[Funland] Nhờ các cụ tư vấn về THCS tại Cầu Giấy/Thanh Xuân

tran_aquan

Xe buýt
Chả là F1 nhà e năm sau lên cấp 2 mà em đang phân vân giữa các trường Trần Duy Hưng, Nhân Chính và Phan Đình Giót vì tiện đi lại. Xin các cụ cho giúp ý kiến tư vấn và nhận xét với ạ.
Em cảm ơn

maximax903

Xe điện
Cụ viết thế em đoán nhà cụ bên phía chợ thuốc phải ko? Vì nếu bên Trung Hoà học trường TDH vừa xịn vừa mới lại vừa đúng tuyến nữa.

2congai

Xe tải
Chả là F1 nhà e năm sau lên cấp 2 mà em đang phân vân giữa các trường Trần Duy Hưng, Nhân Chính và Phan Đình Giót vì tiện đi lại. Xin các cụ cho giúp ý kiến tư vấn và nhận xét với ạ.
Em cảm ơn
Em vote TDH, mấy đứa bạn em có con học ở đó, khen hết lời

STElectrics

Xe lăn
Em vote TDH, mấy đứa bạn em có con học ở đó, khen hết lời
Trường đấy nhìn xịn xò phết. Với cả đưa con đến trường Trần Duy Hưng xong bố ra Trần Duy Hưng đợi đón con, 1 công đôi việc kể cũng tiện.

2congai

Xe tải
Trường đấy nhìn xịn xò phết. Với cả đưa con đến trường Trần Duy Hưng xong bố ra Trần Duy Hưng đợi đón con, 1 công đôi việc kể cũng tiện.
Cụ phán chuẩn đới, con học cả ngày, bố mà đợi ở TDH từ sáng đến chiều thì ko biết có cầm nổi lái để đón con ko :)):)):)):)):))

2congai

Xe tải
Tiện các cụ cho e xin ít kinh nghiệm về học hành, học phí... của con khi học TDH với ạ. Của bố nữa thì càng tiện ạ

Đây cụ, chi văn tiết luôn, đứa trong bài là bạn em, nó viết post fb của nó thôi mà báo chôm luôn ợ . Còn khoản của bố thì em chưa trải nghiệm, em hóng các cụ khác tư vấn cho cụ ạ :)) :)) :))

NNS

Xe ngựa
em thấy mấy chị em hội chame nó bảo trường TDH nhăm nhe lên trường clc đấy, nên nếu cụ chủ xin đc cho con học thì quá ổn

Minhnd

Xe điện
Cháu bên D’capitale gần trường TDH mà lại trái tuyến nên F1 không được học ở đấy mà phải sang Nam Trung Yên mới đau 😢

em thấy mấy chị em hội chame nó bảo trường TDH nhăm nhe lên trường clc đấy, nên nếu cụ chủ xin đc cho con học thì quá ổn
Quận Cầu Giấy có THCS Cầu Giấy, quân Thanh Xuân có THCS Thanh Xuân là mô hình clc rồi, khả năng lên đc clc "danh chính ngôn thuận" chắc khó rồi cụ.

NNS

Xe ngựa
Quận Cầu Giấy có THCS Cầu Giấy, quân Thanh Xuân có THCS Thanh Xuân là mô hình clc rồi, khả năng lên đc clc "danh chính ngôn thuận" chắc khó rồi cụ.
em nghĩ ko có quy định tối đa, mà hình như đang phấn đấu sự tối thiểu: mỗi quận có ít nhất 1 trường clc, nên việc TDH có lên đc clc hay ko thì e nghĩ do thành phố với Sở duyệt thôi, nhu cầu học của dân cao lắm, miễn trường đc chuyển mô hình và xây dựng đc chất lượng đào tạo, là lại chen nhau thi bẹp ruột ra

tran_aquan

Xe buýt
Cụ xem thì được THCS TX luôn thì đẹp.
Em cũng đang cho thi thử mà hơi căng, thấy lười lắm nên k chắc qua được ạ

Đây cụ, chi văn tiết luôn, đứa trong bài là bạn em, nó viết post fb của nó thôi mà báo chôm luôn ợ . Còn khoản của bố thì em chưa trải nghiệm, em hóng các cụ khác tư vấn cho cụ ạ :)) :)) :))
Cảm ơn cụ nhiều ạ.

tran_aquan

Xe buýt
E cũng thấy bảo thế nhưng thấy đang được khen trường này đẹp nhất HN luôn, mà lại k tuyển ở tổ nhà e d cùng quận. Thếmới cay

Cấp 1 chọn cô, cấp 2 chọn lớp, cấp 3 chọn trường.
Thực tế trải nghiệm em thấy đúng.

em nghĩ ko có quy định tối đa, mà hình như đang phấn đấu sự tối thiểu: mỗi quận có ít nhất 1 trường clc, nên việc TDH có lên đc clc hay ko thì e nghĩ do thành phố với Sở duyệt thôi, nhu cầu học của dân cao lắm, miễn trường đc chuyển mô hình và xây dựng đc chất lượng đào tạo, là lại chen nhau thi bẹp ruột ra
Em thì nghĩ, với chủ chương xoá "trường chuyên, lớp chọn" thì mỗi Quận có 1 và chỉ 1 trường THCS clc thôi.

NNS

Xe ngựa
Em thì nghĩ, với chủ chương xoá "trường chuyên, lớp chọn" thì mỗi Quận có 1 và chỉ 1 trường THCS clc thôi.
ô hay, clc càng nhiều càng tốt chứ tệ hại tội tình gì mà phải 1 hả cụ? tiền hp nó thu của phụ huynh, ngân sách tp bớt phải bù, chất lượng đào tạo tốt, học sinh đầu vào có tuyển chọn, đồng đều về trình độ, dân trí, đk kinh tế, gia đình chú ý dạy dỗ giáo dục vvv xấu xa gì mà phải cấm? làm gì có cái chủ trương xóa "trường chuyên lớp chọn"?