[Funland] Như nào là thành công ?

hailuatn

Xe container
Cụ như vậy là ở Láng Hạ hay chí ít cũng Giảng Võ, gần với Thành Công lắm rồi :)), còn em vẫn mãi Cầu Đuống - Yên Viên đây :((. Em fun thôi, như cụ là nhất rồi. Có gia đình hạnh phúc, có công việc để làm, có bạn bè để chia sẻ. Em thì thấy sợ nhất là sự cô đơn.

thtvuf

Xe điện
Chuyển về phường Thành công của Thủ đô nước xã nghĩa ắt luôn là người Thành công

vykieu2011

Xe buýt
Ngồi nói chuyện với bạn, chợt bạn hỏi: mày có thấy mình thành công không ?
Tự nhiên không trả lời được, về nhà suy nghĩ mãi.
Tầm này cũng gần U40, không còn trẻ để mà phá đi làm lại, cũng đủ chín để suy nghĩ nghiêm túc về cuộc sống, mình cần gì và muốn gì.
*Về gia đình:
+Vẫn muốn về ăn tối và nói chuyện cùng cả nhà sau giờ làm việc, đã bớt dần những bữa nhậu nhẹt và hát hò.
+ Cũng lo lắng vừa phải cho con cái, dạy con tự học, tự làm mọi việc cho bản thân, việc học hành không quá ép và không quá thả lỏng, để con tự làm tự chịu, cho con học phù hợp với điều kiện của gia đình.
+ Vợ chồng nói chuyện vẫn thoải mái, vẫn có mức tôn trọng nhất định, không nghiêm túc quá và cũng không suồng sã quá.
+ Bố mẹ, con cái vui vẻ, ít có những lúc cãi nhau, càng không bao giờ chửi nhau trước mặt con.
+ Họ hàng hai bên đều yêu quý, coi như con cháu trong nhà.
* Về bạn bè
+ Ngày trước nhiều bạn, tính tình cởi mở, giao lưu nhiều, giờ càng ngày càng khép, bạn bè kiểu xã hội vơi dần, chỉ có bạn và đối tác làm việc.
+ Có vài người bạn thực sự, chơi thoải mái và không tính toán gì.
* Về sự nghiệp:
+ Làm công việc khá nghiêm túc, mình đang tâm huyết, thời gian chủ động, ít phải đi công tác, chả ra tiền, chẳng có địa vị, chả có chức tước, vẫn đang lóp ngóp dưới bùn. Vợ nuôi.
* Tiền bạc
+ Đến giờ vẫn nợ nần, không bị bức bách, không thoải mái về tiền nhưng cũng không túng thiếu lắm.
+ Có nhà để ở, có đất để cắm dùi, có xe ghẻ để đi.
* Quan điểm sống:
+ Đơn giản, ít tranh giành, không làm ăn chộp giật, không làm việc bất lương.
Và đương nhiên, cũng có nhiều tính xấu...
Đến bây giờ, mỗi ngày qua đi đều thấy vui vẻ, có việc để làm, có nhà để về, có bạn bè để ăn trưa, có con cái để chơi đùa, có vợ để chia sẻ, hơi lo một chút về công việc và đang cố gắng làm cho nó tử tế.
Chẳng biết như thế là thành công hay thất bại nữa.
Nhìn xung quanh, thấy bạn bè hết Vinhome lại Đờ cáp pi tờ, hết Cipucha đến Ecopark, đi toàn Méc với Bim, con cái học toàn Vinku với Trumiu, trong khi con mình học trường làng. Lại mơ ước được thành công như chúng nó.
Đôi khi vợ em nó chẹp miệng bảo " Thôi số mình không giàu được anh ạ, anh đừng cố gắng kiếm tiền nữa không lại thành ra tiêu mất tiền" hic.
Các cụ các mợ đến đâu rồi, thành công chưa, kể em nghe xem với !
Tình trạng của em y cụ, khác mỗi cái là cái em đang ở là cái chung cư trung bình yếu còn cái xe ghẻ của em có mỗi 2 bánh.

tungLam.nwl

Xe tăng
Thành công trước đó vốn là một bãi rác, sau này đô thị hóa thì bãi rác ấy bị vùi lấp đi và khoác lên những chiếc áo mới nhưng nếu đào sâu xuống nó vẫn đầy rác ở dưới.

ngoc F430

Xe buýt
Em xin định nghĩa thành công là làm được những điều mình mong muốn. Điều gì thì mỗi người đều mong ước khác nhau miễn thấy hài lòng , cuộc sống vui vẻ , khỏe mạnh là sướng rồi.