Những thắc mắc của khách hàng đối với xe Mitsubishi in Viet nam

amazoncafe

Xe tăng
Thay mặt anh em đi xe Mitsubishi mình mở thớt này để anh em có thể đưa ra những thắc mắc về mặt kỹ thuật, những lỗi hay gặp phải ... cùng nhau bàn bạc, góp ý và tư vấn .... tổng hợp những lỗi bất thường trong qua trình sử dụng xe Mitsubishi. Đưa ra các thông tin về dịch vụ, về gara tốt hay không tốt đối với dòng Mitsubishi này
nhằm phản ánh kịp thời, đảm bảo quyền lợi của anh em khi sử dụng sản phẩm Mitsubishi

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em cảm thấy sự quan tâm của hãng đối với những hoạt động ngoại khóa của chiếc xe hãng mình còn hạn chế, có thể hãng cảm thấy doanh số thế là dc rồi nên ko cần PR nữa !

amazoncafe

Xe tăng
Sau hôm đi off 15/8 về lái xe thấy hơi lạng và lệch bên lái, nhân tiện kiểm tra định kỳ 5000km xuống Mitsu Vinh Quang kiểm tra, yêu cầu kiểm tra bên lái xem thế nào, mấy chú thợ xem xong một lúc nói xe anh không vấn đề gì OK. mình yêu cầu kiểm tra thật cẩn thận vì xe vừa lạng bên lái, vô lăng thì cũng lệch sang bên lái luôn, chú quản đốc phán giòn tan luôn xe cậu thay lốp nên nó bị như thế rồi bảo thợ chỉnh lại thước lái, khi về ra đường thấy vẫn y xì không khác mấy định quay lại yêu cầu sửa lại nhưng nghĩ thấy chắc chả có tác dụng gì nên thôi
Mấy hôm sau nhân tiện bên Việt Hùng có hỗ trợ anh em trong Club nên đưa xe xuống, kiểm tra song được báo là xe anh trụ đỡ bên lái bị vênh nên lái bị lạng. may quá phát hiện ra mình yêu cầu sửa ngay tốn bao nhiêu cũng OK, sau một lúc căn chỉnh OK xe lại về tịnh trạng ổn định như mới

Nói chung các gara có để ý gì đến khách hàng đâu xe mang xuống bảo dưỡng định kỳ chỉ nhăm nhăm thay dầu thay lọc, những yêu cầu của khách hàng đưa ra thì kiểm tra qua quýt cho song. mợ nó chứ may mà mình phát hiện ra sớm và sửa ngay chứ không thì không biết thế nào mà lần (hỏng lốp, hỏng thước lái .... nguy hiểm đến tính mạng khi xe đang vận hành ở vận tốc cao ...)
Nói chung mang xe vào xưởng cũng phải chọn mặt gửi vàng các bác ah

V.T.A

Xe điện
Tóm lại là cạch VQ à .
Doanh số bán thì èo uột , định xơi được tý công xá bảo dưỡng ,sửa chữa của mấy ông Triton bù lại thì bác lại hô tẩy chay thế ra từ trước nó tồn tại bằng gì nhỉ=))

Hôm qua xe bác V bị thủy kích ban đầu cũng định đưa về An Dân cho gần cách có mấy trăm m , thế qué nào ae lại quyết định về Việt Hùng cách xa 15 km .Thôi thì anh em gửi trọn niềm tin vào Việt Hùng mong rằng không làm ta thất vọng**==

jolie1701

Xe buýt
Sáng cafe, trưa Bia hơi, chiều nấu cơm + rửa bát
Tóm lại là cạch VQ à .
Doanh số bán thì èo uột , định xơi được tý công xá bảo dưỡng ,sửa chữa của mấy ông Triton bù lại thì bác lại hô tẩy chay thế ra từ trước nó tồn tại bằng gì nhỉ=))

Hôm qua xe bác V bị thủy kích ban đầu cũng định đưa về An Dân cho gần cách có mấy trăm m , thế qué nào ae lại quyết định về Việt Hùng cách xa 15 km .Thôi thì anh em gửi trọn niềm tin vào Việt Hùng mong rằng không làm ta thất vọng**==
Theo em được biết thì Việt Hùng năm 2008 là Đại lý có doanh số cao nhất tại Miền Bắc thì phải...Thay nhiều sửa chẳng bao nhiêu các Bác ợ...

pdkhoajp

Xe điện
Việt Hùng mới có cơ sở mới ở Hà Đông rất đẹp, khác hẳn gara cũ chật chội tối tăm. Em chưa vào Việt Hùng nhưng nếu các bác đề xuất thì hôm nào em cũng vào cái.

ALao

Xe buýt
Mọi thứ thì còn phải xem họ làm ra sao đã và tạo điều kiện để cùng nhau phát triển, các bác cứ xem VOC năm nay Ban tổ chức lớn không kịp với quy mô giải nên còn đổ bể còn gì, mình thông cảm để năm sau tốt hơn. Hiện tại em thấy VH như thế là được và đáng trân trọng, a e tin tưởng đóng góp nhé để họ ngày càng vững mạnh đồng hành cùng chúng ta.

Pajero0291

Xe buýt
em chỉ thấy đồ chơi đắt hôn phụ tùng thôi các kụ ạ

Pajero0291

Xe buýt
cháu thấy xe này đi tương đối ổn định gia tốc nahnh, cháu thanh niên nên ăn tốc độ liên tục, ngoài ra ăn uống cũng bình thường

amazoncafe

Xe tăng
Có câu hỏi vui mang tính chất tham khảo bác nào rỗi dãi trả lời hộ cái rồi thì em bật lại hehe
- Tại sao ở việt nam dân ta không thích đi xe Mitsubishi như xe toyota các bác nhỉ ?

quá đơn giản :
....
....

V.T.A

Xe điện
Có câu hỏi vui mang tính chất tham khảo bác nào rỗi dãi trả lời hộ cái rồi thì em bật lại hehe
- Tại sao ở việt nam dân ta không thích đi xe Mitsubishi như xe toyota các bác nhỉ ?

quá đơn giản :
.... Đuổi thằng Nhật Vinastar- MAHASHI KUDO = Mua thằng Nhật TOYOTA VN -AKITO TACHIBANA
.... Tống cổ bộ sậu người Việt Vinastar = Mua bộ sậu TOYOTA VN
Cứ hoán đổi 2 vị trí này là ổn áp LIOA=))

hienty

Xe tăng
Này nhà rèm, viết đơn đề nghị với nội dung như trên rồi gửi về bổn hãng. Vớ vỉn nó cho cái ghế CEO ý chứ

V.T.A

Xe điện
Tay em cầm gậy gộc,đo cắt nó quen rồi. Đầu tính tỉ giá tiền Khựa + thuế má nó cũng quen rồi.Nay bảo em ngồi ghế CEO nó ngứa ngáy khó chịu bổn hãng lại cấp lương cho mấy em đấm bóp nữa thì lại khổ ae mua xe vì giá xe tăng . thôi thì có thực hiện ý tưởng của em Vinastar trả công em con Triton độ full để em tham gia offroad cho đỡ xót xe.

amazoncafe

Xe tăng
Tay em cầm gậy gộc,đo cắt nó quen rồi. Đầu tính tỉ giá tiền Khựa + thuế má nó cũng quen rồi.Nay bảo em ngồi ghế CEO nó ngứa ngáy khó chịu bổn hãng lại cấp lương cho mấy em đấm bóp nữa thì lại khổ ae mua xe vì giá xe tăng . thôi thì có thực hiện ý tưởng của em Vinastar trả công em con Triton độ full để em tham gia offroad cho đỡ xót xe.
Cái gỉ gì gi cũng qui ra thóc thế này hãi qua đi cơ
Cơ mà thế cũng hay nếu làm được tập thể hehe

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Em hỏi bác tí : bác có yêu cầu thợ chạy thử không ạ ?

Sau hôm đi off 15/8 về lái xe thấy hơi lạng và lệch bên lái, nhân tiện kiểm tra định kỳ 5000km xuống Mitsu Vinh Quang kiểm tra, yêu cầu kiểm tra bên lái xem thế nào, mấy chú thợ xem xong một lúc nói xe anh không vấn đề gì OK. mình yêu cầu kiểm tra thật cẩn thận vì xe vừa lạng bên lái, vô lăng thì cũng lệch sang bên lái luôn, chú quản đốc phán giòn tan luôn xe cậu thay lốp nên nó bị như thế rồi bảo thợ chỉnh lại thước lái, khi về ra đường thấy vẫn y xì không khác mấy định quay lại yêu cầu sửa lại nhưng nghĩ thấy chắc chả có tác dụng gì nên thôi
Mấy hôm sau nhân tiện bên Việt Hùng có hỗ trợ anh em trong Club nên đưa xe xuống, kiểm tra song được báo là xe anh trụ đỡ bên lái bị vênh nên lái bị lạng. may quá phát hiện ra mình yêu cầu sửa ngay tốn bao nhiêu cũng OK, sau một lúc căn chỉnh OK xe lại về tịnh trạng ổn định như mới

Nói chung các gara có để ý gì đến khách hàng đâu xe mang xuống bảo dưỡng định kỳ chỉ nhăm nhăm thay dầu thay lọc, những yêu cầu của khách hàng đưa ra thì kiểm tra qua quýt cho song. mợ nó chứ may mà mình phát hiện ra sớm và sửa ngay chứ không thì không biết thế nào mà lần (hỏng lốp, hỏng thước lái .... nguy hiểm đến tính mạng khi xe đang vận hành ở vận tốc cao ...)
Nói chung mang xe vào xưởng cũng phải chọn mặt gửi vàng các bác ah

amazoncafe

Xe tăng
Em hỏi bác tí : bác có yêu cầu thợ chạy thử không ạ ?
Em bảo thợ cứ chạy thử nhưng họ phán giòn tan Ok, rồi như đã nói ở trên đổ bệnh do thay lốp mà
Chứ xe mình vào xưởng thợ có chạy thử mình có tiếc cũng chẳng được bác ah

Komat

Xe tải
Cho em hỏi Gara Trung thượng có được không các bác? Em mua xe ở An Dân nên cũng hay đến đây bảo dưỡng, em thấy ở đây cũng chỉ có thay đồ là nhanh còn những lỗi mình yêu cầu họ kiểm tra thì cũng chỉ qua loa. Hôm vừa rồi em thay bộ má phanh trước + lọc dầu + dầu nhớt ở đó tất cả mất 3,4T em thấy đắt quá mà vô lý, dầu máy chỉ đổ hết có 7lít nhưng có bắt người ta mua 8lít, hỏi thì bảo kho không xuất lẻ. Nói thật xe còn trong BH nên mang đến đấy bảo dưỡng thay dầu, còn không em tự làm cò cẩn thận và rẻ hơn nhiều. Chán kiểu làm ăn của mấy bố này, lúc mua xe thì hứa này hứa nọ, xong rồi thì qua loa đại khác cho xong chuyện.

dinhxuanliem

Xe buýt
Chả là thế này. Em có đi off rốt đôi lần vào Bãi tăng Xuân Mai . Các cụ biết bùn ở bãi này thì như cháo ý. Cái Trai Tân thi ket nong của điều hòa nó ở ngay phía trước, Em bị rửa xe bẹp hét các lá tản nhiệt của két. Theo các bác thị bị bẹp như vậy có ảnh hưởng j nhiều đến hệ thống tản nhiệt không ạ. Nhìn cái tản nhiệt của em mà thương quá.

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chả là thế này. Em có đi off rốt đôi lần vào Bãi tăng Xuân Mai . Các cụ biết bùn ở bãi này thì như cháo ý. Cái Trai Tân thi ket nong của điều hòa nó ở ngay phía trước, Em bị rửa xe bẹp hét các lá tản nhiệt của két. Theo các bác thị bị bẹp như vậy có ảnh hưởng j nhiều đến hệ thống tản nhiệt không ạ. Nhìn cái tản nhiệt của em mà thương quá.
Bẩu rồi. đi lột trần truồng em nó ra rửa ráy đi , ko em nó lại nghĩ em nó là hot girl cứ hottttt thì hỏng =)) =)) =))

nguyenngoc.vip

Xe đạp
ông anh cứ thử rùi biết.Nói thật nhé,nếu các bác đã mua xe ở hãng nào thì nên vào đại lý đó mà bảo dưỡng hoặc sửa chữa.Tại hà nội này cũng có 4 cái đại lý của Mitsu thui,đi bảo dưỡng ở đâu thấy không hài lòng thì nên chuyển đại lý khác để so sánh.xa tí còn hơn không lại đi theo vét bùn cũ thì bùn lắm