[VHGT] ÔI chúa ơi ! có đứa ... trên đại lộ Thăng Long

anhtuan0117

Xe hơi
Có nhiều cụ chưa biết về cái gọi là: Làn ai nấy đi lắm.

Nhiều cụ đi trên làn của mình bên trái, trước mặt không hề có ai, nhưng mỗi khi gặp xe tải đi ở làn giữa --> lại xi nhan trái để... xin vượt!
em chuyên môn đi kiểu này cụ ah, mỗi lần vượt em đều xi nhan, nháy pha để làn kia biết, như vậy an toàn hơn. Với lại cụ nghĩ " làn ai nấy đi" nhưng cụ có chắc là thằng đi làn bên cạnh có nghĩ giống cụ ko.

Tahknct

Xe buýt
Em đi đại lộ mà gặp xe tải em cũng giật xi nhan trái vs tớp pha cho người ta biết :D :D :D
Bố ai biết được đêm qua các cụ lái xe tải làm gì, lúc lái xe có đang buồn ngủ hay không :P :P :P cẩn thận vẫn hơn cụ ơi ^^
em chuyên môn đi kiểu này cụ ah, mỗi lần vượt em đều xi nhan, nháy pha để làn kia biết, như vậy an toàn hơn. Với lại cụ nghĩ " làn ai nấy đi" nhưng cụ có chắc là thằng đi làn bên cạnh có nghĩ giống cụ ko.
Đường mình thật nhưng khi vượt e cũng nháy pha và pim nhẹ 1 phát. Mình nghĩ ko cần nhưng các bố Công, Tải với Khách có nghĩ thế ko? Nó lại nghĩ "A, thằng này láo, vượt ko tín hiệu gì cả", nó láng cho phát thì cũng mệt.

phamlam

Xe tải
Bẩm các cụ, sáng nay đứa em trai cùng gấu và F2 nó từ Hòa Lạc xuống Hà Lội lúc 9g30' ngày 03/7, nó gặp một cụ đi con xe Huyndai Veracruz biển 29A màu xanh dương đi làn trái ngoài cùng, tuy rằng đang đi làn giữa nhưng vì theo luật nó vẫn sang làn trái để xin vượt, theo quy định làn giữa và làn trái tốc độ tối đa cho phép là 80km/h. Khi đi sau xe trên nó đã xi nhan và chớp pha xin vượt thì xe kia không cho vượt, nó liền vớ ngay cái Samsung galaxy Acer của gấu quay lại, vận tốc trong đồng hồ xe nó chỉ 48km/h. Sau một khoảng đường khá dài xe trước không cho vượt nó buộc phải phạm lỗi khi vượt làn bên phải (làn giữa), rất tiếc video quay mờ không nhìn được biển số xe, qua diễn đàn nó muốn gửi lời nhắn lại cho cụ nào đi như vậy rằng nếu không có gấu và F1 đi cùng thì cụ nào đi con xe kia có cơ hội cắm đầu vào lancan. Mình không tán thành cách phản ứng vì bức xúc của nó, nhưng đã chứng kiến cảnh va chạm rồi dùng súng giải quyết với nhau, vì vậy nếu không hiểu luật xin đừng lái xe, nhất là trên đường cao tốc, vì những đứa đi ngu có khi chỉ vì nó ngu mà người khác lại mất mạng vì nó. ^:)^
Ôi chúa ơi! Em .... bó tay với hiểu biết luật giao thông của cụ

Dundungqn79

Xe hơi
hic... các cụ mắng nhè nhẹ cho cụ chủ thư giãn đã

buu

Xe hơi
E cứ tưởng cụ câu view hay cụ chụp được cụ nào abc xyz trên đại lộ TL chứ.
Đường này vắng hoe và đâu có cấm cụ vượt phải, e có đi cũng toàn làn giữa, sao em cụ không sang làn giữa mà đi việc gì phải quan tâm rồi quay phim chụp ảnh để ức chế rồi chê người ta ngu ?

Đang tưởng có vụ hay ho

anhtuan0117

Xe hơi
E cứ tưởng cụ câu view hay cụ chụp được cụ nào abc xyz trên đại lộ TL chứ.
Đường này vắng hoe và đâu có cấm cụ vượt phải, e có đi cũng toàn làn giữa, sao em cụ không sang làn giữa mà đi việc gì phải quan tâm rồi quay phim chụp ảnh để ức chế rồi chê người ta ngu ?

Đang tưởng có vụ hay ho
cụ đọc ko kỹ rồi, em cụ chủ đang đi làn giữa, thấy có cụ nào đó đi làn ngoài, em cụ chủ nghĩ là phải vượt trái mới đúng luật nên chuyển làn sang trái và nháy đèn xi nhan xin vượt. Nói thật chứ em xém ngã ghế khi lần đầu đọc topic này, em còn phải đọc lại lần nữa rồi mới dám ngã thật.

namthieunam

Xe tăng
Trên tuyến đường có nhiều làn đường cho phép ô tô được phép đi , thì muốn đi làn nào thì đi, miễn sao muốn chuyển làn phải có xinhan, ở đây ko có lỗi vượt phải, chắc cụ kia chỉ biết là muốn vượt xe khác thì phải vượt bên trái đúng quy định thì mới được vượt, bó chiếu với các cụ quá!^#(^

Phung Thuy

Xe buýt
Bẩm các cụ, sáng nay đứa em trai cùng gấu và F2 nó từ Hòa Lạc xuống Hà Lội lúc 9g30' ngày 03/7, nó gặp một cụ đi con xe Huyndai Veracruz biển 29A màu xanh dương đi làn trái ngoài cùng, tuy rằng đang đi làn giữa nhưng vì theo luật nó vẫn sang làn trái để xin vượt, theo quy định làn giữa và làn trái tốc độ tối đa cho phép là 80km/h. Khi đi sau xe trên nó đã xi nhan và chớp pha xin vượt thì xe kia không cho vượt, nó liền vớ ngay cái Samsung galaxy Acer của gấu quay lại, vận tốc trong đồng hồ xe nó chỉ 48km/h. Sau một khoảng đường khá dài xe trước không cho vượt nó buộc phải phạm lỗi khi vượt làn bên phải (làn giữa), rất tiếc video quay mờ không nhìn được biển số xe, qua diễn đàn nó muốn gửi lời nhắn lại cho cụ nào đi như vậy rằng nếu không có gấu và F1 đi cùng thì cụ nào đi con xe kia có cơ hội cắm đầu vào lancan. Mình không tán thành cách phản ứng vì bức xúc của nó, nhưng đã chứng kiến cảnh va chạm rồi dùng súng giải quyết với nhau, vì vậy nếu không hiểu luật xin đừng lái xe, nhất là trên đường cao tốc, vì những đứa đi ngu có khi chỉ vì nó ngu mà người khác lại mất mạng vì nó. ^:)^
Cụ đi vào làn 3 trong cùng 60km/h vẫn vượt được 48km/h. cách 1 làn càng an toàn.

taibala

Xe máy
Khi đi nhớ giữ đúng tốc độ, điều kiện đầu tiên

haminh791

Xe máy
Cụ bảo thằng em cụ bỏ ngay í nghĩ đấy đi nhé.Có ngày hối ko kịp đâu.

Tycon

Xe hơi
Đọc mấy lần vẫn chẳng hiểu gì cả. Hy vọng cách cụ tham gia giao thông không lủng củng và hỗn loạn như cách hành văn của cụ.