[Funland] Nhờ các cụ tư vấn về robot hút bụi

Alexandre Ciskob

Xe điện
Chả có cái nào thay cơm. Nhà e có con Hero T5 chạy suốt mà cũng chỉ đỡ đc bụi nhỏ, tóc... Còn lại muốn sạch vẫn phải quét, lau bằng cây lau nhà.
Nhà chung cư còn tiện chứ nhà tầng phải bê ngại phết với ng già.
Con robotnafy gỡ tóc phục vụ nó cũng mệt đấy, người già sợ không lsfm.đc
Vậy là tận 3 phiếu chống rồi, ca này em tưởng dễ, đa số bỏ phiếu thuận mà hoá ra ko phải
Phức tạp gớm :-?

nhanoto44

Xe tăng
Loại robot của Medion nghe nói là hàng xách tay Đức có phải không các cụ?

Bokap

Xe điện
Chung cư hay nhà riêng cụ ơi? Em tư vấn cho
Cụ tham khảo link gian hàng em
Em mua robot ecovas nhà cụ. Giờ nó lau nhà không xuống nước được cụ ạ. Tắc cái gì cụ nhỉ.

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech
Em mua robot ecovas nhà cụ. Giờ nó lau nhà không xuống nước được cụ ạ. Tắc cái gì cụ nhỉ.
Tắc bơm ạ, cụ nhắn lại em số em cho kỹ thuật xử lý cho cụ nhé

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech
Vậy là tận 3 phiếu chống rồi, ca này em tưởng dễ, đa số bỏ phiếu thuận mà hoá ra ko phải
Năm rồi em cung cấp cho các cụ nhà mình trên này để cho BM dùng, bản thân em cũng cấp cho BM thấy khá ok mà
Có thể phiếu chống nằm ở khâu sau bán hàng không tốt dẫn tới sử dụng không hiệu quả
Phúc Vinh duy trì bảo trì miễn phí 6 tháng 1 lần tại nhà nên sản phẩm luôn như mới và khá ok

Chỉnh sửa cuối:

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech
Loại robot của Medion nghe nói là hàng xách tay Đức có phải không các cụ?
TQ chạy sang Đức gắn mác rồi chạy về cụ ạ, cấu hình và tính năng đều kém, được mỗi giá :)

phuongmit

Xe cút kít
Ớ, em tưởng setup xong nó tự chạy quanh nhà theo map nó nhớ sẵn, hết pin nó tự chạy về chỗ sạc chứ ạ?
Lại phải kết nối app mỗi khi nó chạy nữa cơ hả cụ?
Kết nối lại nếu lỗi xảy ra như tôi đã ghi chứ k phải mỗi khi nó chạy. Map sẵn, tự sạc thì phần lớn máy nào cũng có rồi. Tôi review dựa trên những gì đã dùng và phải xử lý chứ k vì mục đích buôn bán gì nên cụ có thể tham khảo và quyết định.

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech
Kết nối lại nếu lỗi xảy ra như tôi đã ghi chứ k phải mỗi khi nó chạy. Map sẵn, tự sạc thì phần lớn máy nào cũng có rồi. Tôi review dựa trên những gì đã dùng và phải xử lý chứ k vì mục đích buôn bán gì nên cụ có thể tham khảo và quyết định.
Con cái được sử dụng sản phẩm nào tiện ích thì nên cho các cụ sử dụng và trải nghiệm; sử dụng hiệu quả thì quá trình dùng có những khuyến cáo và chăm sóc định kỳ
Cá nhân em ủng hộ việc mua tặng BM, khi em nghe đt ai đó gọi với nội dung này thì mặc nhiên ủng hộ tối đa về cả giá và dịch vụ

huongdo03

Xe tăng
1 phiếu thuận của em nếu nhà gọn gàng, ôb ko hay vứt đồ lung tung. Cũng phải có ng để mắt đến nó phòng khi đang chạy nó lăn đùng ra đấy, hoặc 1 ngày lỗi wifi nó ko chạy ôb lại phải réo cũng nhức đầu. Trừ phi, cụ hướng dẫn dc cụ tỷ cho ôb ngay từ đầu.

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech

Lần đầu tiên có hai bạn nhỏ dùng tiền mừng tuổi mua robot hút bụi để không phải quét nhà.
Zk901 nâng cấp Pin, bánh xe,....
Cảm ơn hai bạn nhỏ bằng lì xì tưng bừng!
----------------------------------------------
#Đưa_cốt_cách_Tràng_An_vào_dịch_vụ
#phucvinh; #liectroux; #ecovacs; #xiaomi; #zk901; #s5max; #S6maxv;#T8aivi; #T5hero; #ghế_mát_xoa_Xiaomi

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Nhà nhiều tầng nhiều đồ mà robot nó chỉ chạy từng tầng, ko leo cầu thang đc.
Vẫn muốn mua thì nói mãi rồi, Deebot mà quất.
Tối ưu hơn nữa thì chuyển nhà, tuyển thêm dâu biết dọn, lau nhà :D

Ảnh xấu bcm (:|
Có kịch hay xem rồi đây:)).
Bảo lão ý em bán cho con Deebot mới kính kong, thông minh smart đủ cả tự sạc tự tìm đường đủ cả. Còn 3 cái bán luôn cho cả rẻ như bắt được. Mỗi tội nhập thẳng từ tầu nên vẫn tiếng Tầu:))
Cứ qua LB sẽ biết ai là ai:))

meo_con_xinh

[Tịch thu bằng lái]
Em copy lại comment của em ở bên thớt về Công nghệ - Kỹ thuật cho cụ chủ tham khảo nhé. Có tiền thì cứ irobot mà chơi các cụ nhé.

Các cụ có điều kiện thì cứ irobot mà chơi nhé. Đường dài mới biết ngựa hay. Dùng trong vòng 2 năm thì mấy con TQ sx thì ok nhưng sau 2 năm nó mới biết thằng nào chất thằng nào ko chất. Cụ nào nhiều tiền 2 năm đổi 1 con thì em ko dám tư vấn. Nhưng nếu muốn cả sự bền bỉ theo thời gian nữa thì cứ hàng Mỹ mà dùng nhé (Mỹ xịn chứ ko phải tên Mỹ đâu nhé ah). Kết luận của em sau khi dùng cả 2 loại irobot và xiaomi. Đương nhiên với tầm giá dưới 10tr thì Xiaomi vẫn là lựa chọn kinh tế nhất. Nhưng cái loại đắt của Mỹ thì nó cũng tiền nào của nấy các cụ nhé.
Ah em xin nói thêm. Irobot em mua từ cái thời lâu lắm rồi, dòng 650 gì đó chưa có bản đồ định vị. Sau đó ghét vì nó hơi ngu nên mua thêm 1 con Xiaomi. Sau 2 năm thì thấy lực hút con Xiaomi ko còn được như cũ nữa, còn con Irobot vẫn như trâu bò. Nên irobot chỉ cần mua đời cao có bản đồ định vị thì ko còn gì chê được các cụ ah. Neato của Mỹ thì em chưa được thử, nhưng đọc review trên mạng thì thấy cũng khen bền lắm. Các cụ nhà ta trên này e thấy chỉ hay dùng mấy con anh hàng xóm sx, ít dùng mấy con của Mỹ nhỉ. Ai đã dùng Neato rồi cho em xin ít review.

ocean08

Xe điện
Ý em k phải là chống mà là mua cũng đc nhưng k thay cho việc quét, lau nhà bằng cơm đc. Nhà e cũng có 1 con robot hút bụi, ngày nào cũng cho chạy lau 3 tầng. Quét và lau bằng tay thì tuần 1-2 lần.

thinhtd

Xe container
Em đánh dấu, vợ em kêu phải mua rồi. Nhưng em vẫn phải mua cái máy hút bụi công nghiệp trước đã.

Argo

[Tịch thu bằng lái]
Tổ hợp hút bụi nhà em 1 giúp việc + 1 toshiba 1500W mà còn chỉ tạm ổn cụ ạ. Xong còn phải lau chán...

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech

Con này em sử dụng tròn năm: vẫn như mới và cả năm chỉ một hai lần tổng vệ sinh thì cho lau tay, còn gần như chỉ lo đổ rác hộp bụi và vệ sinh máy định kỳ, thuận lợi nữa là bên em có kỹ thuật và đủ phụ kiện nên tâm lý thoải mái, cũng nhiều cụ dùng hàng xách tay lúc trục trặc gọi em thay đồ nhưng nhiều t/h bó tay vì chỉ có đồ phụ kiện những hãng em bán hàng

ngobeo

Xe hơi
Tiện thớt về đồ công nghệ, các cụ cho em hỏi mua máy lọc không khí loại nào dùng tốt. Em chỉ cần chức năng lọc bụi mịn hiệu quả, còn mấy thứ râu ria em ko cần ạ. Em dùng robot hút bụi nhưng cảm giác vẫn còn bụi bay lơ lửng, bám lên đồ đạc.