[Funland] OF có cụ nào là bác sĩ tai mũi họng cho em hỏi chút

daibo888

Xe tải
MOD cho em nhờ 1 2 ngày.Để bên bệnh xá OF mà vắng vẻ quá :(
Chả là gần đây bên rìa lưỡi em có vết loét mà em súc miệng nước muối,bôi thuốc nhiệt miệng không thấy đỡ nên đi khám.
Bác sĩ chỉ định nội soi tai mũi họng thì ra bao nhiêu bệnh của em như dưới ảnh em up đây

Họng em thì hiện tại thấy thỉnh thoảng hơi rát.Không thấy vướng víu gì trong cổ họng.
Các cụ cho e hỏi cái u bã đậu kia có cần cắt bỏ ngay ko?
E băn khoăn nhất là vết loét ở lưỡi 2 tháng rồi không khỏi.Em thấy rát và hơi khó chịu.Chưa bị chảy máu hay gì.Bác sĩ khám có nói lành tính không phải ác tính nhưng chỉ dựa vào sờ trực tiếp :(

NTLT

Xe tăng
Iem chịu, ủn cho cụ lên và mong cụ chóng khỏi.

P/s: nếu cụ muốn khán thêm thì e tư vấn phòng khám bác sĩ Cảnh, 32 Cao Bá Quát, là viên trưởng viện TMH, rất tốt.

Stormyman

Xe tăng
Người OF
Cụ sang box Bệnh xá OF ấy, bên đấy nhiều GS TS lắm

Michio

Xe đạp
Đã có máy móc + với bác sỹ chỉ định rồi thì cụ cứ triển thôi

Duy liệu

Xe buýt
Ko gì bằng trực tiếp cụ ak. Chắc cụ bị nóng trong ng đây mà

kuhanoi

Xe tăng
cứ đi khám chuyên khoa thêm 1,2 cho yên tâm cụ ạ, cùng lắm sinh tiết u bã đậu trc khi bóc

đỗ văn thanh

Xe đạp
đù, nhiều bệnh liên quan thế, đúng là tai mũi họng.

daibo888

Xe tải
Iem chịu, ủn cho cụ lên và mong cụ chóng khỏi.

P/s: nếu cụ muốn khán thêm thì e tư vấn phòng khám bác sĩ Cảnh, 32 Cao Bá Quát, là viên trưởng viện TMH, rất tốt.
Cụ đã khám ở đây chưa ạ?Cụ có biết bác sĩ nào chuyên khám vùng miệng ko cụ

NTLT

Xe tăng
Cụ đã khám ở đây chưa ạ?Cụ có biết bác sĩ nào chuyên khám vùng miệng ko cụ
Em khám xoang ở đấy thường xuyên, thinh thoảng F1 có ca khó cũng hay đưa lên nhờ bác ý tư vấn.

Ngoài ra thì em cũng ko biết chỗ nào nữa. Không thì cụ cứ mấy viện lớn mà phang, Viện TMH cạnh Bạch mai ý.

Rô-Ron

Xe điện
Theo kinh nghiệm bị nhiệt miệng của em thì khi cụ bị nhiệt miệng lâu vậy có nghĩa là sức đề kháng của cơ thể cụ đang có vấn đề. Sức đề kháng kém sẽ gây ra rất nhiều vấn đề sức khoẻ.
Cụ cần : bổ xung các loại vitamin ( mua mấy viên vitamin tổng hợp ở hhệu thuốc ko ăn thua đâu) bằng các loại thực phẩm chức năng ( em hay dùng loại của Mỹ, cụ nhớ nhìn thành phần mà chọn loại tốt )
Bổ xung vitamin C ( mua vitamin C của Amway) loại này ko có axit nên an toàn cho dạ dầy.
Ăn uống tăng cường rau quả, cá ...
Uống mấy thứ này ko được sốt ruột, phải uống liên tục ít nhất 6 tháng thì cụ sẽ đỡ nhiệt miệng.
Em thì chưa bao giờ bị lâu như cụ nhưng em hay bij, cứ bị khoảng 10 ngày rồi khỏi được 7 ngày rồi lại bị lại. Từ ngày em uống bổ xung các loại vitamin thì em đỡ hẳn. 1 nguyên nhân nữa cũng hay gây ra nhiệt miệng là rối loạn tiêu hoá, nếu đường tiêu hoá của cụ có vấn đề thì cũng làm giảm sức đề kháng dễ dẫn đến nhiệt miệng.

daibo888

Xe tải
Theo kinh nghiệm bị nhiệt miệng của em thì khi cụ bị nhiệt miệng lâu vậy có nghĩa là sức đề kháng của cơ thể cụ đang có vấn đề. Sức đề kháng kém sẽ gây ra rất nhiều vấn đề sức khoẻ.
Cụ cần : bổ xung các loại vitamin ( mua mấy viên vitamin tổng hợp ở hhệu thuốc ko ăn thua đâu) bằng các loại thực phẩm chức năng ( em hay dùng loại của Mỹ, cụ nhớ nhìn thành phần mà chọn loại tốt )
Bổ xung vitamin C ( mua vitamin C của Amway) loại này ko có axit nên an toàn cho dạ dầy.
Ăn uống tăng cường rau quả, cá ...
Uống mấy thứ này ko được sốt ruột, phải uống liên tục ít nhất 6 tháng thì cụ sẽ đỡ nhiệt miệng.
Em thì chưa bao giờ bị lâu như cụ nhưng em hay bij, cứ bị khoảng 10 ngày rồi khỏi được 7 ngày rồi lại bị lại. Từ ngày em uống bổ xung các loại vitamin thì em đỡ hẳn. 1 nguyên nhân nữa cũng hay gây ra nhiệt miệng là rối loạn tiêu hoá, nếu đường tiêu hoá của cụ có vấn đề thì cũng làm giảm sức đề kháng dễ dẫn đến nhiệt miệng.
Em thì tiền sử hút thuốc cũg 5,6 năm rồi nên chắc là nguyên nhân gây viêm họng.Giờ đang bỏ rồi cụ ạ.Còn vấn đề tiêu hoá thì em vẫn ăn uống bt,đi ngoài bt,thỉnh thoảng ăn j lạ bụng thì có bị đi ngoài nhưng tự hết ngay.
Cụ dùng loại vitamin nào thế cụ?