01 ngày ở Flamingo Resort Đại Lải

29H88888

Xe buýt
Chung cư Xuân Phương Quốc Hội, NTL Hà Nội
Website
shop.vuimuasam.vn
Đợt vừa rồi Nhà cháu đưa F1, gấu và vài người bạn đi vào Flamingo chơi thấy là một đây là một nơi lý tưởng cho các mục đích sau:

+ Cho gấu và F1 đi chụp hình

+ Đưa bồ nhí đi nghỉ ngơi

+ Đi liên hoan cắm trại vào mùa hè

Có hai đường vào Flamingo nhà cháu lưu ý các cụ nhé. Nếu tính từ Xuân Hòa vào đi qua khu đô thị mới mà do vinaconex sạt đồi, đề làm mấy cái biệt thự trên đồi, các cụ đi hết đường đôi sẽ gặp một cái ngã ba:

Phương án 1: Rẽ phải các cụ sẽ đi qua khu nghỉ dưỡng của lão thành cách mạng, đi qua sân golf Đại Lải khoảng 2 km là tới. Nếu đi đường này các cụ đi khoảng 45% chu vi vòng hồ Đại Lải (theo ước tính chủ quan của nhà cháu), đặc điểm của phương án này là đường khá khó đi các cụ nhé.

Phương án 2: Các cụ đi thẳng tới một cái ngã ba khác có hai đường, đường bên dưới hay bên tay phải dẫn vào khu nhà nghỉ bán rất nhiều thịt sống, đường này là đường cụt chỉ giành cho các cụ đi chơi một mình không kèm gấu. Trong này có mấy nhà nghỉ các cụ đi đến cửa sẽ nhận được sự chào mời nhiệt tình.
Đường bên tay trái đi lên một cái dốc và các cụ chọn đường này để đi 55% chu vi Hồ Đại lải, trên đường đi có rất nhiều biển chỉ dẫn tới Flamingo. Đường này có vẻ dễ đi hơn nhưng nó dài hun hút các cụ kiên nhẫn nhé.

Sau khi đến Flamingo bị chặn lại ở cửa bảo vệ, nhà cháu nói muốn vào tham quan để mua đất, bảo vệ sẽ yêu cầu các cụ phải nói chuyện với Kinh doanh để họ lấy thông tin (chủ yếu là số điện thoại) xây dựng database khách hàng.
Vào tới nơi các cụ sẽ phải thuê xe điện để tham quan khu resort với mức giá 400 K một chuyến (hơi chát), nếu không có nhu cầu tham quan các cụ có thể chụp ảnh hoạc đi tắm ở bãi tắm có trải đá cuội e thấy cũng khá vui. Có vài bức ảnh nhà em ngồi uống cafe và chụp trong 02 khu biệt thự mẫu mời các cụ thưởng lãm:

(do điều kiện đường truyền nhà cháu chưa up ảnh được lấy, tạm ảnh của F1 đã có sẵn trên mạng, nợ các cụ để nhà cháu up sau vậy)

Sau một buổi tham quan và chụp hình nhà cháu quay đầu về Hà Nội (vào một đường, ra một đường sẽ đi trọn một vòng hồ. Khi về qua thị trấn Xuân Hòa sẽ có thịt trâu là sự lựa chọn để ăn tối không tồi. Có 2 quán thịt trâu để các cụ lựa chọn, một quán nằm ngày trục đường nối Xuân Hòa và Phúc Yên và một quán phải rẽ vào đoạn đường to nói Xuân Hòa với Hương Canh (phải đi vào ngõ nhỏ), theo kinh nghiệm của nhà cháu thì đi vào quán bên trong sẽ ngon hơn.

Lần đầu post bài mong các cụ bỏ quá nếu văn phong không ổn hay thông tin quá cũ nhé.

Taxi 0000

Xe hơi
F1 nhà cụ xinh lắm , cụ cho thêm mấy nghìn ảnh phong cảnh, ăn , chơi cho anh em hóng vơi.

GarySpeed

Xe buýt
Em không thích cách làm việc của Resort này. Hôm trước em đi ngang qua, định vào cafe cho biết, mà đến cổng thấy barie, rồi một cậu chạy ra hỏi anh đi đâu, em bảo anh vào chơi uống cafe, chú ấy tương cho một câu 300k/ vé, em chán hẳn. Thiết nghĩ, đã kinh doanh thì có nhiều cách thu tiền, không nhất thiết thu vé vào cửa như vậy, vì như thế là hạn chế khách đến, mà đáng lẽ ra phải open để kinh doanh tốt hơn. Em không tiếc 300k tiền vé, nhưng thà bán cốc cafe 300k còn thoải mái hơn là trò thu vé vào cửa. Sau xe em có mấy bác biển hà nội cũng vào, xong cũng quay ra, lúc em ngồi quán trà ngoài đường chơi, có một bác có tuổi vào cũng tỏ ra rất bức xúc vì cái trò thu vé này

cục sắt

Xe tải
có cụ nào chỉ giúp đường cho nhà em đi với ạ????
hà nội -vĩnh phúc- xuân hòa xong đi như nào ạ??? :(

giangcoi79

Xe điện
có cụ nào chỉ giúp đường cho nhà em đi với ạ????
hà nội -vĩnh phúc- xuân hòa xong đi như nào ạ??? :(
Điến bùng binh xuân hoà cụ rẽ phải đi thẳng một mạch đến hồ khoảng 7km. Đến ngã 3 thì rẽ phải đi qua nhà nghỉ lão thành cách mạng. Cụ cứ đi thẳng theo đường nhựa khoảng 6-7km sẽ tới.

Flamingovietnam

Xe buýt
Nhiều chỗ chụp ảnh đẹp lắm, Cụ chụp ít vậy? Còn thì phọt lên cho AE ngắm nhé.

Hieucook

Xe buýt
F1 nhà cụ xinh quá, chỗ này phù hợp với các cụ có nhu cầu thư giãn yên bình, giá cao, họ bán vé vào cổng là hình thức lựa chọn khách hàng.

Tuanhang9193

Xe buýt
Em không thích cách làm việc của Resort này. Hôm trước em đi ngang qua, định vào cafe cho biết, mà đến cổng thấy barie, rồi một cậu chạy ra hỏi anh đi đâu, em bảo anh vào chơi uống cafe, chú ấy tương cho một câu 300k/ vé, em chán hẳn. Thiết nghĩ, đã kinh doanh thì có nhiều cách thu tiền, không nhất thiết thu vé vào cửa như vậy, vì như thế là hạn chế khách đến, mà đáng lẽ ra phải open để kinh doanh tốt hơn. Em không tiếc 300k tiền vé, nhưng thà bán cốc cafe 300k còn thoải mái hơn là trò thu vé vào cửa. Sau xe em có mấy bác biển hà nội cũng vào, xong cũng quay ra, lúc em ngồi quán trà ngoài đường chơi, có một bác có tuổi vào cũng tỏ ra rất bức xúc vì cái trò thu vé này
Em votka cụ 1 phát để công nhận cụ là người tiêu dùng thông minh ! Mất 300k vé vào cổng , vào rồi nó đòi 600k cốc cafe nữa thì ko biết cụ sẽ cắn răng mà uống 1 lần giải ngố hay ra về và chia tay 300k trong tâm trạng miên man nhỉ

nguyenlamcatba

Xe buýt
Mua luôn căn hộ ở đó đi lúc nào thích về là nghỉ thôi.

cairong_2011

Xe container
Trên này có chỗ nào cho nghỉ cho gia đình khoảng 10-15 người ko các cụ (dạng cả biệt thự, có từng phòng cho từng gia đình ) ?

themsuachua

Xe tải
Con gái cụ kháu khỉnh đáng yêu ghê!

tuannbb

Xe điện
Thêm ảnh ăn chơi nghỉ ngơi đi cụ ơi!

Flamingovietnam

Xe buýt
Trên này có chỗ nào cho nghỉ cho gia đình khoảng 10-15 người ko các cụ (dạng cả biệt thự, có từng phòng cho từng gia đình ) ?
Không có BT như vậy Cụ ạ. Loại rộng nhất có 3 phòng ngủ. Nhưng hiện tại cũng bán cho các đại gia ở HN rồi. Hiện tại chỉ còn Villa loại 1 phòng.

chinhdo

Xe máy
chỗ này ăn uống dịch vụ thế nào cụ ?