[Funland] Nhờ tư vấn mua sữa tăng cân và thuốc tim mạch cho người già.

Em nhờ các cụ đã lập gia đình và có cha mẹ đã lớn tuổi tư vấn giúp em tí. Chuyện là em muốn mua sữa tăng cân cho các cụ nhà em uống 1 thời gian để cho lên cân thì em nên mua sữa thương hiệu gì nhỉ, cái này em mù tịt, chỉ nhớ mỗi loại sữa tên Appeton Weight Gain gì đó quảng cáo trên VTV thôi. Nhờ các cụ tư vấn giúp em với
.
Ngoài ra cụ nhà em mới đi khám bác sĩ bảo là có dấu hiệu bị bệnh tim, đau ngực vùng tim, không biết là em nên mua thuốc tim mạch hiệu gì cho cụ bồi bổ tim nhỉ? Em xin cảm ơn các cụ.

Xe cỏ117bt

Xe hơi
Ng già thì k cần béo đâu, gầy gầy mới tốt cho xương khớp tim mạch. Cần các cụ ăn uống đủ dinh dưỡng, duy trì thể dục đều đặn; đi đo can xi trong xương để tìm mua sữa phù hợp.

TN1805

Xe điện
Người già mà cụ muốn các cụ tăng cân là huyết áp cao, tiểu đường, mỡ máu, mỡ gan, huyết khối, tim mạch ....ngay.
Đừng có tác động gì làm người già tăng cân, cứ để các cụ ăn uống theo nhu cầu cơ thể của các cụ. Gầy cũng được, gầy mà khỏe thì có sao đâu nhỉ.
Nên khuyến khích các cụ vận động hàng ngày, tránh ngồi 1 chỗ.

MuathuHN252

Xe lăn
Đi khám bs bảo có dấu hiệu bệnh tim, đau ngực vùng tim tức là cụ cho các bác đi khám tổng quát ạ? Nếu vậy cụ nên cho ông bà đi khám chuyên khoa tim mạch xem chính xác bệnh tình ntn, bs sẽ kê thuốc ạ. Chứ giờ còn ko biết bệnh gì, mức độ ntn thì sao tư vấn được. Thêm nữa là nếu gia đình có kinh tế, ko lăn tăn giá thuốc, muốn dùng thuốc tốt thì lúc đi khám, bs kê đơn nhờ bs kê hàng hãng,( nhưng phải là thuốc) loại nào dc bảo hiểm thì được, loại nào ko được thì đi mua ạ.
Còn cân nặng thì nếu bao nhiêu năm nay ông bà vẫn gầy thì giờ cũng ko cần quá nặng nề món tăng cân. Quan trọng là ông bà ăn uống dc, xong uống thêm sữa cũng tốt, còn các dòng sữa chuyên về tăng cân, nhất là mấy hàng quảng cáo mạnh mạnh, tác dụng thực hư ntn ko rõ nhưng giá thành cao, cao hơn so với lợi ích mang lại ấy

Ng già thì k cần béo đâu, gầy gầy mới tốt cho xương khớp tim mạch. Cần các cụ ăn uống đủ dinh dưỡng, duy trì thể dục đều đặn; đi đo can xi trong xương để tìm mua sữa phù hợp.
Các cụ muốn tăng cân lên tí cho có da có thịt bác ơi.

Rivers

Xe container
Già thì cứ cho các cụ uống sữa cho người cao tuổi như ensure gold, sure prevent gold, anlene gold v.v.. thôi, chứ tầm này còn uống sữa tăng cân là tiễn các cụ đi nhanh hơn đấy, vì sữa tăng cân thường có hàm lượng đường, carb cao lắm.

Già thì cứ cho các cụ uống sữa cho người cao tuổi như ensure gold, sure prevent gold, anlene gold v.v.. thôi, chứ tầm này còn uống sữa tăng cân là tiễn các cụ đi nhanh hơn đấy, vì sữa tăng cân thường có hàm lượng đường, carb cao lắm.
Uống 1 thời gian thôi cụ ơi, có uống trường ký đâu. Mà các cụ nhà em gầy thật mà

Bebon

Xe tăng
Ông cụ nhà em năm nay 84 tuổi. Tuần trước kêu đau tức ngực em phải đưa vào Bệnh viện Tim Hà Nội khám. Kết quả là đặt 4 cái Stent vì hẹp mạch vành hơn 80% đây ạ. Nếu có triệu chứng đau thì tốt nhất đi khám bác sỹ chuyên khoa chứ đừng thuốc thang gì vội nhé ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Ông cụ nhà em năm nay 84 tuổi. Tuần trước kêu đau tức ngực em phải đưa vào Bệnh viện Tim Hà Nội khám. Kết quả là đặt 4 cái Stent vì hẹp mạch vành hơn 80% đây ạ. Nếu có triệu chứng đau thì tốt nhất đi khám bác sỹ chuyên khoa chứ đừng thuốc thang gì vội nhé ạ.
OK cụ, em hỏi thăm kinh nghiệm mọi người ấy mà.

Lê Bảo Minh

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
linhlimoshop.com

fundraiser

Xe container
Đi khám bs bảo có dấu hiệu bệnh tim, đau ngực vùng tim tức là cụ cho các bác đi khám tổng quát ạ? Nếu vậy cụ nên cho ông bà đi khám chuyên khoa tim mạch xem chính xác bệnh tình ntn, bs sẽ kê thuốc ạ. Chứ giờ còn ko biết bệnh gì, mức độ ntn thì sao tư vấn được. Thêm nữa là nếu gia đình có kinh tế, ko lăn tăn giá thuốc, muốn dùng thuốc tốt thì lúc đi khám, bs kê đơn nhờ bs kê hàng hãng,( nhưng phải là thuốc) loại nào dc bảo hiểm thì được, loại nào ko được thì đi mua ạ.
Còn cân nặng thì nếu bao nhiêu năm nay ông bà vẫn gầy thì giờ cũng ko cần quá nặng nề món tăng cân. Quan trọng là ông bà ăn uống dc, xong uống thêm sữa cũng tốt, còn các dòng sữa chuyên về tăng cân, nhất là mấy hàng quảng cáo mạnh mạnh, tác dụng thực hư ntn ko rõ nhưng giá thành cao, cao hơn so với lợi ích mang lại ấy
Mợ cho hỏi thuốc tim mạch mua đâu hợp lý nhỉ? Mẹ toiio đi khám được kê cho 9 loại thuốc uống miệt mài, mà cảm giác có vẻ đắt và khó kiếm. Thuốc này có vẻ uống trường kỳ. Mẹ tôi đặt 1 stent trước Tết. Mấy hôm rồi đưa cụ vào khoa tim mạch Bạch Mai thấy đông lắm. Đúng là toàn các cụ.

juve99

Xì hơi lốp
Cụ phải nói rõ bao tuổi, 60-65 tuổi cũng được gọi là già nhưng so với các sếp thường vụ BQT trên này thì vẫn trẻ chán nên khó tư vấn lắm

MuathuHN252

Xe lăn
Mợ cho hỏi thuốc tim mạch mua đâu hợp lý nhỉ? Mẹ toiio đi khám được kê cho 9 loại thuốc uống miệt mài, mà cảm giác có vẻ đắt và khó kiếm.
Thường thì đi khám đâu mua đó, hoặc cụ có đơn thì ra Long Châu, Long tâm đối diện ĐHY HN, Long Tâm đối diện Bạch Mai cũng hay đủ thuốc ạ.
Đợt này nhiều thuốc bị thiếu hàng, nên sẽ có 1 số loại khó mua đó ạ.

MuathuHN252

Xe lăn
Mợ cho hỏi thuốc tim mạch mua đâu hợp lý nhỉ? Mẹ toiio đi khám được kê cho 9 loại thuốc uống miệt mài, mà cảm giác có vẻ đắt và khó kiếm. Thuốc này có vẻ uống trường kỳ. Mẹ tôi đặt 1 stent trước Tết. Mấy hôm rồi đưa cụ vào khoa tim mạch Bạch Mai thấy đông lắm. Đúng là toàn các cụ.
Dạ sau đặt stent thì phải uống thuốc để phòng tái tắc stent và tắc mạch ở những vị trí khác, uống thuốc kiểm soát mỡ máu, rồi nếu cụ bà có các bệnh như tăng huyết áp, đái tháo đường cũng sẽ bắt buộc phải dùng thuốc cụ ah. Khám ở BM có thể vào khoa phòng khám khám, hoặc sang viện Tim mạch cũng trong khuôn viên BM, ở HN thì viện TM VN-BM là 1 trong những cơ sở chuyên môn hàng đầu về tim mạch nên đông là phải. Giờ ko những các cụ già, mà bệnh tim mạch đang ngày càng trẻ hóa, điều đó mới đáng lo ạ

maimaubinhyen

Xe tải
Bác cho cụ vào Tim HN khám xem, nhà e chưa khám BM, mà khám theo tuyến ở Xanh pôn, hẹp van tim thể nheh, thuốc Xanh pôn ko hợp, nh từ khi theo đơn thuốc BV Tim Hn thấy ổn hơn hẳn