1 tuần với xứ sở hoa anh đào, hành trình tới với Nagoya - Tokyo - Osaka

minhvtv3

Xe tăng

Đoạn này chuẩn bị đến sân bay, ngay sát biển

minhvtv3

Xe tăng

Sân bay Chubu khá nhỏ, lúc em đến nơi là 8h15 mà phải xếp hàng cho đến gần 9 rưỡi mới checkin :((

minhvtv3

Xe tăng

Tính em cẩn thận nên thường ra sân bay sớm nhưng làm check in cả nhà nên khá lâu, 10 rưỡi bay mà 10h kém 15 em mới xong để ra kiểm tra an ninh hàng xách tay, sau đó mới làm thủ tục xuất cảnh. Sau vụ MH 370 nên an ninh càng thắt chặt hơn, em chỉ sợ muộn giờ :(, sau khi xuất cảnh thì đã 10h hơn, chỉ kịp vào mua mấy tút thuốc ở cửa hàng Duty Free rồi lao ra máy bay, cũng chả chụp choạch được gì nữa :(

Lên đến máy bay còn 10p nữa là xuất phát, tạm biệt xứ sở hoa anh đào, hơn 1 tuần với những trải nghiệm tuyệt vời ở 3 TP lớn Tokyo, Osaka và Nagoya, chắc chắn em sẽ quay lại!

Bữa ăn trưa của Vietnam Airlines, thời gian bay lúc về của VNA gấp rưỡi lúc bay sang

Chuẩn bị hạ cánh xuống sân bay Nội Bài, kết thúc những ngày ăn chơi nhảy múa, lại bắt tay vào công việc, cảm ơn các cụ/mợ đã đồng hành cùng em trong hành trình này, nếu cụ nào mà em chưa bún chả được thì cũng thông cảm cho em nhá :)

Chỉnh sửa cuối:

xe thủng lốp

Xe container
Bao giờ cụ đi tiếp thì nhớ post cho bọn em hóng với nhé

CỬU VĂN LONG

Xe container
Cụ ơi ở bên đó cũng có mấy em chuyên ăn vạ ở tàu điện ngầm đấy, vì vậy bạn em dặn là khi đi tàu ở Tokyo giờ cao điểm là cứ giơ 2 tay lên ông nhé, vớ vẩn nó thấy lơ nga lơ ngơ ăn vạ là mất thời gian ngồi giải trình đấy :))

À cái này chuẩn, cô giáo Thảo người Nhật của em cũng dậy em cái này rồi, có những em Geisha đói tiền, ko biết làm cách nào là nên tầu điện ngầm ăn mặc sexy cố tình va vào người ta ăn vạ, những chú bị dính phốt này vừa bị mất tiền vừa bị cớm tóm, nếu người nứoc ngoài thì trục xuất về nước luôn. Những ông nào thích làm phi công thì ở bển có những clb dành cho quý bà từ U35 đổ lên cũng hay lắm, có cả khách sạn tình một đêm như trên thiên đường, cụ Minhvtv3 đi những chỗ đó chưa ?

xe thủng lốp

Xe container
À cái này chuẩn, cô giáo Thảo người Nhật của em cũng dậy em cái này rồi, có những em Geisha đói tiền, ko biết làm cách nào là nên tầu điện ngầm ăn mặc sexy cố tình va vào người ta ăn vạ, những chú bị dính phốt này vừa bị mất tiền vừa bị cớm tóm, nếu người nứoc ngoài thì trục xuất về nước luôn. Những ông nào thích làm phi công thì ở bển có những clb dành cho quý bà từ U35 đổ lên cũng hay lắm, có cả khách sạn tình một đêm như trên thiên đường, cụ Minhvtv3 đi những chỗ đó chưa ?
Ặc cụ cũng đi rồi phỏng :D