Nước rửa kính???

Đức NA

Xe tải
Các bác cho e hỏi cái này với!
Nước rửa kính e đổ cái loại bình xịt mà mình hay xịt kính ở nhà có được không?
Ý e muốn nói là mua cái bình đấy về rót vào xe luôn ( nguyên chất) hay pha ra hay như thế nào nữa các bác chỉ e cái!
Tks các bác nhiều!!!!!!!!!
Ah! Các bác cho e hỏi thêm cái này nữa, E chưa bao h kiểm tra mức tiêu hao nhiên liệu cả nhưng hôm nay e nhìn đồng hồ nó báo hết 14,8L/100km (xe e 1.8AT) trong phố. Như thế có vẻ hơi ăn xăng đúng không? Liệu nó báo có đúng không?=P~

Chỉnh sửa cuối:

An Dong

Xe điện
Cụ nên dùng loại chuyên dùng cho kính xe. Không nên dùng loại thông thường. Đồ thì nhiều lựa chọn, Cụ thích loại nào thì dùng thôi, không có khuyên dùng cho sản phẩm nào. Chỉ lưu ý khi pha nên dùng nước sạch để tránh đóng cặn ở vòi phun.

bobom

Xe tải
Các bác cho em hỏi ngu tí nhé, trong trường hợp trời mưa, chúng ta ko cần dùng đến nước rửa kinh thì đương nhiên phải dùng đến cần gạt nước mưa để gạt nước mà cũng ko ảnh hưởng đến chất lượng kính lái. Vậy trong lúc kính bám bụi (ko bẩn do hoá chất...) thì tại sao phải dùng đến nước rửa kính có hoá chất để và làm sạch kính ah (em hỏi vậy thôi vì em đang dùng nước máy vì em nghĩ do cái nước dùng:)) này mà ảnh hưởng đến kính lái thì hơi khó xảy ra)

5 STAR_CAR_CARE

Xe tải
Số 1 Đào Duy Anh, Kim Liên, Đống Đa, Hà Nội
Website
www.glasweld.com.vn
Cụ dùng nước máy thì đảm bảo quá còn gì nhưng cụ quên mất là trên bề mặt kính còn bị tác động bởi nhiều thứ khác như bụi, tạp chất, váng do mưa axit, phân chim, nhựa cây và vô số thứ khác nữa. Do đó mình nên dùng nước rửa kính chuyên dụng để làm sạch kính lái triệt để, làm sáng bóng kính, có loại nước rửa kính dưỡng luôn cả gạt mưa nữa. Nhưng điều quan trọng là khi kính có bụi thì cụ chớ nên gạt luôn mà hãy dùng chổi lông gà để loại bụi, cát như vậy kính mới không bị xước bên cạnh đó do thời tiết ở Việt Nam khắc nghiệt nên tuổi thọ của gạt mưa cũng không được cao, muốn cải thiện thì thỉnh thoảng cụ nên dưỡng cho cao su gạt mưa mềm và bền hơn.

coanhvaem

Xe hơi
Em hay dùng loại Lipro, nó không bị cặn.

ford focus 2010

Xe điện
Các bác cho e hỏi cái này với!
Nước rửa kính e đổ cái loại bình xịt mà mình hay xịt kính ở nhà có được không?
Ý e muốn nói là mua cái bình đấy về rót vào xe luôn ( nguyên chất) hay pha ra hay như thế nào nữa các bác chỉ e cái!
Tks các bác nhiều!!!!!!!!!
Ah! Các bác cho e hỏi thêm cái này nữa, E chưa bao h kiểm tra mức tiêu hao nhiên liệu cả nhưng hôm nay e nhìn đồng hồ nó báo hết 14,8L/100km (xe e 1.8AT) trong phố. Như thế có vẻ hơi ăn xăng đúng không? Liệu nó báo có đúng không?=P~
cụ nên pha thêm với nước sạch cho nó loãng bớt, đỡ đóng cặn.
còn đi trong phố, đèn xanh xanh đỏ đỏ nhiều, lại ùn tắc, nó bảo thế đúng đó cụ ạ. Nhung ra đường trường, cụ set lại, nó sẽ báo chỉ còn 6-7l/100km thôi à. Đường hỗn hợp cả đô thì lẫn xa lộ, chỉ tiêu hao khoảng 9-10l/100km