[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Mịa!
Sau mười mấy cuộc gọi thằng Hưng nó nhận mấy chai diệu làm chóa gì
Nếu bị lão Tuấn hoặc ai đó đánh tráo tiền thành diệu thì thằng Hưng khôn lọc lõi như vầy nó sẽ mang đến tận nhà lão Tuấn trả lại, còn gọi người làm chứng theo cho chắc í chứ
Những cụ không phục, thay vì gõ phím cứ làm đơn gửi lên văn phòng quốc hội, lấy danh nghĩa cử tri đề nghị quốc hội vào cuộc, gây áp lực tha bổng cho thằng Hưng, thế mới sướng
Cụ và nhiều cụ khác đang hiểu sai vấn đề ạ. Ý tất cả các cụ ở đây không phải muốn tha cụ H và phục chức. Mà là chứng cứ buộc tội chưa đủ thì cần điều tra thêm, mở rộng phạm vi, tìm, xét hỏi các đối tượng liên quan khác. Buộc H phải cứng họng, không thể chày cối, kêu oan, khóc liên tục như gần đây được.

xe đạp Japan

Xe tăng

Nhìn cầu vai các cụ kiểm sát viên ở phiên toà thì có 4 cụ 1 sao đỏ chót kiểm sát viên cao cấp, mấy cụ bên cạnh hỗ trợ cũng chức vụ không phải dạng vừa. Họ bố trí dàn lực lượng tinh hoa cũng thấy mức độ quan tâm chú trọng vào vụ án. Chỉ trách là các chứng cứ bên điều tra an ninh thu được quá ít và thời gian đưa ra xét xử cũng nhanh hơn trình tự bình thường.
Em không để ý cầu vai nhưng em thấy dàn đội hình vks rất đông đảo, mặt mũi sáng sủa. Cá biệt nhiều cụ nam nhìn còn trẻ mà tóc đã muối tiêu, điểm bạc chứng tỏ áp lực công việc hàng ngày căng thẳng không kém lực lượng côn an.

gadi2banh

Xe điện
E nghĩ a H đã vào tầm ngắm rồi thì T9.2022 mới chuyển đi. Sao lại ko có bằng chứng xác đáng hơn nhỉ?

longphúc

Xe tăng
Em thì vẫn thắc mắc sao Hằng mãi tận tháng 3/2023 mới bị truy tố và lại cho tại ngoại trong khi Hằng là bị cáo cũng là nhân chứng cực kỳ quan trọng trong vụ này

Bopbi_hsgs

Xe container
Cảm ơn cụ đã nhắc nhở, nhưng cụ mở mang giúp em nói như vậy là lĩnh án gì đới, để sau em còn biết mà tránh.
Cụ tự xem lại còm của minh. Đến tay H là đt viên cao cấp nói ko đúng về cq tố tụng còn bị coi là vu khống cqđt đới

3doxoc

Xe đạp
Nếu vậy tay Hưng này thêm tội làm lộ bí mật khi làm điều tra nữa phải ko các cụ?
Ngày 13.10, lúc 21 giờ 29 phút 01 giây, tại sao vừa có cuộc gọi đi lẫn cuộc gọi đến nhỉ? 🤔 Vks không kiểm lại tài liệu trước khi lên tòa à?
Theo như bài báo dưới đã trích xuất được từ điện thoại của bị cáo trong buổi sáng hôm giao nhận chiếc cặp, giữa Hưng và ông Tuấn phát sinh 7 cuộc gọi.
Theo VKS , dữ liệu này phù hợp lời khai của ông Tuấn và xác nhận của chính ông Hưng về việc đã nhận được cặp da.
1.Không thấy list danh sách các cuộc gọi này nhỉ? Có cuộc nào trùng với thời gian Hưng 7 phút đang ở trong oto không?
Nếu có đã đối chất giữa Hưng, Tuấn và lái xe về nội dung cuộc gọi chưa? Khớp ko nhỉ?
2. Trích xuất dc danh sách các cuộc gọi này thì không biết có tìm dc các cuộc gọi khác nếu có Hưng đã gọi cho những ai trước và sau khi nhận vali( đặc biệt trong 7 phút trên xe ) chưa nhỉ?
Em mới chỉ thấy trên báo đưa list cuộc gọi không liên quan gì đến ngày giao nhận vali này? Có cụ nào có full list cuộc gọi ko ạ?

matizvan2009

Xe ba gác
Mịa!
Sau mười mấy cuộc gọi thằng Hưng nó nhận mấy chai diệu làm chóa gì
Nếu bị lão Tuấn hoặc ai đó đánh tráo tiền thành diệu thì thằng Hưng khôn lọc lõi như vầy nó sẽ mang đến tận nhà lão Tuấn trả lại, còn gọi người làm chứng theo cho chắc í chứ
Những cụ không phục, thay vì gõ phím cứ làm đơn gửi lên văn phòng quốc hội, lấy danh nghĩa cử tri đề nghị quốc hội vào cuộc, gây áp lực tha bổng cho thằng Hưng, thế mới sướng
Hội ấy muốn xướng ra tdh cho nhanh. Sao phải khổ dâm như thế

sthd

Xe lăn
Hưng khai gian dối cũng chả nói lên điều gì. Ở đây, có ai dám vỗ ngực là lúc nào mình cũng nói 100% sự thật khi được hỏi không ? VKS có thể nhận định là Hưng không trung thực, gian dối, vòng quanh hay là gì tùy VKS. Nhưng những hành vi đó không phải là tội hình sự.

Lại nói tiếp, VKS kết luận Hưng nói không đúng sự thật. Nhưng VKS có dám khẳng định tất cả những gì họ nói trong phiên tòa là sự thật không ? Đặc biệt là phần liên quan đến đường đi của 1,8 triệu USD kia. Nếu VKS cũng không nói đúng sự thật, thì họ có khác gì Hưng ? Nếu cũng giống Hưng, thì họ có tư cách gì mà nói Hưng ? Dựa vào cái thế ngồi ở ghế quan tòa mà công kích người ngã ngựa, thật chẳng phải là quân tử.
xem phim Mỹ cũng hay có kiểu này. Mỹ mà nó chứng minh được ông là người hay gian dối thì nó cũng sẽ kết luận lời khai của ông là gian dối, không đáng tin, bác bỏ.

lời khai ban đầu bị chứng minh là gian dối sẽ là căn cứ tốt để coi lời khai tiếp theo cũng là gian dối

sthd

Xe lăn
E đồ rằng Thẩm phán sẽ ra phán quyết trả hồ sơ., điều tra thêm vụ hối lộ. Vì quyết bây giờ như nào cũng ko ổn. Thêm thời gian để điều tra thêm, câu giờ thêm là thượng sách.
mơ à?

Oteconde

Xe buýt
Niềm tin nội tâm chúng ta biết va li đó chứa tiền. Và niềm tin nội tâm cho biết, thằng nhận va li (Hưng) ko phải là điểm cuối của đường dây. Hoặc nó đc chia phần, hoặc nó sẽ lại đc chuyển đến đâu đó... Chắc chắn Hưng ko thể ăn chỗ đó 1 mình (nếu có Hưng chỉ chén 1 phần trong đó)...
Nhưng câu chuyện là? Bằng chứng, vật chứng đâu? ngoài lời khai của Tuấn?

xedieu

Xe cút kít
xem phim Mỹ cũng hay có kiểu này. Mỹ mà nó chứng minh được ông là người hay gian dối thì nó cũng sẽ kết luận lời khai của ông là gian dối, không đáng tin, bác bỏ.

lời khai ban đầu bị chứng minh là gian dối sẽ là căn cứ tốt để coi lời khai tiếp theo cũng là gian dối
Vậy thì Tuấn và Hằng cũng đều là loại gian dối cả mới đau!

Húp sụp sụp

Xe điện
Cụ và nhiều cụ khác đang hiểu sai vấn đề ạ. Ý tất cả các cụ ở đây không phải muốn tha cụ H và phục chức. Mà là chứng cứ buộc tội chưa đủ thì cần điều tra thêm, mở rộng phạm vi, tìm, xét hỏi các đối tượng liên quan khác. Buộc H phải cứng họng, không thể chày cối, kêu oan, khóc liên tục như gần đây được.
Nhiều cụ cứ cãi hăng mà không biết lực lượng hành pháp còn phải chạy đua với thời gian nữa, Hết thời hiệu tố tụng nếu không buộc nó cứng họng thì phải thả ra thôi

telefunken

Xe tải
Niềm tin nội tâm chúng ta biết va li đó chứa tiền. Và niềm tin nội tâm cho biết, thằng nhận va li (Hưng) ko phải là điểm cuối của đường dây. Hoặc nó đc chia phần, hoặc nó sẽ lại đc chuyển đến đâu đó... Chắc chắn Hưng ko thể ăn chỗ đó 1 mình (nếu có Hưng chỉ chén 1 phần trong đó)...
Nhưng câu chuyện là? Bằng chứng, vật chứng đâu? ngoài lời khai của Tuấn?
Tháng 9/2022 Hưng bị điều chuyển ctac , không tham gia đánh án nữa nhưng sau đó vẫn nhận tiền vì " vẫn kiểm soát được tình hình "
Như vậy , đó là đầu mối để Hưng phải khai tiếp dòng tiền chảy đi đâu nữa , có thể đó là sự thật
Còn VKS thì sao , họ tuyên bố Hưng đã chuyển công tác mà vẫn nhận tiền nên khép tội lừa đảo 18-20 niên . Đóng hồ sơ nhá
Ông Tuấn đã nghỉ hiêu , vẫn nhận tiền để chạy án , về bản chất và hành vi là như nhau , nhưng VKS lại cho là môi giới hối lộ
Các bị cáo trong vụ này đều là người lọc lõi trong nghề , hơn ai hết họ biết rõ những điều trên

Chỉnh sửa cuối:

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ cứ cãi hăng mà không biết lực lượng hành pháp còn phải chạy đua với thời gian nữa, Hết thời hiệu tố tụng nếu không buộc nó cứng họng thì phải thả ra thôi
Đúng là thả thì không được rồi, mà kết thì.....

BMW X10

Xe điện
Thì thả nó, bác ạ.

Còn thời hiệu thì hết ta lại gia hạn, tính là trường hợp đặc biệt phức tạp chẳng hạn.

bungbvt

Xe tăng
Em vẫn nghĩ thằng T có thể cũng đã đem một số chai rượu đi rót ở đâu đó hoặc thậm chí nó nốc mớ tướng rồi tố cho H mớ kia.
Theo những gì em cá nhân em biết thì đối với các anh XXX mọi chuyện đều có thể xảy ra cho dù phi lý đến đâu đi nữa. Đối với các anh ấy mà dùng logic thông thường thì dễ ăn thịt lừa lắm. Ngay trong phiên toà một anh đã thể hiện sự cáo già lão luyện, anh còn lại thì lưu manh tráo trở. Vụ chạy án này móc hết ra có khi lại rất hay ho.

Dan du an

Xe cút kít
Sáng nay đọc báo lại thấy bảo K thoát án tử. Không biết tình tiết thế nào các cụ có hóng được gì không

pooka

Xe container
Thì thả nó, bác ạ.

Còn thời hiệu thì hết ta lại gia hạn, tính là trường hợp đặc biệt phức tạp chẳng hạn.
Về hưu đến 5 năm người ta còn lôi lại ra xử được nữa là. Làm gì có chuyện tạm thời thả ra thì thoát tội.
Bên điều tra và tố tụng phải làm việc cật lực hơn nữa, không thể cứ kiểu đây là án điểm có chỉ đạo rồi thì điều tra hời hợt rồi tống cho cái án là xong.

BMW X10

Xe điện
Theo những gì em cá nhân em biết thì đối với các anh XXX mọi chuyện đều có thể xảy ra cho dù phi lý đến đâu đi nữa. Đối với các anh ấy mà dùng logic thông thường thì dễ ăn thịt lừa lắm. Ngay trong phiên toà một anh đã thể hiện sự cáo già lão luyện, anh còn lại thì lưu manh tráo trở. Vụ chạy án này móc hết ra có khi lại rất hay ho.
Lừa đảo là chuẩn cmnr bác ạ.
Đằng nào cũng là LỪA, tội gì phải share cho đồng chí khác, phải không ạ?