[VHGT & ATGT] 141 hoặc là tổ công tác liên ngành : NGUYỄN VĂN CỪ -LONG BIÊN-HN

daihung4000

Xe tải
Chuyện là thế này : Nhà em ở nguyễn văn cừ - đi uống nước hôm trời nóng đỉnh điểm. Đi vào phố nên lấy 2 bánh ra đi. 2 bánh lại là xe biển 90.
Nhà em có thói quen bất di bất dịch là lên xe là đội mũ bảo hiểm đi 1m cũng đội.
Hôm ấy khi đi em thấy khoảng 1 rổ bị bắt từ già đến trẻ.
Lúc về em bị bộ đàm báo là vừa đi vừa đội mũ ( lúc vào nghe thấy nói thế) chắc do biển 90 sau khi đi qua thì chốt ở trên nhìn thấy biển 90 nên báo về là vừa đi vừa đội mũ.
em bị gọi vào xuống xe rất bình tĩnh, hỏi có vấn đề gì. thì tay gọi em vào bảo bộ đàm báo về là vừa đi vừa đội mũ, e nói luôn em đi từ bờ hồ sang đây đội mũ từ nhà cho đến hồ và từ hồ đội về chứ không phải đâu nhé. xxx bảo cứ từ từ hỏi lại có gì mà xồn xồn lên. thế là xxx ra bấm bộ đàm chả hiểu nó rì vì thấy đi ra xa xa xong lại vào gạch cái phấn ở yên em đi. Xong một đồng chí khác ra hỏi cho kiểm tra giấy tờ.( chả kiểm tra gì cả chỉ hỏi mổi giấy tờ) Em bảo oke : em cho kiểm tra giấy tờ đầy đủ. Bảo em không gương nhé. Hỏi bảo hiểm đâu? em bảo em chưa mua. Thế phạt 190k.
em đồng ý theo đúng chủ chương của chính phủ và nhà nước. yêu cầu lập biên bản phiếu phạt.để em ký nếu có và ra về.
xxx dắt em vào trong bàn trong để giấy tờ xe em trên bàn giao cho xxx khác bảo là đủ giấy tờ nhé. thiếu bảo hiểm và gương. đồng chí tiếp nhận lại bảo em là 190k . e bảo lập biên bản cho em.
đồng chí ấy thấy em nói thế ngẩng mặt lên nhìn giở quyệt luật ra rồi gấp lại. xong đưa cho XXX giao thông mặc áo vàng. XXX giao thông hỏi vấn đề gì đấy. thì bảo đủ giấy tờ thiếu bảo hiểm và gương. Em nói với vào lập biên bản cho em thiếu bảo hiểm chứ không phải không đội mũ bảo hiểm nhé. đồng chí thường phục bảo thì đã nói là thiếu bảo hiểm rồi.
xxx áo vàng. trường hợp này kiểm tra nhắc nhở cho đi.
đồng chí thường phục sao lại cho đi nó có xin đâu mà cho đi.
xxx áo vàng thôi nhắc nhở.
đồng chí thường phục nó muốn đi thì phải mở mồm ra xin chứ.
em không nói câu nào cầm đk xe và giấy phép lái xe đi . vì xxx áo vàng đưa lại cho em.

Thiết nghĩ cái mũ bảo hiểm nó nặng mấy cân, nó có nóng và bí đến mức độ là anh em ra đường cần phải bỏ ra cho thoáng không ?
em đứng đó 2-3 phút gì đó mà bắt được khoảng chục mạng.
Mai em sẽ đi mua nốt cái bảo hiểm cho xe máy. còn bắt thì cứ lập biên bản xem đúng sai đến đâu.

văn Mười

Xe tải
Em nể cụ luôn đấy :) . Em là em xin ngay từ đầu đấy !

meomu286

Xe hơi
cụ làm thế là đúng, ủng hộ cụ chủ

Thánh Lêu

Xe hơi
Cụ xử lý thế là đúng nhưng hơi rắn.

TonyG

Xe hơi
Giờ cũng phải doanh số ngày đấy cụ ah

dung37c1

Xe tăng
Dạo này thấy các Bác ít làm hơn

Ngô Minh Tâm

Xe buýt
Cụ chủ xử lý như vậy là ok đấy.

Hung.audit

Xe máy
bố bảo nó cũng không dám lập biên bản mỗi cái lỗi bổ sung :))

Bát Mã

Xe điện
Tôi ở ngoại ô, nhà xinh, hoa thơm, trái lành !
Chuyện là thế này : Nhà em ở nguyễn văn cừ - đi uống nước hôm trời nóng đỉnh điểm. Đi vào phố nên lấy 2 bánh ra đi. 2 bánh lại là xe biển 90.
Nhà em có thói quen bất di bất dịch là lên xe là đội mũ bảo hiểm đi 1m cũng đội.
Hôm ấy khi đi em thấy khoảng 1 rổ bị bắt từ già đến trẻ.
Lúc về em bị bộ đàm báo là vừa đi vừa đội mũ ( lúc vào nghe thấy nói thế) chắc do biển 90 sau khi đi qua thì chốt ở trên nhìn thấy biển 90 nên báo về là vừa đi vừa đội mũ.
em bị gọi vào xuống xe rất bình tĩnh, hỏi có vấn đề gì. thì tay gọi em vào bảo bộ đàm báo về là vừa đi vừa đội mũ, e nói luôn em đi từ bờ hồ sang đây đội mũ từ nhà cho đến hồ và từ hồ đội về chứ không phải đâu nhé. xxx bảo cứ từ từ hỏi lại có gì mà xồn xồn lên. thế là xxx ra bấm bộ đàm chả hiểu nó rì vì thấy đi ra xa xa xong lại vào gạch cái phấn ở yên em đi. Xong một đồng chí khác ra hỏi cho kiểm tra giấy tờ.( chả kiểm tra gì cả chỉ hỏi mổi giấy tờ) Em bảo oke : em cho kiểm tra giấy tờ đầy đủ. Bảo em không gương nhé. Hỏi bảo hiểm đâu? em bảo em chưa mua. Thế phạt 190k.
em đồng ý theo đúng chủ chương của chính phủ và nhà nước. yêu cầu lập biên bản phiếu phạt.để em ký nếu có và ra về.
xxx dắt em vào trong bàn trong để giấy tờ xe em trên bàn giao cho xxx khác bảo là đủ giấy tờ nhé. thiếu bảo hiểm và gương. đồng chí tiếp nhận lại bảo em là 190k . e bảo lập biên bản cho em.
đồng chí ấy thấy em nói thế ngẩng mặt lên nhìn giở quyệt luật ra rồi gấp lại. xong đưa cho XXX giao thông mặc áo vàng. XXX giao thông hỏi vấn đề gì đấy. thì bảo đủ giấy tờ thiếu bảo hiểm và gương. Em nói với vào lập biên bản cho em thiếu bảo hiểm chứ không phải không đội mũ bảo hiểm nhé. đồng chí thường phục bảo thì đã nói là thiếu bảo hiểm rồi.
xxx áo vàng. trường hợp này kiểm tra nhắc nhở cho đi.
đồng chí thường phục sao lại cho đi nó có xin đâu mà cho đi.
xxx áo vàng thôi nhắc nhở.
đồng chí thường phục nó muốn đi thì phải mở mồm ra xin chứ.
em không nói câu nào cầm đk xe và giấy phép lái xe đi . vì xxx áo vàng đưa lại cho em.

Thiết nghĩ cái mũ bảo hiểm nó nặng mấy cân, nó có nóng và bí đến mức độ là anh em ra đường cần phải bỏ ra cho thoáng không ?
em đứng đó 2-3 phút gì đó mà bắt được khoảng chục mạng.
Mai em sẽ đi mua nốt cái bảo hiểm cho xe máy. còn bắt thì cứ lập biên bản xem đúng sai đến đâu.
Ko đủ giấy tờ bị phạt là đúng, cho đi ko phạt thì lẽ ra cũng nên cảm ơn cho đàng hoàng.

kid_qx2

Xe điện
Website
bossdoor.tk
Ủng hộ tinh thần chấp hành luật giao thông của cụ chủ.

ubisapro

Xe trâu
Nói chung xxx bây giờ kiêu lắm. Lỗi nhẹ (nếu biết luật) thì thường ... ngại lập biên bản lắm. Mất công viết mà chả được cái mứt j. E thấy vậy ;))

Nếu rắn, lập biên bản xong, bắt nộp phạt tại chỗ luôn. nhẹ hều nên cứ chiến đi ;))

Longpro8x

Xe tải
" đồng chí thường phục : nó muốn đi thì phải mở mồm ra xin chứ "
nghe câu này chỉ muốn chốt phát mồm cụ nhỉ.
P/s : hôm trước e cũng đi làm về hướng yên viên sang long biên , đi gần đến đầu Yên Viên thì bị mấy anh vẫy vào kiểm tra giấy tờ ( xe em không gương , có đội mũ ) đang định đưa nốt cái bảo hiểm hết hạn thì XXX áo vàng bảo cho đi luôn, em cảm ơn rồi té :D