[CCCĐ] 15 ngày du hý châu Âu: Ý, Thụy Sỹ, Đức, Hà Lan, Bỉ, Pháp ( đi tour )

Vulq71

Xe container
Đầu tháng 8 vừa rồi, em và gấu lên đường du lịch châu Âu trong 15 ngày theo tour.
Thủ tục thì công ty du lịch lo hết, chỉ chuẩn bị hành trang và đúng lịch lên đường. Em xin chia xẻ những hình ảnh ghi lại trong hành trình qua 6 quốc gia với tầm 20 thành phố. Lưu ý: Trình chụp choẹt bằng zero, máy cùi nên mong mọi người đừng chê.

Visa Schengen

Vé máy bay

Sân bay Nội bài ga mới đây ạ

Máy bay Boeing 777-300 của hãng Qatar đưa nhà em đến châu Âu cổ kính và thơ mộng.

Luigi

Xe tải
Hóng ảnh của cụ. Dưng mà em thấy 15 ngày mà đi những 6 nước và 20 thành phố thế thì vất quá cụ nhẩy!

Zinrua

Xe máy
Em lót dép hóng tiếp ảnh cụ

Lavender3593

Xe đạp
Trồi ôi. Đẹp quá

lynk_toto

Xe hơi

Dinh thự của Mussolini trên quảng trưởng Venezia

Quang cảnh gần đấu trường Coloseum

Đây là toàn cảnh đấu trường nổi tiếng, vì máy em không thể chụp được toàn cảnh nên lấy trên google để minh họa.

Cận cảnh đấu trường

Em xin lỗi chen ngang chút nhé :) thế mà ko biết em với cụ giao lưu ở đấy nhỉ :)

Kho

Xe điện
tour này hết bao nhiêu 1 người hả cụ ?

longmama

Xe điện

Đài phun nước Trevi, được đánh giá là một trong những đài phun nước đẹp nhất thế giới. Rất tiếc em đến lại đúng dịp chính phủ Ý đang sửa chữa. Đúng ra nó phải như thế này:

( ảnh google )
Nó cũng chẳng đẹp đến như Cụ nói đâu. Bé tý người thì đông như nêm cả ngày lẫn đêm.
Nói chung đi Châu Âu thì nước Ý theo cảm nhận của E là mọit trong những nơi đẹp nhất và nhiều nơi tham quan nhất. Về cơ bản nó có kiến trúc cổ kính và cực kỳ hoành tráng

longmama

Xe điện
Ở Rome cực bẩn, giao thông hỗn loạn chả khác gì Việt Nam. An ninh cực kém, cướp giật ngay giữa ban ngày luôn

simplazavn

Xe buýt
Tiếp đi cụ, e nghiên cứu để năm sau dẫn 1 đoàn anh em OF đi.

Nếu đang ở nước ngoài ko cần nghe ngôn ngữ em chỉ cần nhìn cái là biết đây là đoàn du khách người Việt. Ko phải vì e là người Việt nên đương nhiên phải nhận ra đồng bào đâu nhá. Vì những tiểu tiết cơ ạ. He he

• Vodka
Reactions: ZHZ

CleoNguyen

Xe buýt
Hết 90tr/ người cụ ạ
Tour này của cụ mợ hoành tráng quá ạ, chắc ít người theo nổi. Cảnh đẹp quá cụ ạ, em cũng ráng cày cuốc hi vọng có ngày được như cụ mợ du hí châu âu cho biết đó biết đây

CleoNguyen

Xe buýt
Nếu đang ở nước ngoài ko cần nghe ngôn ngữ em chỉ cần nhìn cái là biết đây là đoàn du khách người Việt. Ko phải vì e là người Việt nên đương nhiên phải nhận ra đồng bào đâu nhá. Vì những tiểu tiết cơ ạ. He he
em nghe cụ nói đến " tiểu tiết" là em hình dung ra môt đội quân lộn xộn, to tiếng, nghêng ngang... không biết có đúng không cụ nhỉ hehe

• Vodka
Reactions: ZHZ

Mademoiselle

Xe đạp
Chúc cụ có chuyến đi vui vẻ.

Ngày càng nhiều cụ đi Châu Âu nhỉ? đợt rồi nhà em cũng tiếp đoàn các bác từ VN sang những mười mấy người (cả người lớn và trẻ con). Công nhận dân Việt Nam giàu thật. Các bác sang mà cứ chỉ chăm chăm đi Paris để mua đồ hiệu. Nói chung theo em đi châu âu các cụ nên kết hợp đi du lịch và giải trí vào thì sẽ hay hơn là chỉ đi ngắm cảnh. Vì cảnh củng ở Châu âu nó cũng na ná như nhau, quan trọng là phải tận dụng cơ hội để hoà nhập vào với cuộc sống của người bản địa thì nó mới vui. Đợt vừa rồi bên em có mấy cái festival về nhạc điện tử, hội tụ toàn DJ hàng đầu thế giới. Tổ chức trong 3 ngày liền và mỗi ngày đều đặn từ 4h chiều đến 3h sáng hôm sau, bên trong ngoài các điểm bán đồ có cồn ra, còn có các quán bán đồ ăn để cho các dân chơi nạp năng lượng, rồi có cả đội ngũ y tế thường xuyên đi kiểm tra để xem có dân chơi nào xỉu không thì đưa ra cấp cứu. Rồi vào trong cơ man nào các thanh niên nam nữ ưu tú, trai xinh gái đẹp, ăn mặc mát mẻ, body chuẩn không phải chỉnh. Các bác nhà mình sang chơi sướng quá cứ bảo "không biết đến bao giờ VN mới tổ chức được hoành tráng thế này :D".
Ý cụ là Tomorrow Land? Vậy cụ ở Bỉ hả?
Năm nay e cũng nhăm nhe đi cái đó, có điều vé nó sold out từ đời nào rồi cụ, phải book trước cả năm cơ.
Cụ thớt đi tour giá mắc nhỉ, dù sao cũng chúc cụ vui!

em nghe cụ nói đến " tiểu tiết" là em hình dung ra môt đội quân lộn xộn, to tiếng, nghêng ngang... không biết có đúng không cụ nhỉ hehe
Dạ, ko phải. Chi tiết đó luôn đúng với dân Tàu. Em nhìn trang phục thôi. Dân Việt mình hầu hết khi đi du lịch đều ăn mặc rất nghiêm chỉnh. Nam thì quần âu áo sơ mi đóng thùng. Đặc biệt là chị em váy vóc diêm dúa điệu đàng làm dáng hết cỡ. Nó khác hẳn dân nước khác, họ thường ăn mặc rất đơn giản nhưng phù hợp với đi du lịch : quần bò, quần hộp áo phông.

CleoNguyen

Xe buýt
Dạ, ko phải. Chi tiết đó luôn đúng với dân Tàu. Em nhìn trang phục thôi. Dân Việt mình hầu hết khi đi du lịch đều ăn mặc rất nghiêm chỉnh. Nam thì quần âu áo sơ mi đóng thùng. Đặc biệt là chị em váy vóc diêm dúa điệu đàng làm dáng hết cỡ. Nó khác hẳn dân nước khác, họ thường ăn mặc rất đơn giản nhưng phù hợp với đi du lịch : quần bò, quần hộp áo phông.
hehe vậy mà e cứ tưởng...nhưng e thấy đa số dân mình đi du lịch là to tiếng lắm ạ, nói chuyện xôm như cãi nhau hehee

buzzy

Xe tải
Ngày xưa thôi cụ ơi, bây giờ cũng toàn quần sooc áo phông, giày thể thao