[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

Moriarty_01

Xe đạp
Vụ này nếu nói thẳng thì còn dã man hơn vụ VA vì nó chặn cổ dân đen trong lúc chạy nạn;
chị dâu em mất hơn 72 củ đi từ Châu Âu về HN,
Sau khi cách ly 14 ngày tập trung ở KS mà từ khu cách ly ra đến SB để về HN bà ấy bị 3 lần lấy mẫu thử nhanh;
2000 chuyến, mỗi chuyến đôi tỉ, làm giàu nhanh cứ gọi là ối dồi ôi.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
tin tưởng các a các chị nên quên lấy hoá đơn cụ ạ=))
ps: đá con mèo chứ hồi đó lậy các a các chị như tế sao các a mới cầm cho ạ.
Không có cầu lấy đâu ra cung.
Cứ bình tĩnh xếp hàng chờ đến lượt về thì làm sao. Nhao nhao lên như thói quen thời bao cấp đi xếp hàng phải chen bẹp đồng bào để có miếng thịt ở cửa hàng mậu dịch.
Sáng kiến kiếm tiền qua suất giải cứu đều do đồng bào ta tạo ra cả thôi.
Đầu tiên là 1 số người quen biết đến nài nỉ nhờ xong biếu xén 1 vài chục cho cháu nó về sớm, sau đó người đi nhờ đấy lại đứng trung gian dẫn thêm người có nhu cầu thì tiền nó gấp đôi lên. Sau vài chuyến tự dưng những người có thẩm quyền thi hành công vụ thấy cửa sáng để làm ăn, họ nhờ cơ mà chứ có mời chào đâu. :D
Đồng bào đi nhờ để đưa tiền chen lên trước về trước toàn là các ông bố bà mẹ lo cho công tử tiểu thư thôi.
Mà ở bên đấy thì có làm sao. Em ruột em, anh chị em họ hàng, bạn bè em cả đợt dịch 2 năm cứ ung dung ở Mỹ - Pháp - Úc yên ổn.
Căn nguyên vẫn do đồng bào ta tự tạo ra môi trường kiếm ăn cho đội này thôi.
Căn cứ theo đồng chí Saltbeavn thì nên truy tố một số đồng bào làm gương, tội lậy lục gì đó.

Chứ các đồng chí cán bộ đáng kính nhà ta, tôi nghĩ trước hết, cần phải tặng họ Huy chương tuổi già sáng tạo hạng tư cái đã.
Giúp được bao nhiêu là người, dù có lạy lục như tế sao hay không.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Căn cứ theo đồng chí Saltbeavn thì nên truy tố một số đồng bào làm gương, tội lậy lục gì đó.

Chứ các đồng chí cán bộ đáng kính nhà ta, tôi nghĩ trước hết, cần phải tặng họ Huy chương tuổi già sáng tạo hạng tư cái đã.
Giúp được bao nhiêu là người, dù có lạy lục như tế sao hay không.
nghĩ lại e sợ rồi. ko dám đòi nữa. vớ vẩn
khéo lại như vụ giao thông trong kia. tù tươi 1 loạt ông đưa hối lộ nhưng ko tìm dc ông nhận=))

3077

Xe container
Vụ này nếu nói thẳng thì còn dã man hơn vụ VA vì nó chặn cổ dân đen trong lúc chạy nạn;
chị dâu em mất hơn 72 củ đi từ Châu Âu về HN,
Sau khi cách ly 14 ngày tập trung ở KS mà từ khu cách ly ra đến SB để về HN bà ấy bị 3 lần lấy mẫu thử nhanh;
Phối kết hợp, đội này đưa về cho đội VA test. Thằng đấm người đá cho thằng dân có gì nôn ra hết

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
nghĩ lại e sợ rồi. ko dám đòi nữa. vớ vẩn
khéo lại như vụ giao thông trong kia. tù tươi 1 loạt ông đưa hối lộ nhưng ko tìm dc ông nhận=))
Đấy, thế mới là chuẩn.
Công rân dất chi yêu nước.

Nợ bác rượu.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Phối kết hợp, đội này đưa về cho đội VA test. Thằng đấm người đá cho thằng dân có gì nôn ra hết
Đội Việt Á không liên quan đâu bác.
Đội Airlines, đội các loại nhà nghỉ khách sạn và resort, thì có.

Con ông bạn tôi, từ Australia về, nài nỉ xin về 1 hotel xịn nào đó ở Cần Thơ.
Được đúng 1 buổi, lại nài nỉ xin về Doanh trại quân đội ở gần Sài Gòn.

Vì ở Hotel, xịn và mát thật, nhưng nó giam cứng trong phòng ở.
Ở Doanh trại, tuy không xịn, nhưng được ra ngoài rồi được đá bóng thể dục chịch xoặc các kiểu, nó vui hơn.

vutuanlong

Xe tăng
Chưa thấy bắt người bên cấp phép chuyến bay giải cứu cc nhỉ

DONALD TRAMP

Xe buýt
Em không rõ nên mong các bác giải đáp giúp, bên CA nói mỗi chuyến "giải cứu" trừ chi phí thì còn lãi vài tỷ, lãi này thuộc bên chuyên chở hay bên tổ chức hả các bác. Đa phần các chuyến giải cứu đều do Hàng không Quốc gia Việt nam (VNA) đảm nhận chuyên chở, họ có biết lãi thế không ah, có được "chia sẽ lợi nhuận" hay cũng chuyên chở lỗ như bay thương mại. Chẳng nhẽ Hãng VNA giờ chỉ nhận bay giải cứu, còn chuyên chở thương mại thì mời các hãng có khả năng kinh doanh ngoài ngành chia nhau phục vụ để cắt lỗ các bác nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Dacia90

Xe tăng
Danh sách các chuyến bay giải cứu còn đó, con số người bay về với danh tính và thông tin liên lạc còn đó. Cơ quan chức năng muốn làm tới mức nào thôi. Thống kê chính xác số tiền đóng suất bay về còn được.

QUANG1970

Xe lăn
Xưa có câu: Vợ cả, vợ hai đều là vợ cả.
Giờ có câu: Tô nào cũng là tô!
Nói ntn mới gọi là "đồng thanh đồng thủ", bác ạ!

Vợ cả, vợ hai, đều là vợ cả! :D
Tô đây, tô đấy, tất thảy tô đây! :P

BTW, nếu câu trên thay vì là: "Vợ cả, vợ hai đều là vợ cả." mà là "Vợ hai, vợ cả, đều là vợ cả." thì vế đối còn hay và sâu sắc lẫn đa nghĩa, đã thâm thúy lại bao quát cũng như chính xác hơn trong ngữ cảnh này.

Các bác xem nhé!

Vợ hai, vợ cả, đều là vợ cả.
Tô đấy, tô đây, cả đống tô đây! =))

Chỉnh sửa cuối:

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Đợt dịch Covid tháng 10 năm ngoái em bắt buộc phải về. Sau khi tìm đủ mọi ngóc ngách thậm chí đã nghĩ đến việc phải mua dịch vụ của một đại lý ở bên Đức. Nhưng cuối cùng em may mắn được một người quen ở Đại Sứ Quán bên này giới thiệu đầu mối. Mất hơn trăm củ một chiều. Ngồi business từ đầu đến cuối và cách ly tại resort ở Hội An 7 ngày. Mà em ở cách ly một mình một phòng. Nhiều người về cùng chuyến em thấy phải ở ghép đôi. Thấy nhiều người kêu đắt nhưng em thấy dịch vụ khá xứng đáng với đồng tiền bỏ ra chứ không đến nỗi tệ. Bay qua Bamboo. Nghĩ lại không có mấy chuyển charter kiểu này thì em đã nhỡ hết việc rồi.
Bác đi hạng C, ở hạng C, tiền cũng khá là hạng C, thì thấy nó gần xứng đáng.

Vài cái ghế hạng C đem lại lợi ích không cao, dù nó đắt.
Nhưng cả trăm cái ghế hạng Y, tiền kém hạng C chỉ vài trăm Biden, lợi ích nhiều lắm bác ạ.

wildcat74

Xe điện
Vụ trưởng hợp tác quốc tế vpcp là vị trí rất có ảnh hưởng, em sợ còn dính cao hơn nữa

Atlas20

[Tịch thu bằng lái]
BTW, nếu câu trên thay vì là: "Vợ cả, vợ hai đều là vợ cả." mà là "Vợ hai, vợ cả, đều là vợ cả." thì vế đối còn hay và sâu sắc lẫn đa nghĩa, đã thâm thúy lại bao quát cũng như chính xác hơn trong ngữ cảnh này.

Các bác xem nhé!

Vợ hai, vợ cả, đều là vợ cả.
Tô đấy, tô đây, tất thảy tô đấy! =))
Câu đối sau của anh sai luật bằng trắc
Câu đối trước đúng luật bằng trắc hơn

redcode

Xe điện
Câu đối sau của anh sai luật bằng trắc
Câu đối trước đúng luật bằng trắc hơn
Đọc bài bác này viết mệt bm, có nhất thiết cứ phải nhấn mạnh, bôi đậm, chữ đỏ ko bác nhể. Chả lẽ các cụ of ko thạo tiếng Việt. :D