[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
không biết các cụ đi ra ngoài tiếp xúc với cán bộ ngoại giao thế nào , chứ em cảm nhận trong thâm tâm một số người là sự khinh rẻ đồng bào của mình , coi họ là tầng lớp mạt hạng culi không cùng đẳng cấp . Họ coi đồng bào của họ là sự dơ dáy , bẩn thỉu và có giá trị duy nhất là nộp tiền cho các cán bộ mà thôi .
Hơ, chắc cụ tiếp xúc nhầm đội tạp vụ được làm ở bộ nên nhìn ra ngoài mới coi, nghĩ đồng bào như vậy. Chứ em tiếp xúc với ông bạn học cấp 3 vừa đi sứ ở Nam Phi thấy hay cười nói hề hề, dù chẳng biết bạn nhiều tiền, kiếm dễ hay không. Pha chút thầm trầm, ẩn mình của người làm cơ quan NN, nói chuyện rất hay phải đoán ý tứ, nghe nhạc đoán chương trình ấy cụ.

nốt ruồi gót ah

[Tịch thu bằng lái]
Hơ, chắc cụ tiếp xúc nhầm đội tạp vụ được làm ở bộ nên nhìn ra ngoài mới coi, nghĩ đồng bào như vậy. Chứ em tiếp xúc với ông bạn học cấp 3 vừa đi sứ ở Nam Phi thấy hay cười nói hề hề, dù chẳng biết bạn nhiều tiền, kiếm dễ hay không. Pha chút thầm trầm, ẩn mình của người làm cơ quan NN, nói chuyện rất hay phải đoán ý tứ, nghe nhạc đoán chương trình ấy cụ.
cụ tiếp xúc với ông ấy với tư cách là bạn nó khác cụ ạ , người nhà cụ là tướng tá quản cả ngàn quân nhưng về nhà thì vẫn là người nhà cụ thôi . Cụ cứ tưởng tượng cảnh một bà giàu có đuổi ăn xin với cái giọng thế nào thì em thấy một số cán bộ nc kiểu đấy với đồng bào

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Cả làng Vũ Ðại nhao lên. Họ bàn tán rất nhiều về vụ án không ngờ ấy. Có nhiều kẻ mừng thầm. Không thiếu kẻ mừng ra mặt. Có người nói xa xôi: “Trời có mắt đấy, anh em ạ!”. Người khác thì nói toạc ra: “Thằng nào chứ hai thằng ấy chết thì không ai tiếc! Rõ thật bọn chúng nó giết nhau, nào có phải cần đến tay người khác đâu”. Mừng nhất là bọn hào lý ở trong làng. Họ tuôn đến hỏi thăm, nhưng chính là để nhìn lý Cường bằng những con mắt thỏa mãn và khiêu khích. Ðội Tảo, không cần kín đáo, nói toang toang ngay ngoài chợ, trước mặt bao người: “Thằng bố chết, thằng con lớp này không khỏi người ta cho ăn bùn”. Ai chả hiểu “người ta” đó là chính ông. Bọn đàn em thì bàn nhỏ: “Thằng mọt già ấy chết, anh mình nên ăn mừng”. Những người biết điều thì hay ngờ vực, họ chép miệng nói: “Tre già măng mọc, thằng ấy chết, còn thằng khác, chúng mình cũng chẳng lợi tí gì đâu...”.
Mời cụ 1 ly

Thực sự, em cực kỳ kính nể các Cụ nhà văn hiện thực phê phán trước 1945
Đọc lời văn các cụ mà cứ như đọc công thức tổng quát, trôi cmn thời gian, gí vào đâu cũng ... chuẩn

:D:D:D

niceshot

Xe container
Chết vì tham thì cũng còn thông cảm được. Nhưng chết vì vừa tham vừa ngu thì ko thể thông cảm được.
Cơ bản nhất là coi thường thượng cấp, dám phớt lờ cảnh báo của TBT. Ko xử làm gương thì mất uy lãnh đạo!

Binbi

Xe điện
Những thằng trong vụ Việt Á, chuyến bay giải cứu, Đường Nhuệ là dạng MẠT HẠNG nhất trên đời vì nó kiếm tiền trên gianh giới sống - chết của người khác.Mà không phải sống - chết bình thường, lúc đó là thảm họa.
Đường Nhuệ chỉ là tên lưu manh mạt hạng, còn đám quan chức cấp cao trong vụ Việt Á và Bay giải cứu là lũ kền kền mạt hạng, vì chúng đã nhận bổng lộc từ tiền thuế của dân, vậy mà khi dân cập kề cái chết, còn đè ra móc nốt những đồng tiền còm cõi trong túi họ.
Đều là Đường Nhuệ cả thôi cụ ơi, khác nhau chỉ ở bộ quần áo mặc ngoài và mấy hình xăm trổ. Mà Đường Nhuệ xét ra còn hơn vì nó không có thẻ.

New car 2023

Xe điện
cụ tiếp xúc với ông ấy với tư cách là bạn nó khác cụ ạ , người nhà cụ là tướng tá quản cả ngàn quân nhưng về nhà thì vẫn là người nhà cụ thôi . Cụ cứ tưởng tượng cảnh một bà giàu có đuổi ăn xin với cái giọng thế nào thì em thấy một số cán bộ nc kiểu đấy với đồng bào
Đội ngoại giao trước kia, có vài anh như thế, tôi đã gặp. Khá trịch thượng.
Từ cái thời về Việt Nam phải xin Visa ấy.

Đội bây giờ thì khác rồi bác, cái gì cũng có barem quy trình cả rồi, cái gì cũng quy ra thóc rồi, việc ai nấy làm.

Kể cả đội ở những chỗ nhiều người Việt như Đức, Pháp, cũng phải tiết kiệm, cũng phải tận dụng cái nhà khách sứ quán như 1 cái hostel.
Tăng gia sản xuất cả thôi bác.

BinhWalker

Xe điện
Mời cụ 1 ly

Thực sự, em cực kỳ kính nể các Cụ nhà văn hiện thực phê phán trước 1945
Đọc lời văn các cụ mà cứ như đọc công thức tổng quát, trôi cmn thời gian, gí vào đâu cũng ... chuẩn

:D:D:D
Nam Cao là Lỗ Tấn của Việt Nam đó cụ

dhela

Xe tăng
Có cái diễn đàn Tôi và Sứ Quán đó cụ.
Nhiều tiếng kêu lắm :)

nốt ruồi gót ah

[Tịch thu bằng lái]
Đội ngoại giao trước kia, có vài anh như thế, tôi đã gặp. Khá trịch thượng.
Từ cái thời về Việt Nam phải xin Visa ấy.

Đội bây giờ thì khác rồi bác, cái gì cũng có barem quy trình cả rồi, cái gì cũng quy ra thóc rồi, việc ai nấy làm.

Kể cả đội ở những chỗ nhiều người Việt như Đức, Pháp, cũng phải tiết kiệm, cũng phải tận dụng cái nhà khách sứ quán như 1 cái hostel.
Tăng gia sản xuất cả thôi bác.
em không nói về cái làm việc , ý em là trong cái thâm tâm của họ ấy cụ , không có một cái gì gọi là tình nghĩa đồng bào í . Ra phố huyện gặp người cùng làng thì vui , ra tỉnh gặp người cùng xã cũng cố hỏi thăm vài câu , ra phố lớn nghe giọng quê mình thấy nó thân thương . Nhưng ra nước ngoài gặp cán bộ ngoại giao thì họ ko coi mình là đồng bào đâu cụ

fuxe

Xe container
Cháy lan sang đến UBND TP HN rồi các cụ ạ 😱
Phó chủ tịt họ Chử lên đường giải cứu 😳

m58668

Xe điện