[Funland] ở nga tư sở đầu tây sơn có vụ gì sáng nay à các cụ

motthoidongbim

Xe điện
Bố e TB. Cụ tham gia đến năm 88 thì về hưu. Giờ lương + tb chắc được hơn 10tr chút (e cũng ko hỏi vs kb lương ôb được bnhieu luôn, chỉ biết lương 2 ôb cũng tmai). Mọi ng, nhất là đội trẻ trẻ hỏi ôg về lương là ôg lại cáu gắt. 1 là NN trả cho t và 2 là t đi bộ đội từ 17t, vào sinh ra tử mới được như này. Cmay ý kiến lương t cao hay thấp làm gì?

saotruc007

Xe tải
Website
www.cualim.com
Tb giả chỉ dám lái xe 3 bánh chở hàng thôi cụ, còn đi kiểu này toàn hàng xịn thôi
Để lấy được giấy phép xe thương binh thì bắt buộc phải có thương binh thật, nên trong điều kiện cần thương binh vẫn trình đủ được cụ nhể. Chỉ sợ thiếu mỗi tiền

El Jefe 2

Xì hơi lốp
Em có ông chú họ xa là thương binh chiến trường K, sống rất nghĩa tình, cư xử tình làng nghĩa xóm, ra đời giúp người làm việc tốt..

.. nhưng vẫn có mặt trái là tham gia băng đảng Thương binh đi nhảy dù cắm đất, đòi nợ thuê. Thế mới hài. Mà cắm dù được khối đất rồi sau cũng mua bán sang tay, hợp thức hóa được khối.

Sau có 1 vụ đi tranh chấp đất đai, 1 chủ thuê thương binh, 1 chủ thuê xã hội đen. XHĐ nó đấm cho thuowg binh tan nát vì sức đâu mà đánh chúng nó. Sau vụ đấy con cháu phải cấm ko cho chú đi giao du với đội thương binh xấu, thế mới chịu ở nhà đấy.

Ferrari1102

Xe tải
Chắc đấy là cái Bar khổ nhất Hanoi đó bạn, đổi bao chủ, thay bao tên đều sập, đều vướng nợ nần :))
Cái bar này giờ vẫn còn cơ à, em tưởng nó đóng cửa cách đây 5,6 năm rồi. Chục năm trước đi đêm về thấy cũng đông vui tấp nập lắm

cuc_cu

Xe buýt
Cái bar này giờ vẫn còn cơ à, em tưởng nó đóng cửa cách đây 5,6 năm rồi. Chục năm trước đi đêm về thấy cũng đông vui tấp nập lắm
Đóng xong mở lại rồi cụ ạ. Nó ko hẳn là bar, kiểu pub đó cụ.... nhưng cứ mở là lại bị đập :D

Ferrari1102

Xe tải
Đóng xong mở lại rồi cụ ạ. Nó ko hẳn là bar, kiểu pub đó cụ.... nhưng cứ mở là lại bị đập :D
Hồi trước thì nó là kiểu club thì phải, cách đây hơn chục năm cũng thấy nổi, bạn bè cũng rủ mấy lần mà em chưa được vào lần nào cho biết. Sau ít đi qua đường này nên tưởng nó đóng cửa lâu rồi cơ

Slimz

Xe buýt
Cái “đai mần” thôn đấy thì loạn đừng hỏi =)) hồi thanh niên, hội e thỉnh thoảng đổi gió cũng về đấy vì có mấy ôg a ở khu Thái Hà, toàn thấy ke thì xào trên bàn, kẹo cũng bầy ra đĩa luôn

cairong_2011

Xe container
Chắc cụ là đảng viên nên suy nghĩ vẫn khá tích cực. Hiện nay đi đòi nợ khi mà dùng các phương thức bình thường không được đó là thuê XHĐ hoặc thuê TB cụ ạ, khi thuê TB thì có ưu điểm là chính quyền, CA thường tránh, không thích ra mặt can thiệp nên option này hiện nay khá phổ biến.
Việc thuê các cụ TB (chính hiệu) đi làm một việc gì đó chính danh như đòi nợ em nghĩ cũng là chuyện bình thường vì thông thường nếu các vụ đòi nợ không làm ầm ĩ ảnh hưởng đến an ninh trật tự thì CQ cũng ko can thiệp. Đó là công việc dân sự của hai bên. Tuy nhiên rất nhiều vụ việc TB tụ tập là để gây áp lực với CQ trong việc giải tỏa đền bù ... mà không cần biết đúng sai. Các công thần tụ vạ nhau lại bày xe ra đầy đường, chắn lối đi của các phương tiện khác, gây khó dễ cho việc giao thông thi hành công vụ, chửi bới, xỉ vả người thi hành công vụ, lấy việc ta là TB để nói lung tung.... Đó là điều khó chấp nhận. Anh cống hiến thì NN đã trả công rồi (dù có thể chưa thỏa đáng 100%), nhưng cứ lấy cái đó ra để tác oai tác quái thì cần dẹp bỏ

Đào Tử Thi

Xe container
Thương binh chỉ bắt nạt đội khác chứ gặp triều đình thì bế cả xe lẫn người đi phút mốt.
Trước có đội thương binh nhảy dù ở khu đất đầu khu tập thể cũ nhà em, một tối tự dưng thấy cắt điện, hạn chế 2 đầu đường cách ~500m, rồi bốc tất cả lều bạt, chõng lẫn mấy thằng này lên xe chở đi đâu không biết, khu tập thể nhẹ hết cả người.
Đội thương binh đểu ấy em ủng hộ phong liệt sỹ luôn