[Funland] Note N7000 của em bị lỗi thỉnh thoảng tự sáng màn hình.

xdthienha

Xe điện
Báo cáo các cụ,mấy ngày gần đây con Note 1 của em bị mắc 1 lỗi là thỉnh thoảng nó sáng đèn và có tiếng kêu,ký hiệu như là vừa cắm sạc pin vào,mặc dù em ko sạc.Thế mới điên chứ.Em cũng tưởng là do ứng dụng nào đó bị xung nhưng ko phải,em gỡ mấy cái ứng dụng cài gần đây vào cũng ko ổn.Em dùng Kapersky bản quyền quét cũng ko có virus.Máy em chạy 4.1.2 nguyên bản ko up Rom gì cả.Các cụ phán hộ em xem lỗi vì sao.Em cầm chai rồi ạ

xdthienha

Xe điện
Cái dữ liệu đấy em có đánh dấu gì vào đâu cụ.Thế mới lạ chứ.Thi thoảng nó lại tít tít rồi sáng màn hình lên cộng với ký hiệu như mình vừa cắm sạc vào.Thế mới điên ạ.Mấy hôm nữa mà ko hết chắc em chạy lại phần mềm quá.

ManhLinhDinh

Xe buýt
Đồng bộ dữ liệu.

Khởi động lại mặc định như nhà sản xuất.

Nếu vẫn bị thì chắc chắn do lỗi phần cứng.

langvan.vn

Xe tải
Có lẽ nào máy cụ pin có vấn đề? Cụ thử Pin khác xem sao.Nghe cụ tả như bọ lỗi sụt nguồn, pin cũ lâu rất có thể bị vậy.
Không được reset factory cái mà vẫn bị cụ cài lại phần mềm, không được nữa chắc lỗi phần cứng

minhnguyen3107

Xe tăng
Báo cáo các cụ,mấy ngày gần đây con Note 1 của em bị mắc 1 lỗi là thỉnh thoảng nó sáng đèn và có tiếng kêu,ký hiệu như là vừa cắm sạc pin vào,mặc dù em ko sạc.Thế mới điên chứ.Em cũng tưởng là do ứng dụng nào đó bị xung nhưng ko phải,em gỡ mấy cái ứng dụng cài gần đây vào cũng ko ổn.Em dùng Kapersky bản quyền quét cũng ko có virus.Máy em chạy 4.1.2 nguyên bản ko up Rom gì cả.Các cụ phán hộ em xem lỗi vì sao.Em cầm chai rồi ạ
Lỗi này có lẽ giống em do cái chân xạc cụ nhá. Trước em cũng bị do dùng cáp Nokia E72 nên cái bụi kim loại nó ra gây chập chân chập chờn chứ ko chập hẳn nên hệ điều hành nhận tín hiệu là xạc thậm chí có lúc nó nhận là drive mode, em tìm mãi mới ra nguyên nhân. Cách khắc phục của em rất đơn giản là dùng cái tăm VIP ấy nó có cật tre, tách đôi cho mỏng, đưa vào chân xạc quẹt đi quẹt lại cho nó sạch bụi kim loại, cắm cáp theo máy là ok luôn.

Cụ thử làm đi. Chúc cụ thành công.

xdthienha

Xe điện
Lỗi này có lẽ giống em do cái chân xạc cụ nhá. Trước em cũng bị do dùng cáp Nokia E72 nên cái bụi kim loại nó ra gây chập chân chập chờn chứ ko chập hẳn nên hệ điều hành nhận tín hiệu là xạc thậm chí có lúc nó nhận là drive mode, em tìm mãi mới ra nguyên nhân. Cách khắc phục của em rất đơn giản là dùng cái tăm VIP ấy nó có cật tre, tách đôi cho mỏng, đưa vào chân xạc quẹt đi quẹt lại cho nó sạch bụi kim loại, cắm cáp theo máy là ok luôn.

Cụ thử làm đi. Chúc cụ thành công.
Vâng,em làm thử ngay đây ạ,cảm ơn cụ nhiều nhé

xdthienha

Xe điện
Cách của cụ ổn đấy,cảm ơn cụ nhiều.mai e rót riệu nhé.giờ e onl bằng dt ko vodka dc