[Funland] 1/1968, âm mưu cắt cổ Tổng thống Park Chung-hee và tàu gián điệp USS Pueblo

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Khi đối mặt với dân thường những người lính thông thường không tàn nhẫn để giết. Ngay cả lính Mỹ cũng phạm sai lầm như thế ở Iraq khi đặc nhiệm Hải quân Mỹ tha chết cho đứa bé chăn dê và ông ấy gọi là sai lầm lớn nhất trong cuộc đời. Các cụ đọc link nàyhttps://cand.com.vn/Ho-so-mat/Ngay-dam-mau-cua-dac-nhiem-Hai-quan-My-o-Afghanistan-i482710/
Biệt động, tình báo Triều Tiên rất giỏi vì họ được đào tạo rất bài bản, khắc nghiệt. Cụ nào thích có thể tìm hiểu thêm trong cuốn hồi ký Giọt lệ trong hồn
Vụ đó là do tiếng trực thăng chứ ko phải thằng bé chăn dê

muca

Xe tăng
Em kết thúc ở đây
Cám ơn các cụ đã theo dõi
Đề nghị các cụ xem xong nhanh chân rời khỏi hiện trường về phụ vợ bếp núc, cỗ bàn
Em không chịu trách nhiệm về hậu quả có thể xảy ra chiều tất niên liên quan tới thớt này
Kính báo
Cảm ơn cụ nhiều vì những thông tin bổ ích. Chúc cụ 1 năm mới nhiều sức khoẻ để có thêm nhiều thớt thế này cho các cụ OF và em có chỗ hóng.

coolpix8700

Xe ngựa
Xét về bối cảnh quan hệ quốc tế phức tạp lúc bấy giờ thì không khó hiểu khi mà LX và TQ đang xung khắc với nhau về chủ nghĩa xét lại. LX không muốn viện tro cho VN hàng tối tân vì e bí mật QS sẽ rơi vào tay TQ.
Chủ nghĩa xét lại (Khrushchev) kết thúc năm 1964, sau đó là thời kỳ của Brezhnev, nhưng người tầu vẫn vin vào đó để tố cáo Liên Xô - xét lại.
Còn vũ khí không chuyển được đường bộ (xe lửa) họ có thể chuyển bằng đường biển. Năm 1972 cảng HP bị thủy lôi phong tỏa họ vẫn thả hàng từ phao số 0.
Cái chính là họ vẫn sợ Mỹ nổi khùng. Tướng Mỹ vẫn tuyên bố "Mát nằm dưới cánh B52". Quân Giải phóng mà được trang bị A72 thì chắc không thể có các chiến thuật "trực thăng vận", "phượng hoàng vồ mồi",...!