[Funland] Nhờ cccm tư vấn chuyện tình cảm phức tạp em nên làm gì ạ

Higanjima

[Tịch thu bằng lái]
Chào cccm, em nhờ cccm tư vấn chuyện của em như sau.
Em 9x đời đầu sinh ra lớn lên ở HN. Hiện em quen và thân một bé sn 96 ở ngoại thành HN. Em đang đơn phương yêu và theo đuổi em gái kia quyết liệt. Năng quan tâm, và đi lại nhà em ấy. Em gái kia tính tình khá ổn, chịu khó, đi làm sau khi học xong cấp 3, đi làm ngoài HN rồi về nhà chứ không ở trọ. Chuyện em tán bé kia không có gì đáng bàn, nếu ko phải chính em ấy tâm sự mới chủ động chia tay mối tình 7 năm với một cụ sn 8x đời đầu. Lý do bởi hết yêu và cụ kia làm ăn thua lỗ phá sản nợ nần vài tỉ, và nói dối em kia nhiều quá ( chủ yếu về vấn đề nợ nần). Em kia tâm sự đã trả nợ giúp người yêu gần 100 triệu,... Nói chung tình cảm sâu đậm trước đây. Còn bây giờ em ấy đã hết yêu rồi. Ông kia trốn nợ bỏ xứ nhưng vẫn níu kéo lúc mềm (cầu xin tình yêu), lúc dọa nạt ( dọa giết ) . Nói chung văn chí phéo vì thực sự người làm được dọa giết thì đã không làm rồi ko cần nói. Hiện vẫn đang làm phiền em kia và gia đình em kia.
Trở lại câu chuyện tình cảm của em, cô bé kia biết em theo đuổi nên đã dẫn em về nhà, tâm sự mọi chuyện, để đỡ mất thời gian của nhau. Tình cảm của em là thật sự và yêu nghiêm túc để đi đến hôn nhân. Nhưng em kia bảo em chờ để giải quyết xong chuyện quá khứ, và để quá khứ buông tha em. Gần đây em mới biết chuyện em kia định đi LĐXK khoảng 3-5 năm để chạy trốn quá khứ, tìm kiếm sự yên bình, và một phần về kinh tế.
Phương hướng của em là tiếp tục chờ đợi, theo đuổi và giữ em kia ở lại VN. Cô ấy bảo cũng có cảm tình với em nhưng chưa phải là yêu. Thời gian đi XKLD 1 phần để thử thách tình yêu của em với cô ấy. Cô ấy cần sự yên bình, và cuộc sống của em đáp ứng được điều đó. Em có nhà ở HN và thu nhập khoảng 40tr/ tháng, chưa có 4 bánh nhưng đang tk được khoảng 600 triệu.

DidiLe

Xe container
Người OF
cụ khoe của khéo quá. em hóng cao nhân bên dưới.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Gái này phức tạp đấy, cụ dính vào làm gì.

Layloi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cháu thấy cả 2 đều còn trẻ, cho nhau vài 3 năm thử thách cũng không phải ý kiến tồi.
Mà lâu lắm mới thấy có cụ trên ộp si tình thế này, toàn thấy không yêu trả dép bố về.

Tĩ Tã

Xe hơi
Người ta lớn rồi cụ có bảo gì cũng ko ăn thua, và ko nên cụ ạ. Cụ chỉ làm tốt phần của mình thôi, là chứng tỏ cụ yêu em ấy và có thể lo cho em ấy. Còn quyết định thế nào là ở em ấy, nói thế chứ nói nữa cũng ko tác dụng gì đâu cụ ạ

Xebuythn

Xe tải
Chào cccm, em nhờ cccm tư vấn chuyện của em như sau.
Em 9x đời đầu sinh ra lớn lên ở HN. Hiện em quen và thân một bé sn 96 ở ngoại thành HN. Em đang đơn phương yêu và theo đuổi em gái kia quyết liệt. Năng quan tâm, và đi lại nhà em ấy. Em gái kia tính tình khá ổn, chịu khó, đi làm sau khi học xong cấp 3, đi làm ngoài HN rồi về nhà chứ không ở trọ. Chuyện em tán bé kia không có gì đáng bàn, nếu ko phải chính em ấy tâm sự mới chủ động chia tay mối tình 7 năm với một cụ sn 8x đời đầu. Lý do bởi hết yêu và cụ kia làm ăn thua lỗ phá sản nợ nần vài tỉ, và nói dối em kia nhiều quá ( chủ yếu về vấn đề nợ nần). Em kia tâm sự đã trả nợ giúp người yêu gần 100 triệu,... Nói chung tình cảm sâu đậm trước đây. Còn bây giờ em ấy đã hết yêu rồi. Ông kia trốn nợ bỏ xứ nhưng vẫn níu kéo lúc mềm (cầu xin tình yêu), lúc dọa nạt ( dọa giết ) . Nói chung văn chí phéo vì thực sự người làm được dọa giết thì đã không làm rồi ko cần nói. Hiện vẫn đang làm phiền em kia và gia đình em kia.
Trở lại câu chuyện tình cảm của em, cô bé kia biết em theo đuổi nên đã dẫn em về nhà, tâm sự mọi chuyện, để đỡ mất thời gian của nhau. Tình cảm của em là thật sự và yêu nghiêm túc để đi đến hôn nhân. Nhưng em kia bảo em chờ để giải quyết xong chuyện quá khứ, và để quá khứ buông tha em. Gần đây em mới biết chuyện em kia định đi LĐXK khoảng 3-5 năm để chạy trốn quá khứ, tìm kiếm sự yên bình, và một phần về kinh tế.
Phương hướng của em là tiếp tục chờ đợi, theo đuổi và giữ em kia ở lại VN. Cô ấy bảo cũng có cảm tình với em nhưng chưa phải là yêu. Thời gian đi XKLD 1 phần để thử thách tình yêu của em với cô ấy. Cô ấy cần sự yên bình, và cuộc sống của em đáp ứng được điều đó. Em có nhà ở HN và thu nhập khoảng 40tr/ tháng, chưa có 4 bánh nhưng đang tk được khoảng 600 triệu.
Nex cho nhanh cụ ah

Matizcoi

Xe cút kít
96 năm nai 23 tuổi, iêu sâu nặng 7 năm, suy ra vừa nứt mắt phát bập luôn anh 8x.
Vượt qua được búa rìu của mấy ông ọp phơ thì coi như thanh công, toàn ông khuyên bỏ mới mất dạy chứ :))

Chanhsa

Xe điện
Một số cụ lầu trên cảnh giác cao độ quá 8->. Cá nhân em thấy em gái này khá thẳng thắn, yêu 1 người 7 năm thì chứng tỏ em ấy chả phải loại lăng nhăng gì. Cụ chủ cứ tỏ hết thành ý và cố gắng theo đuổi hết sức, nếu không được thì chứng tỏ cụ và em ấy có duyên không có nợ. Chuyện tình cảm thì đừng nên để bản thân phải hối tiếc nhé cụ, đời này tìm được một người mình toàn tâm toàn ý yêu đã khó, chinh phục và giữ được tình cảm ấy lâu dài còn khó hơn vì nó phụ thuộc vào cả đối phương nữa.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Lúc trẻ thì húng vậy thôi chứ vài năm nữa cụ thớt lại tỉnh ra. Cơ mà ai cũng trẻ cũng thế cả. Nói thật cụ trẻ là chăm chỉ làm ăn nhé, con người nếu đã yêu nhau thì sẽ đến với nhau, ở đời thiếu éo gì lựa chọn, không nhất thiết phải đâm đầu vào chỗ quá khó đâu

Dân Tổ

Xe container
Em ơi, không có mùa xuân ấy đâu em. Em tỉnh táo lên nhé.

khoainuongchip

Xe buýt
Cụ cứ khai rõ ra, bít đâu ông 8x kia cũng đang lang thang trên này hỏi tư vấn về việc người iu 9x bị thằng khác làm phiền, nhờ các cụ tư vấn cách giải quyết.

Châu Tứ TN

Xe điện
Nếu cụ thật sự yêu thương cô bé ấy thì với năng lực hiện có của cụ có thể giúp đỡ người yêu tìm kiếm việc làm ổn định, đi nước ngoài mà làm gì. Còn thằng cha 8x báo cơ quan pháp luật là xong, 113 gọi cho vài cuộc thì khiếp vía thôi mà.
Nhưng nhớ đừng tin tất cả những gì cô ấy nói ;)

rebels

Xe điện
Ngưởng mộ cụ <30 tuổi đã tích lũy được 600 củ và thu nhập đều 40 củ/tháng