Nhờ chỉ giáo xe giúp Camry đi kêu lục cục phía trước.

C180K

Xe buýt
Xe em mới bị hiện tượng đi đường phẳng thì không sao, nhưng đi vào đường xấu, hoặc mặt đường nhựa nhưng hơi lăn tăn nhấp nhô thì phía 2 lốp trước cứ kêu lộc cộc như xe máy rơ cổ phốt ý. Em đã kiểm tra giảm sóc không thấy chảy dầu, ty giảm sóc sáng bóng ko xước, cao su càng A, thanh thăng bằng OK nốt. Em thay rotuyn rồi nhưng nó vẫn kêu. Khi xóc kêu lục cục nó còn rung rất nhẹ trên cả vô lăng nữa. Các cụ giúp em với để em làm cho triệt để, chứ hôm nọ đi sửa thay đôi rotuyn mà chẳng hết lại còn bị hơi nghiêng tay lái về bên phải mới đau(em thả tay ra xe vẫn chạy thẳng). Văn em lủng củng, các cụ chịu khó đọc và giúp em với. Đa tạ các cụ nhiều.

lenso.vn

Xe tải
Rotuyn, càng, thanh giằng , giảm chấn...là những chi tiết cơ bản nhất có thể dẫn đến hiện tượng lục cục như cụ mô tả, nhưng những thứ đó OK là do thợ phán hay cụ tự kiểm tra ???

C180K

Xe buýt
Rotuyn, càng, thanh giằng , giảm chấn...là những chi tiết cơ bản nhất có thể dẫn đến hiện tượng lục cục như cụ mô tả, nhưng những thứ đó OK là do thợ phán hay cụ tự kiểm tra ???
Do thợ nhấc lên thay rotuyn phán cụ ạ. Họ tháo cả giảm sóc trước ra. Theo cách phán của thợ em thấy là mỗi thước lái họ ko ngó đến.Nhưng em nghĩ là thợ cũng có người giỏi người không, chả nhẽ em lại mang xe đi nhiều xưởng thì đúng là ko khả thi. Em lên đây hỏi các cụ cho chắc.

Hoàng_Gầy

Xe điện
Xe cụ Camry đời bao nhiêu? Chân máy cụ đã phải thay chưa? Cụ ở mạn Thanh Xuân thì em chỉ cho cụ garage uy tín mà kiểm tra. Trước xe nhà em cũng bị và hết sạch bệnh.

lenso.vn

Xe tải
Do thợ nhấc lên thay rotuyn phán cụ ạ. Họ tháo cả giảm sóc trước ra. Theo cách phán của thợ em thấy là mỗi thước lái họ ko ngó đến.Nhưng em nghĩ là thợ cũng có người giỏi người không, chả nhẽ em lại mang xe đi nhiều xưởng thì đúng là ko khả thi. Em lên đây hỏi các cụ cho chắc.
Cụ thay rotyun rồi mới bị ah ??? Chứ xưởng nào nào thay cho cụ mà không hết bệnh thì phải chịu trách nhiệm cho cụ chứ

DeltaVina

Xe hơi
Xe công ty em Camry 2005 cũng bị hiện tượng như xe cụ sau phải thay đôi giảm sóc trước mới hết, cụ thử Kt giảm sóc xem sao

C180K

Xe buýt
cụ nên kiểm tra lại bát bèo đặc biệt là cụ nên kiểm tra thêm phần cao su thanh cân bằng, cái cao su này thì cụ nên thay hoặc nếu ở gara cỏ thì có thể chèn vào
Thợ cũng kiểm tra bát bèo với cao su thăng bằng rồi cụ ạ, em cũng ngồi xem với họ. Theo mắt em thì nó còn nét lắm, cầm thanh thăng bằng giật ko thấy có gì khả nghi

C180K

Xe buýt
Xe cụ Camry đời bao nhiêu? Chân máy cụ đã phải thay chưa? Cụ ở mạn Thanh Xuân thì em chỉ cho cụ garage uy tín mà kiểm tra. Trước xe nhà em cũng bị và hết sạch bệnh.
Xe em 2008, chân máy em chửa đụng đến bao giờ, với lại thợ cũng ko kiểm tra cái đó cho em

C180K

Xe buýt
Cụ thay rotyun rồi mới bị ah ??? Chứ xưởng nào nào thay cho cụ mà không hết bệnh thì phải chịu trách nhiệm cho cụ chứ
Xe em bị trước khi thay rotuyn, nhưng thay xong cũng ko hết mà cũng chẳng đỡ cụ ạ.

C180K

Xe buýt
Xe công ty em Camry 2005 cũng bị hiện tượng như xe cụ sau phải thay đôi giảm sóc trước mới hết, cụ thử Kt giảm sóc xem sao
Em với thợ cùng xem giảm sóc, thấy khô như ngói và ty sáng choang vẫn nhún nhẩy bình thường. Cái chính là em lên đây nhờ mỗi cụ xem 1 thứ để em về bảo thợ kiểm tra những thứ các cụ đã dạy.

Fiat_tempra

Xe buýt
Xe em mới bị hiện tượng đi đường phẳng thì không sao, nhưng đi vào đường xấu, hoặc mặt đường nhựa nhưng hơi lăn tăn nhấp nhô thì phía 2 lốp trước cứ kêu lộc cộc như xe máy rơ cổ phốt ý. Em đã kiểm tra giảm sóc không thấy chảy dầu, ty giảm sóc sáng bóng ko xước, cao su càng A, thanh thăng bằng OK nốt. Em thay rotuyn rồi nhưng nó vẫn kêu. Khi xóc kêu lục cục nó còn rung rất nhẹ trên cả vô lăng nữa. Các cụ giúp em với để em làm cho triệt để, chứ hôm nọ đi sửa thay đôi rotuyn mà chẳng hết lại còn bị hơi nghiêng tay lái về bên phải mới đau(em thả tay ra xe vẫn chạy thẳng). Văn em lủng củng, các cụ chịu khó đọc và giúp em với. Đa tạ các cụ nhiều.
Giảm xóc các xe bây giờ thường là Gas chứ ko phải dầu như xe máy đâu nên khi thụt yếu cụ cũng ko thấy dâù chẩy ra, có chăng chỉ một ít vệt loang của dầu thôi. Với thụt Gas thì khi tháo ra kiểm tra ấn xuống nó phải trả lại mạnh mới là ok. Trường hợp của cụ nên kiểm tra thụt, bát bèo, cục giảm chấn của thụt

C180K

Xe buýt
Giảm xóc các xe bây giờ thường là Gas chứ ko phải dầu như xe máy đâu nên khi thụt yếu cụ cũng ko thấy dâù chẩy ra, có chăng chỉ một ít vệt loang của dầu thôi. Với thụt Gas thì khi tháo ra kiểm tra ấn xuống nó phải trả lại mạnh mới là ok. Trường hợp của cụ nên kiểm tra thụt, bát bèo, cục giảm chấn của thụt
Vuốt cụ, em sẽ nói với thợ kiểm tra lại xem sao, em cứ tưởng là dầu nên em ko thấy vết tích gì

SmallRiver

Xe điện
Giảm xóc gas thì nó vẫn có cả ngăn dầu to đùng, các van nằm trong ngăn này, ngăn hơi nằm dưới cùng. Không chảy dầu nhưng nó vẫn có thể kém.

vantq5088

Xe tải
Cụ đã thử kiểm tra những thứ như các cụ đã nói chưa ạ nếu kiểm tra hết rồi mà không hết tiếng thì cụ thử làm thế này xem sao.
cụ đi qua những chỗ sóc mà theo cụ xẽ gây ra tiếng kêu --> đặt chân lên phanh hơi rà thật nhẹ --> nếu hết --> đi thay má phanh cho em. Thân!

C180K

Xe buýt
Em cảm ơn tất cả các cụ. Hôm nay e lại phải đi công tác, mấy hôm nữa về kiểm tra theo lời các cụ dạy xem sao. Rất cám ơn sự nhiệt tình của các cụ. E lượn bằng đt nên ko vuốt các cụ đc. Em rót sau ạ

Minh2b

Xe máy
Cụ làm xong mà hết thì báo lại cho em nhé.
Xe em cũng bị y hệt, chưa tìm ra nguyên nhân.

C180K

Xe buýt
Bá cáo các cụ là em đã thay 2 cao su thanh thăng bằng theo chỉ dạy của cụ Sonbatrieu và ok luôn. Túm lại là tùy trình độ thợ từng xưởng, cũng lỗi này nhiều chỗ đề nghị thay rất nhiều, ví như sáng nay em đi sửa thợ nó bảo hỏng cao su thanh thăng bằng và giảm sóc kém và thay cả 2. Em chả biết "kém" là dư lào nên em chỉ thay 2 cục cao su, éo thay giảm sóc. Kết quả là em đi qua những chỗ thường ngày thấy kêu giờ thì im tịt, thế mới sướng. Em đa tạ các cụ nhiều lắm.