Chi hội 1 tuần 3 ngày nằm đường cùng e matiz. tí kinh nghiệm góp với mscer

bacabong

Xe tải
trong vòng 1 tuần e nằm lang 3 lần cùng matiz. trong đấy 2 lần gọi cứu hộ. có tí gọi là kinh nghiệm chia sẻ với các cụ.
Lần 1: Xe đang đi, bốc khói mù mịt, nước sôi, phun phè phè qua nắp. sau rất nhiều chuyên gia bắt và khám bệnh. e dự là hỏng rơ le đóng ngắt quạt. Vào gara e rửa két nước, kiểm tra lại đường ống, thay 2 cảm biến nhiệt độ, thay 1 rơle quạt, kiểm tra và bôi keo lại van hằng nhiệt. tổng thiệt hại 350k. đồng thời giải quýêt sơ bộ đc vụ hao nước làm mát của e nó. trong cái rủi lại có cái may :)
Lần 2. Ngay hôm sau :). đang đi lúc trời mưa to. e nó quay ra chết (mới gần đây e nó lại giở chứng này) hôm vào gara đã được bắt ra bệnh là lỏng đường ống dẫn cảm biến khí nạp (cái ống dẫn lên hộp lắp ngay ở giữa, bên dưới kính lái) e đã được hưởng cảm giác dắt ô tô lúc trời mưa + trong giờ cao điểm, cảm giac rất yomost :))
lúc đấy e cũng nghi bộ chia điện như lời thánh Min18 ₫ã từng phán, nhưng hiềm một nỗi chưa mua được cái tô vít chuôi ngắn, nên đành chờ hết mưa rồi vào gara gần đấy nói vệ sinh giúp. làm xong, nổ luôn :) thiệt hại 100k
Lần 3: 3 hôm sau lần 2, em đang vi vu vì xe đã sửa ngon thì thôi ôi e nó chưa ra đến chợ đã vội xỉu ngay, e đề vẫn kêu nhưng do gà nên ko biết gì hơn là gọi cụ thomas ra ăn vạ, cụ ấy phóng ngay ra cùng đội thợ và thay đúng cái cầu chì :))

sau 3 lần lầm lỡ, trưa nay e đã ra chợ giời làm ngay hơn 2 chục cái cầu chì đủ loại, 1 rơ le dự phòng, 1 ống thông hơi, và quan trọng không kém là 1 con tovit ngắn thần thánh.
cầu chì e mua 3 k đã tưởng rẻ, ra đầu chợ bán có 700₫ :))
rơ le tàu khựa 60k
tovit 35k.
e thấy cụ nào còn duyên với matiz thì rất nên làm combo này. biết đâu có lúc sẽ gặp tuần đẹp giời như e :)

duongmark44

Xe tải
Nhuẽng cái đấy magf hỏng cụ xác định còn nhiều cái nữa nhé

Kiyokawa

Xe tải
Thế này, bố em cũng chả dám mua xe ma tịt nữa!

bacabong

Xe tải
Nhuẽng cái đấy magf hỏng cụ xác định còn nhiều cái nữa nhé
em biết là phải do nhiều nguyên nhân ạ. nhưng tự mình làm lúc cấp bách thì trình e chỉ tạm dc thế. còn đâu lại hỏi các cụ. và cuối cùng mới gọi cứu hộ :)

bacabong

Xe tải
Thế này, bố em cũng chả dám mua xe ma tịt nữa!
cụ nghĩ các thánh trong này tự nhiên lên thánh ạ. :) các cụ ấy cũng lang chạ nằm đường mã rồi :)
nhưng tầm suất dày thế này e nghĩ chắc cũng hiếm :))) nhưng e thấy vẫn yêu e nó, tội là do mình ko chăm sóc kỹ :)

vinhangthu

Xe buýt
Thế mới có kinh nghiệm cụ à,con spark cave nhà em trưa nằm đg phát nào nghe cụ kể con của em vẫn hên so với cụ

duongmark44

Xe tải
em biết là phải do nhiều nguyên nhân ạ. nhưng tự mình làm lúc cấp bách thì trình e chỉ tạm dc thế. còn đâu lại hỏi các cụ. và cuối cùng mới gọi cứu hộ :)
Hệ thống điện của cụ có vấn đề về chân tiếp xúc do nước vào hộp cầu chì . Cụ tháo tất cả cầu chì và role ra. Dùng rơ xịt vào toàn bộ chân cầu chì và ổ cắm cầu chì. Dùng giấy nhám đánh sạch chân cầu chì và rơle.
Sau đó tháo hộp cầu chì ra. Một tay ấn chân cắm phía trong, một tay nhét cầu chì va rơ le vào.
Nếu cụ ko vệ sinh sẽ tiếp tục nằm đường : bơm xăng, điều hoà, đèn

adng

Xe điện
Hóa ra cụ mua con matiz 1 cvt đấy à.
Mà cụ yên tâm sẽ gần như ko lăn quay nữa đâu.
Xem thêm và dự tình huống bơm xăng vì cũng gần tới tuổi rồi thôi.

bacabong

Xe tải
Hóa ra cụ mua con matiz 1 cvt đấy à.
Mà cụ yên tâm sẽ gần như ko lăn quay nữa đâu.
Xem thêm và dự tình huống bơm xăng vì cũng gần tới tuổi rồi thôi.
Vầng e sẽ để ý ạ.
Hệ thống điện của cụ có vấn đề về chân tiếp xúc do nước vào hộp cầu chì . Cụ tháo tất cả cầu chì và role ra. Dùng rơ xịt vào toàn bộ chân cầu chì và ổ cắm cầu chì. Dùng giấy nhám đánh sạch chân cầu chì và rơle.
Sau đó tháo hộp cầu chì ra. Một tay ấn chân cắm phía trong, một tay nhét cầu chì va rơ le vào.
Nếu cụ ko vệ sinh sẽ tiếp tục nằm đường : bơm xăng, điều hoà, đèn
Cảm ơn cụ, e sẽ làm sớm và theo dõi báo lại các cụ kết quả
Cụ dìm hàng Matiz quá./.
E không dìm hàng đâu ạ, e thấy kinh nghiệm cũng có tí bổ (với em) nên chia sẻ với các cụ thôi, xe e đã bị nằm đường bao giờ đâu, giờ e nó nằm mới có cơ hội giao lưu đấy ạ :) dự là sau lần này sẽ ổn hơn cụ ạ,
Các cụ cho hỏi, nắp bình nước của em thỉnh thoảng có đọng mấy giọt nước (màu xanh của nước mát) khi vẫn đóng khít, đấy có phải do nắp bị hỏng do hôm sôi nước không ạ

Muon_biet

Xe cút kít
trong vòng 1 tuần e nằm lang 3 lần cùng matiz. trong đấy 2 lần gọi cứu hộ. có tí gọi là kinh nghiệm chia sẻ với các cụ.
Lần 1: Xe đang đi, bốc khói mù mịt, nước sôi, phun phè phè qua nắp. sau rất nhiều chuyên gia bắt và khám bệnh. e dự là hỏng rơ le đóng ngắt quạt. Vào gara e rửa két nước, kiểm tra lại đường ống, thay 2 cảm biến nhiệt độ, thay 1 rơle quạt, kiểm tra và bôi keo lại van hằng nhiệt. tổng thiệt hại 350k. đồng thời giải quýêt sơ bộ đc vụ hao nước làm mát của e nó. trong cái rủi lại có cái may :)
Lần 2. Ngay hôm sau :). đang đi lúc trời mưa to. e nó quay ra chết (mới gần đây e nó lại giở chứng này) hôm vào gara đã được bắt ra bệnh là lỏng đường ống dẫn cảm biến khí nạp (cái ống dẫn lên hộp lắp ngay ở giữa, bên dưới kính lái) e đã được hưởng cảm giác dắt ô tô lúc trời mưa + trong giờ cao điểm, cảm giac rất yomost :))
lúc đấy e cũng nghi bộ chia điện như lời thánh Min18 ₫ã từng phán, nhưng hiềm một nỗi chưa mua được cái tô vít chuôi ngắn, nên đành chờ hết mưa rồi vào gara gần đấy nói vệ sinh giúp. làm xong, nổ luôn :) thiệt hại 100k
Lần 3: 3 hôm sau lần 2, em đang vi vu vì xe đã sửa ngon thì thôi ôi e nó chưa ra đến chợ đã vội xỉu ngay, e đề vẫn kêu nhưng do gà nên ko biết gì hơn là gọi cụ thomas ra ăn vạ, cụ ấy phóng ngay ra cùng đội thợ và thay đúng cái cầu chì :))

sau 3 lần lầm lỡ, trưa nay e đã ra chợ giời làm ngay hơn 2 chục cái cầu chì đủ loại, 1 rơ le dự phòng, 1 ống thông hơi, và quan trọng không kém là 1 con tovit ngắn thần thánh.
cầu chì e mua 3 k đã tưởng rẻ, ra đầu chợ bán có 700₫ :))
rơ le tàu khựa 60k
tovit 35k.
e thấy cụ nào còn duyên với matiz thì rất nên làm combo này. biết đâu có lúc sẽ gặp tuần đẹp giời như e :)
Khoe ra lại làm người khác bực mình, vợ hai sao không chịu chăm sóc cẩn thận và không chịu bảo dưỡng định kỳ để đến mức ốm èo uột thế?

lx3079

Xe tăng
Khoe ra lại làm người khác bực mình, vợ hai sao không chịu chăm sóc cẩn thận và không chịu bảo dưỡng định kỳ để đến mức ốm èo uột thế?
Cụ khó tính thế, người ta cho mình kinh nghiệm không like còn vậy là răng.

mr.hung14

Xe buýt
Có thể lắm cụ ạ. Ron ko chịu đc áp rùi. Có lẽ thay mới là ok. Mà ko thay thì cũng ko sao ạ...

Namxlda

Xe tăng
Biết trước thì đã ko có chuyện lấy kinh nghiệm vào người. Mà thấy buồn cười đi đường toàn thấy xe cứu hộ chở xe đẹp mới lạ.:-|

bacabong

Xe tải
cụ mắng phải lắm ạ. em xin nhận lỗi để tiến bộ, e cũng thấy tội em nó. :(
Có thể lắm cụ ạ. Ron ko chịu đc áp rùi. Có lẽ thay mới là ok. Mà ko thay thì cũng ko sao ạ...
Ron là cái gì hả cụ, cái này e chưa biết
Biết trước thì đã ko có chuyện lấy kinh nghiệm vào người. Mà thấy buồn cười đi đường toàn thấy xe cứu hộ chở xe đẹp mới lạ.:-|
cứu hộ chỗ em gọi toàn bắt bệnh qua điện thoại rồi mang cờ lê tô vít ra chiến luôn rồi về cụ ạ, không phải kéo => nên cũng kinh tế hơn :)

mr.hung14

Xe buýt
Dạ. Ý em là cái nắp khả năng nó bị phá cái lớp chịu áp suất khi nhiệt độ nc tăng cao nên giờ nó bị rỉ nc thôi ạ.

lenguyen_1983

Xe điện
Càu chì em làm cả mớ 30 cái đủ các loại em dùng dần. 1K/1 cái cụ ợ
Tô vít thì em trang bị đủ các thể loại.
Rơ le thì em chưa mua mai chụp ảnh lên tiện mua cả thể