[Funland] Nhờ CCCM tư vấn cho con đi học Lớp 1 giúp em ạ.

Duchai80

Xe buýt
Cụ cho em hỏi phần này như cụ nói: "
2. Thủ tục tạm trú thì
- Chính thống: Cứ theo đúng chỉ mặt đặt tên: Có hợp đồng thuê nhà, ở thật sự... => CAKV đến và xác minh => Ra tờ tạm trú "

Thì là giờ em ra phường gặp ca khu vực làm việc với họ luôn nhỉ ?
Nếu Cụ có đủ giấy tờ thuê nhà thì ra hỏi CAKV phụ trách hướng dẫn, nếu thêm "ít thủ tục - tuỳ thuộc từng quận ạ" thì em nghĩnhanh hơn làm online. Cụ hỏi chủ nhà/tổ trưởng dân phố xin đt bạn CAKV

Nguyenthao.utc

Xe tải
Nếu Cụ có đủ giấy tờ thuê nhà thì ra hỏi CAKV phụ trách hướng dẫn, nếu thêm "ít thủ tục - tuỳ thuộc từng quận ạ" thì em nghĩnhanh hơn làm online. Cụ hỏi chủ nhà/tổ trưởng dân phố xin đt bạn CAKV
Dạ vâng, số đt và tên ca kv em có rồi
Hợp đồng thuê nhà em đang cầm
Thế có cần alo trước cho đ/c ca kv không cụ nhỉ ?
hay cứ qua luôn ca phường ?

Vinhdq164

Xe buýt
Cụ cho em hỏi phần này như cụ nói: "
2. Thủ tục tạm trú thì
- Chính thống: Cứ theo đúng chỉ mặt đặt tên: Có hợp đồng thuê nhà, ở thật sự... => CAKV đến và xác minh => Ra tờ tạm trú "

Thì là giờ em ra phường gặp ca khu vực làm việc với họ luôn nhỉ ?
E k biết ntn chứ như cskv chỗ e bắt hợp đồng thuê nhà có công chứng vs ảnh sổ đỏ của chính chủ. Hợp đồng thuê nhà ra phường k xác nhận còn công chứng bắt cả chủ nhà đi thì khó quá

Cucumin

Xì hơi lốp
3 triệu + 30 triệu . Còn lại cụ chả phải làm gì .

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Dạ vâng.
Cụ cho em hỏi là giờ đăng kí tạm trú thì đến tầm năm 2025 em có đủ điều kiện để đăng kí thường trú không ạ ?
Cảm ơn cụ
Ôi cụ đi theo con đường mòn này thì vẫn còn ăn hành chán, cụ tìm cách nhập khẨu vào nhà nào đó hoặc xác định làm dịch vụ thôi, họ lo cho từ a đến z, nếu không có nhà. Chứ giờ mình ở thế ko có nhà nhưng muốn con học công lập cũng khó, vì ai cũng muốn vậy, dễ quá thì thì trường bị quá tải. Kể cẢ cụ đủ đk tạm trú 2-3 năm, nhưng ko có nhà đồng ý cho cụ nhập vÀo với diện tích từ 8m2/1 người thì cụ cũng ko nhập đc vào đâu, em nhớ mang máng thế. Còn cái vụ làm tạm trú chỉ là điều kiện cần thôi, chưa đủ để nhập khẨu đâu cụ nhé

Chỉnh sửa cuối:

shopnhimsoc

Xe điện
Website
nhadeplam.com
Bài này chuẩn luôn cụ này, nhập vào phải là các đối tượng liên quan đến chủ nhà ntn, và còn trên 8m2/1 người. Chứ tạm trú thì ai cũng đk đc nhưng thường trú thì khó đấy ah

ngocbich_11

Xe hơi
Cụ nhập hộ khẩu ở Cầu Giấy, hơi phức tạp và cần chút polime nhưng về lâu về dài nó tiện cụ ạ

kienvinh

Tháo bánh
Xem nhà thớt không thạo việc thế này (tôi cũng không thạo việc này) thì tốt nhất là qua một cửa CA.

Nguyenthao.utc

Xe tải
Ôi cụ đi theo con đường mòn này thì vẫn còn ăn hành chán, cụ tìm cách nhập khẨu vào nhà nào đó hoặc xác định làm dịch vụ thôi, họ lo cho từ a đến z, nếu không có nhà. Chứ giờ mình ở thế ko có nhà nhưng muốn con học công lập cũng khó, vì ai cũng muốn vậy, dễ quá thì thì trường bị quá tải. Kể cẢ cụ đủ đk tạm trú 2-3 năm, nhưng ko có nhà đồng ý cho cụ nhập vÀo với diện tích từ 8m2/1 người thì cụ cũng ko nhập đc vào đâu, em nhớ mang máng thế. Còn cái vụ làm tạm trú chỉ là điều kiện cần thôi, chưa đủ để nhập khẨu đâu cụ nhé
Nhà em đang ở là cc 80m2 mà mợ

Chỉnh sửa cuối:

shopnhimsoc

Xe điện
Website
nhadeplam.com
Nhà em đang ở là cc 80m2 mà mợ
Cụ nên đi làm thực tế thì sẽ thấy vấn đề, quan hệ giữa chủ hộ và người xin đk ở nhờ phải là cha mẹ, anh chị em hoặc các đối tượng trong bài em đăng đó. Còn ko thì cụ ko mất tiền ko làm đc đâu em nói luôn cho nhanh ạ. Em mua nhà mà chưa sang đc tên ngay do nhà của chị gái đang để ngân hàng chưa rút đc sổ ra mà còn phải nhờ nhập khẩu tạm vào nhà chị gái đến cả cái giấy khai sinh của bố mẹ họ còn bắt đi về quê xin lại để chứng minh huyết thống đúng là chị em hoặc có liên quan đến nhau, sau bận bịu công việc hành lên hành xuống phải gửi họ mấy triệu để giải quyết cho đc việc. Ko thì chi phí đi lại mệt mỏi mất thời gian, lý thuyết nó khác xa thực tế lắm cụ. Ko quen biết chủ nhà mất tiền nhờ họ đã đành, ra công an lại hành kiểu khác nữa. Nên cứ nhờ công an xử lý 1 thể cho nhanh nha