[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng
Phối cam và trắng là tuyệt vời đấy. Áo lót trắng hay đen thì ai nhìn thấy đâu, không lẽ cứ phải phanh cổ áo ra 😂😂😂. Chã đánh đó trí tưởng tượng của anh em quá.
Mặc áo có cổ thì kiểu gì chả phanh ra hả anh :))

angkorwat

Xe điện
Hôi như bọ xít, biết làm ăn vẫn ngon mà cụ
Mấy cái loại: Châu chấu, Dế mèn, Bọ xít, và con bọ gì đen bóng như sừng đó. Dân Campuchia họ chiên lên rồi đi bán rong từng mẹt. Cứ đội trên đầu đi dọc những nơi đông người. Dân họ mua như dân ta mua lạc rang húng lìu vậy.
À, còn hến phơi nữa. Họ cứ lấy hến rải ra đường nhựa, đến chiều cào vào rồi cũng đi bán rong. Dân mua như hồi xưa ta mua ốc mút, ốc vặn vậy.

ZynZyn

Xe lăn
Cụ có gu thời trang thật tuyệt vời. Bọn e còn phải chạy theo dài. E vừa hỏi a gúc 1 số mẫu phối tông cam trắng rất đẹp

Phối cam và trắng là tuyệt vời đấy. Áo lót trắng hay đen thì ai nhìn thấy đâu, không lẽ cứ phải phanh cổ áo ra 😂😂😂. Chã đánh đó trí tưởng tượng của anh em quá.

angkorwat

Xe điện
Cụ có gu thời trang thật tuyệt vời. Bọn e còn phải chạy theo dài. E vừa hỏi a gúc 1 số mẫu phối tông cam trắng rất đẹp
Hồi xưa em cũng chịu khó ăn mắc lắm. Tuy hay mặc quần Jean nhưng quần nào với áo nào là chỉ những cái đó mặc với nhau.
Sau khi cưới vợ là loạn đao pháp ăn mặc lô thôi, bừa bãi đến tận bây giờ.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Hồi xưa em cũng chịu khó ăn mắc lắm. Tuy hay mặc quần Jean nhưng quần nào với áo nào là chỉ những cái đó mặc với nhau.
Sau khi cưới vợ là loạn đao pháp ăn mặc lô thôi, bừa bãi đến tận bây giờ.
Không thể nào do mợ nhà cụ được 😁

Hoàng Trang

Xe ngựa
Như vợ chồng con cái nhà ông anh trai em, hễ đi đâu chơi xa một chút là y như rằng mưa từ to đến rất to, có lần còn sấm sét đùng đùng. Cái này em để ý vậy mà nói ra thì mẹ em cũng phải công nhận. Có hôm sáng chủ nhật đang nắng đẹp rực rỡ, 9h em sang thống nhất đặt nhà hàng để đại gia đình đi ăn trưa, 9h30 em chốt menu và phòng riêng với quán xong thì một lúc sau bắt đầu tối trời, mưa nhỏ. Gần đến giờ đi thì mưa to khủng khiếp, hỏng kế hoạch chụp ảnh dù em đã chọn nhà hàng đó vì khuôn viên rất đẹp để chụp choẹt, và mưa to suốt quá trình ngồi ăn, đến lúc ăn xong mưa bớt dần và ai về nhà nấy thì tạnh hẳn :))

Hồi F1 em học lớp 7, em rủ bà chị dâu cho F1 em và mấy đứa cháu đến trung tâm nhạc để tìm hiểu cho bọn F1 học đàn, 2 hôm hẹn thì 2 hôm đều mưa quanh giờ định đi, thế là dù em vẫn muốn đi nhưng bà chị dâu em hoãn. Bực mình vì nhỡ việc, mấy hôn sau em không hẹn nữa mà tự cho F1 đi thì ngon lành.

Có lần em rủ nhà ông anh em đi biển, đến bãi biển tất cả ùa xuống chơi một tí thì sét đánh đoàng một cái rụng hết cả tim xong mưa :))
Mợ cần ship gia đình ổng đến những khu vực hạn hán để tạo mưa cho bà con sản xuất nông nghiệp :D.

angkorwat

Xe điện
Không thể nào do mợ nhà cụ được 😁
Uầy, mụ ấy giờ vẫn la hoài đó: " Xưa ông ăn mặc đỏm dáng lắm, giờ lung ta lung tung". Cũng có thể do một thời gian đi buôn đường dài, rồi lại đi làm chủ thầu xây dựng nên dần dần thành như vậy. 🤓

DurexXL

Tháo bánh
K hợp mà vẫn phải mặc thì có cách nào hóa k cụ? E hợp màu trắng, mà sau khi thăng quan tiến chức đồng phục lại màu cam(mệnh kim nên chắc k hợp). Da e đen lại càng thấy xấu. Các cụ đừng vote e nghỉ việc giai đoạn kinh tế khó khăn này nhá.
Cụ chơi giày sneaker trắng, tất trắng, thắt lưng trắng, dây chuyền bạc, mũ trắng, may ô trắng, chịp trắng và cổ tay chốt con đồng hồ trắng như nầy là phun óp xần, vượng luôn

thichrauxanh

Xe điện
Ruộng quê e mọc tràn lan, mn nhổ đi e nhặt mang về trồng vào chậu nho nhỏ bày trang trí nhà :)):)):))
Dâu tây nếu ko phiền cụ cho e xin 2-3 cây nho nhỏ trồng ban công làm cảnh thôi, hy vọng e mát tay nó ra đc quả xanh quả đỏ cho vui mắt.
Okie mợ, đận tới lứa mới (tầm tháng sau e ship cho, e quên nhớ nhắc e nhá :))) Mà đừng như mợ For bển kia, đưa địa chỉ đồn conan thì e kiếm đâu ra tờ 200k để ship :))
Ối dồi, vườn cụ ở đâu e ra ngắt hoa dại giúp cụ :)):)):))
E dồng làm hàng rào thật mà :))

ZynZyn

Xe lăn
Cụ đừng để e đứng chờ như vụ NHL nhá ;));));))
Thì e cũng bẩu để e đến nhổ hoa dại dọn cỏ vườn giúp cụ cũng là thật mà ;));));))

Okie mợ, đận tới lứa mới (tầm tháng sau e ship cho, e quên nhớ nhắc e nhá :))) Mà đừng như mợ For bển kia, đưa địa chỉ đồn conan thì e kiếm đâu ra tờ 200k để ship :))

E dồng làm hàng rào thật mà :))

Trạng thái
Thớt đang đóng