Tin tức Nissan dừng bán xe Sunny và X-Trail tại Việt Nam

RAVA

Xe ba gác
Bác chém em cứ tưởng như đang có bão. Cả cái Tập đoàn Tan Chong, 2019 doanh thu được 1 tỷ đô bọ, lãi bằng cái móng tay của TC Motor với Thaco mà bác cứ default Tây là to :D

-Nếu chỉ xét riêng về doanh thu bán xe (cả xe con, xe khách, xe tải...) thì 2 thằng TC Motor và Thaco là gần tương đương nhau, tầm 2 tỷ đô, nhưng chỉ loanh quanh trong ao nhà chứ thằng Tan Chong ra đời từ năm 1972, nó làm nhà sx và đại lý cho cả mớ hãng như Nissan, Subaru, VW, Audi, Opel, Mit, Renault..., xây nhà máy ở Malay, VN, Thailand, Myanmar và có Đại lý ở hầu hết các nc trong khu vực ĐNA. Về sx thì ngoài vc lắp ráp ra nó còn sx đc cả động cơ và nhiều bộ phận mà chưa nhà sx nào ở VN làm đc...Đẳng cấp của nó hơn hẳn nhể?:D

Spike

Xe tăng
-Nếu chỉ xét riêng về doanh thu bán xe (cả xe con, xe khách, xe tải...) thì 2 thằng TC Motor và Thaco là gần tương đương nhau, tầm 2 tỷ đô, nhưng chỉ loanh quanh trong ao nhà chứ thằng Tan Chong ra đời từ năm 1972, nó làm nhà sx và đại lý cho cả mớ hãng như Nissan, Subaru, VW, Audi, Opel, Mit, Renault..., xây nhà máy ở Malay, VN, Thailand, Myanmar và có Đại lý ở hầu hết các nc trong khu vực ĐNA. Về sx thì ngoài vc lắp ráp ra nó còn sx đc cả động cơ và nhiều bộ phận mà chưa nhà sx nào ở VN làm đc...Đẳng cấp của nó hơn hẳn nhể?:D
Bác thật bá đạo, nghĩ ra đủ kiểu so sánh. Sản xuất kiểu giời đi chăng nữa, làm đại diện của cả đống hãng đi chăng nữa, mở nhiều đại lý đi chăng nữa thì túm váy lại, nó kiếm ra bao nhiêu tiền? Đẳng cấp ở đây là thị trường đánh giá nó như thế nào? Nó mang lại gì cho các cổ đông của nó chứ 3 cái bác viết TCH nó mà đọc được, hẳn nó cũng xấu hổ lắm, nó cũng chả ngồi đấy thủ dâm nó đẳng cấp đâu.
Nhanh cho nó vuông bác nhé, vốn hóa của TCH đến hôm nay bác biết bao nhiêu không? 162 triệu USD đấy còn Thaco bác có biết bao nhiêu không? Thôi bác Gúc đi =))

showluozixiang

Xe buýt
TC đang thèm khát 1 thương hiệu Nhật đủ mạnh để làm đối trọng với thaco và nissan là 1 sự lựa chọn k thể tốt hơn.

Nissan_NDH

Xe hơi
giá xe Nissan đang tốt cụ nào chớp thời cơ, cơ hội lúc này lấy xe ới em em hỗ trợ ạ.

mufc

Xe tăng
nghĩa là bây h nissan đang bán nốt hàng tồn là hết hả các bác

Tata_Nano_Go_Go

Xe tải
Đang định qua ngâu múc em xtrail 2.5 mà thấy Nissan Thái Lan khai tử dòng này sợ Việt nam cũng theo bước, mua xong hết đồ thay mệt phết. Có lẽ phải chờ xem ai thay thế Tanchong phân phối nissan tại VN rồi hẵng tính các cụ ợ.

giongto500

Xe đạp
Em cũng khoái em X-trail này lắm. Đang hóng để hốt. Cơ mà đợt này Nissan đang tái cơ cấu. Hết hợp đồng với Tan chong, rồi thì rút hết nhà máy ở Indo, dừng sản xuất Teana vs X-trail ở Thái. Đợt này mấy xe của Nissan ở VN lại đang được sale mạnh kiểu bán cho hết. Em đang nghi mấy năm tới Nissan sẽ không kinh doanh tại VN nữa. Hợp đồng với Tan Chong hết nhưng cũng có thấy nói hợp đồng với ai tiếp đâu. Nissan ở VN kinh doanh cũng không ngon lắm nữa.
Mấy bác sale có info gì phản đối thì comment cho em mở mang tí.

Chép Vàng

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng tiếp xúc với kha khá sale xe hơi, thấy sale của Nissan rất nhiệt tình và có thiện cảm, hơn hẳn mấy ông Su, Kia, Hyundai,.. Mà sao doanh số Nissan đuối nhỉ
Em như cụ. Em chén được 1 em sêu Nis.

lamex

Xe đạp
Bao giờ về bản này các cụ, em hỏi bác viết bài này bảo là sắp về, hóng quá

ncs67

Xe tăng
Nếu NS rút khỏi VN như ở Indo thì việc bảo hành bảo dưỡng phiền phức nhể.Các đại lý NS hiện nay lại làm đại lý cho hãng khác thôi, chỉ người tiêu dùng là mệt

latdat

Xe buýt
Nếu NS rút khỏi VN như ở Indo thì việc bảo hành bảo dưỡng phiền phức nhể.Các đại lý NS hiện nay lại làm đại lý cho hãng khác thôi, chỉ người tiêu dùng là mệt
Đang định sắm em Sunny mà cũng băn khoăn giống bác quá.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Nếu có nhà phân phối mạnh thì ngon cụ ạ.

Payroll

Xe điện
Thành Công đã chính thức là nhà phân phối Nissan tại Việt nam