[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

BiK

Xe điện
Vụ này tối thiểu bao nhiêu quyển lịch nhỉ ? Nếu đền bù hậu quả thì có được giảm giống anh CT không ? Các cụ

minhhai985

Xe lăn
vài nghìn tỷ, nhưng chia cho vài nghìn chú, rồi rơi vãi các kiểu, nói chung các chú đem về cho vợ con ko đc bao nhiêu :D mà hình như đại sứ các nước chưa thấy chú nào bị nhỉ.

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]

money_talk

Xe tăng
Đã nói ở trên rồi mà cụ. Chỉ dân Nghệ mới gọi đits là khu thôi. Người bắc chỉ nói dân ngu cu đen, không ai nói dân ngu khu đen cả, và hầu như người bắc không mấy ai biết "khu" còn có vùng (xứ Nghệ) dùng với nghĩa là đits.
"Khu" với dân Bắc chỉ là khu vực.
Cụ vẫn cố thanh minh thanh nga làm gì.
Khi cụ biết rõ nghĩa từ "khu" là "mông,dits" thì ko muốn dùng từ "cu" nữa bởi lẽ nó sai logic.
Nông dân hàng ngày ra ruộng "đầu chổng xuống đất, dits chổng lên giời" thì dits mới bị đen đc.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này tối thiểu bao nhiêu quyển lịch nhỉ ? Nếu đền bù hậu quả thì có được giảm giống anh CT không ? Các cụ
Giờ ngầm hiểu khắc phục hậu quả đều được giảm án rồi cụ.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Bắt đến Vụ trưởng của VPCP rồi, không biết có đến BT không nhỉ?
BT e nghĩ ko liên quan.
vụ giải cứu này tiền cno húp dc e nghĩ còn hơn cả VA. ko biết có thu hồi trả dc cho "nạn nhân" ko nhỉ?=)) nhà e cũng phải nộp cho các a 7000 biden

Hoadaols

Xe tải
tin tưởng các a các chị nên quên lấy hoá đơn cụ ạ=))
ps: đá con mèo chứ hồi đó lậy các a các chị như tế sao các a mới cầm cho ạ.
Thế thì cụ phải ra làm chứng, là tiền này cụ bồi dưỡng cảm ơn các anh chị ấy, nể lắm họ mới nhận. Đề xuất tình tiết giảm nhẹ 😂

Sang Decor

Xe hơi
Người nhà em từ Philippin về đợt dịch cũng đút 50 củ.

dhela

Xe tăng
Thế thì cụ phải ra làm chứng, là tiền này cụ bồi dưỡng cảm ơn các anh chị ấy, nể lắm họ mới nhận. Đề xuất tình tiết giảm nhẹ 😂
Tương kế tựu kế, dùng cách đó để bắt các anh chị í trớ tiền ra mà trả lại cụ nhờ 😂

Phải nói là bọn này nó ăn dã man quá 😎

Chẳng có gì là nóng cả, vụ này lâu rồi, giờ mở rộng vụ án nên cứ lần lượt từng chú chui vào lò thôi

Thành Thị 1

Xe điện
Hik em giật tý tít cho hót, cccm đại xá.
Vừa nghe thời sự xong, bắt 4 người để điều tra, bao gồm cục trưởng, cục phó, chánh văn phòng và phó phòng... Cục lãnh sự thuộc Bộ Ngoại giao.
Nguyên nhân là trục lợi vụ đưa công dân về nước dịp dịch.
Đau quá, lên tới vị trí đó rồi thiếu gì xèng nhỉ.
Thiếu nhiều đó cụ!!!

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
Vụ này nếu nói thẳng thì còn dã man hơn vụ VA vì nó chặn cổ dân đen trong lúc chạy nạn;
chị dâu em mất hơn 72 củ đi từ Châu Âu về HN,
Sau khi cách ly 14 ngày tập trung ở KS mà từ khu cách ly ra đến SB để về HN bà ấy bị 3 lần lấy mẫu thử nhanh;

• Vodka
Reactions: Xep

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
tin tưởng các a các chị nên quên lấy hoá đơn cụ ạ=))
ps: đá con mèo chứ hồi đó lậy các a các chị như tế sao các a mới cầm cho ạ.
Cứ thẳng thắn thế cho xong.
Lần tới, tôi sẽ làm 1 văn bản, đại loại cam kết không khiếu kiện, rồi các khổ chủ điểm chỉ vô.
Cho nó an toàn bác ạ.

Mà, tình tiết giảm nhẹ, không thấy bác nào đưa ra nhể: Dải cứu thành công bao nhiêu là công dân ta.

TaiNon1974

Xe buýt
Không đâu như công chức VN. Chỗ nào cũng nhìn thấy & hiện thực hóa cơ hội kiếm tiền. Cũng bởi thằng sếp nó ăn thì lính lác nó sợ gì mà ko chén, giờ là cả hệ thống đa ngành. Ăn cướp của dân ko chừa một thứ gì.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Không có cầu lấy đâu ra cung.
Cứ bình tĩnh xếp hàng chờ đến lượt về thì làm sao. Nhao nhao lên như thói quen thời bao cấp đi xếp hàng phải chen bẹp đồng bào để có miếng thịt ở cửa hàng mậu dịch.
Sáng kiến kiếm tiền qua suất giải cứu đều do đồng bào ta tạo ra cả thôi.
Đầu tiên là 1 số người quen biết đến nài nỉ nhờ xong biếu xén 1 vài chục cho cháu nó về sớm, sau đó người đi nhờ đấy lại đứng trung gian dẫn thêm người có nhu cầu thì tiền nó gấp đôi lên. Sau vài chuyến tự dưng những người có thẩm quyền thi hành công vụ thấy cửa sáng để làm ăn, họ nhờ cơ mà chứ có mời chào đâu. :D
Đồng bào đi nhờ để đưa tiền chen lên trước về trước toàn là các ông bố bà mẹ lo cho công tử tiểu thư thôi.
Mà ở bên đấy thì có làm sao. Em ruột em, anh chị em họ hàng, bạn bè em cả đợt dịch 2 năm cứ ung dung ở Mỹ - Pháp - Úc yên ổn.
Căn nguyên vẫn do đồng bào ta tự tạo ra môi trường kiếm ăn cho đội này thôi.