[Funland] Nhờ các thầy cô giáo viên hoặc cụ/mợ nào đã có con thi vào Trường TH cơ sở Thanh Xuân tư vấn giúp ạ.

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Cô/dì/chú/bác/anh/chị em nào đã có con cháu từng ôn thi hoặc thi đầu vào lớp 6 trường Trung học cơ sở Thanh Xuân cho cháu/em hỏi là các cháu ôn thi toán và tiếng anh theo sách vở hoặc chương trình nào ạ. Giờ thằng cháu nhà cháu/em sắp thi vào cấp 2 trường THCS Thanh Xuân mà chưa có tài liệu gì ôn tập, tham khảo. Tối nay cháu có đưa con ra hiệu sách ADC cũng không có tài liệu tham khảo. Mong các Cô/dì/chú/bác/anh/chị em hướng dẫn và tư vấn giúp cháu/em ạ.
Cháu/em xin cảm ơn và hậu tạ.

toyennha

Xe lăn
Cụ à!! Lớp 6 rồi cháu nó sẽ tự biết mình chỉ nên nhắc nhở và khuyên cháu nó học thầy cô bạn bè. Cụ chủ chắc cũng 30 năm rồi bỏ học lớp 6 thì sao tìm hiểu được

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Con nhà cụ cùng lứa với cu nhà e! Cụ xác định thi vào đấy thì chắc phải chuẩn bị lâu roài chớ bây h mới hỏi? Cụ lên wed hoạc tham khảo mạng cái j chẳng có, năm trc xét đầu vào tương nhự các trường chuyên ý, năm nay thì chịu! Mà phải luyện công các lò roài thi mới đậu!

VCHDHN

Xe container
Theo sách vở cứ đúng tuyến mà học cho nhàn. Nói chung về thi cử nta c bị cả năm, thậm chí 2 năm....Giờ này cụ hỏi quá muộn😊

banmotnucuoi

Xe lăn
Trường này cũng ko quá khó đâu ạ, cụ nên thuê gia sư (giáo viên càng tốt) dạy 1 kèm thì giờ này mới kịp cho con thi, chứ tuổi cháu cũng chưa tự bơi đc. Về cơ bản các cháu đặc biệt xuất sắc có nhiều lựa chọn tốt hơn

khongbietlai2015

Xe đạp
Trường này hệ thường thi vào cũng không quá khó. Con em 2 năm trước thì trung bình 7đ 1 môn là đỗ, nhưng nó cũng đi học ngoài trước cả năm. Giờ nếu cháu năng lực tốt cho ôn cấp tốc rồi thi thử ở các trung tâm nếu kết quả tốt thì cơ hội vẫn cao. Hệ Cam trường này mới được certified bởi Cambridge nên chắc năm nay sẽ hot hơn

Chembao

Xe container
Cụ muốn tường tận thì nên đến trường hỏi giáo viên hoặc phụ huynh ở đó, các thầy hay tổ chức ôn luyện cho thí sinh đầu vào lắm họ sẽ tư vấn cho cụ nên làm thế nào :D

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Con nhà cụ cùng lứa với cu nhà e! Cụ xác định thi vào đấy thì chắc phải chuẩn bị lâu roài chớ bây h mới hỏi? Cụ lên wed hoạc tham khảo mạng cái j chẳng có, năm trc xét đầu vào tương nhự các trường chuyên ý, năm nay thì chịu! Mà phải luyện công các lò roài thi mới đậu!
Trường này hệ thường thi vào cũng không quá khó. Con em 2 năm trước thì trung bình 7đ 1 môn là đỗ, nhưng nó cũng đi học ngoài trước cả năm. Giờ nếu cháu năng lực tốt cho ôn cấp tốc rồi thi thử ở các trung tâm nếu kết quả tốt thì cơ hội vẫn cao. Hệ Cam trường này mới được certified bởi Cambridge nên chắc năm nay sẽ hot hơn
Ơn giời cháu cũng đỗ và làm thủ tục nhập học rồi. Nghĩ cũng may chứ kg cháu lại ân hận kg cho nó được ôn luyện bài bản. Thất học lâu quá rồi nên không biết gì.
Năm nay trường bỏ chương trình Cam nên có nhiều thay đổi, có lớp Tiếng Nhật mới nhưng em kg đăng ký, tập chung tiếng Anh và các môn khác đủ mệt rồi. Giờ lại lên kế hoạch kiếm lò luyện chuyên cấp 3 từ sớm vậy.