[Funland] 2.4- ngày thế giới nhận thức tự kỷ.

minh0075

Xe điện
Ngay mai là ngày trẻ tự kỷ, căn bệnh( hội chứng) này giờ ko còn xa lạ gì nữa, cá nhân chúng em cũng có một vài người quen có con bị, người thì nặng, người thì nhẹ. Nằm xem ti vi nghĩ tản mát về mấy chuyện nay.
- Viện sức khoả tâm thần TW1 lại có vụ buôn bán ma tuý, bay lắc ngay trong BV, năm trước thì cấp giấy chứng nhận tâm thần hàng Fake.
- Hỏi về mấy cái tài liệu về bệnh học bào thai, bà bs ở Ý nói ở Ý họ ít can thiệp bào thai, có sao đẻ vậy, theo ý chúa. Nhưng ở Ý, chính phủ hỗ trợ tốt các cháu ko may mắn.
- Trẻ tự kỷ cũng phải lớn lên, cha mẹ họ phải già đi. QH có sếp mới, QH toàn bàn chuyện to, trẻ tự kỷ nặng mỗi tháng được hỗ trợ mấy trăm nghìn, gia đình tự chăm sóc. Vấn đề ở đây còn liên quan đến sự an toàn của gia đình và cộng đồng, khi nhưng người lớn sức vóc khoẻ mạnh, nhưng nhận thức ko ổn định, lại ko được cách ly?
Con nhà 1 chị bạn 20yo, năm ngoái đánh bố chảy máu đầu vì ko cho nó ăn đồ ăn trong tủ lạnh.
- Giá trông trẻ TK rất đắt, các lớp toàn tự phát, mấy gia đình bảo nhau đưa các bé( ko đi học bình thường được) Trẻ TK được trông cùng các bạn mắc các chứng rối loạn khác như bệnh Down, sa sút trí tuệ, dị tật...

Md81

Xe tải
Nan giải lắm cụ ah, bên nhà em có đứa cháu bị nặng, sau mẹ nó không chịu được nên chọn cách giải thoát bản thân.
Các cháu khuyết tật có chính sách của nhà nước nhưng không thể so với tư bản giãy chết được

minh0075

Xe điện
Nan giải lắm cụ ah, bên nhà em có đứa cháu bị nặng, sau mẹ nó không chịu được nên chọn cách giải thoát bản thân.
Các cháu khuyết tật có chính sách của nhà nước nhưng không thể so với tư bản giãy chết được
Khổ thân.
Cái này em nghỉ phải luật hoá, mang ra bàn để tìm cách giải quyết mà bố mẹ ko cảm thấy có lỗi với người tự kỷ. Tập trung chúng vào nuôi dưỡng rõ ràng sẽ rẻ hơn chứ như đây mặc kệ gia đình.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Khổ thân quá cụ nhỉ, thương cả 2 mẹ con

Long_cin

[Tịch thu bằng lái]
Nói bảo vô tâm
Năm 360 ngày, đến 370 ngày kỷ niệm. Báo đài in dân không biết bao nhiêu chữ. Cơ quan đoàn thể tụ họp căng băng rôn khẩu hiệu tùm lum
Rồi, kết quả sao các cụ các mợ cho ta kiến về ta thức cộng đồng cái
Không biết bọn Tây lông nó kỷ niệm sao chứ bên cái xứ ơ kìa tiến lên CNXH có hẳn cái bàn thi đua khen thưởng ăn với đi trao giải và nghĩ ra ngày kỷ niệm
Ớn não, nghèo chạy ăn từng bữa mà cứ thấy bày trò

minh0075

Xe điện
Nói bảo vô tâm
Năm 360 ngày, đến 370 ngày kỷ niệm. Báo đài in dân không biết bao nhiêu chữ. Cơ quan đoàn thể tụ họp căng băng rôn khẩu hiệu tùm lum
Rồi, kết quả sao các cụ các mợ cho ta kiến về ta thức cộng đồng cái
Không biết bọn Tây lông nó kỷ niệm sao chứ bên cái xứ ơ kìa tiến lên CNXH có hẳn cái bàn thi đua khen thưởng ăn với đi trao giải và nghĩ ra ngày kỷ niệm
Ớn não, nghèo chạy ăn từng bữa mà cứ thấy bày trò
Sáng nào ngày này ti vi cũng sẽ nói vài câu, rồi thôi. Cái nghành cần lên tiếng giúp đỡ cho người TK là nghanh tâm thần, thì nó be bét ra như thế.

reindeer

Xe tải
Em nói thật đã tàn tật mà không có tiền thì cùng cực lắm, đừng mong gì ở xã hội và nhà nước. Em lại nhớ đến cái xã hội thối nát mà em từng học tập họ quan tâm đến người tàn tật!

minh0075

Xe điện
Em nói thật đã tàn tật mà không có tiền thì cùng cực lắm, đừng mong gì ở xã hội và nhà nước. Em lại nhớ đến cái xã hội thối nát mà em từng học tập họ quan tâm đến người tàn tật!
Khổ ở chỗ là cứ mất đứt 1 người cho cái việc nuôi dưỡng, trông coi người ko may mắn đó, gánh nặng từ đó mà ra.
Suy cho cùng, khi họ lớn lên thì hành vi họ ko an toàn, vậy luật pháp phải có quy định gì chứ nhỉ, em thấy nếu bắt buộc cách ly, cũng là tốt cho gia đình( cả về mặt tâm lý, vì họ nghĩ là làm theo luật, ko ruồng rẫy người thân).
Nhà em có con cháu, hồi mới ra trường hay sang em chơi, vui vẻ happy, đi làm lấy chồng vẫn sang, bẵng đi mấy năm ko thấy nó sang. Hôm trước bà cả nhà em nói mới biết, đẻ thằng cu năm nay 6yo chưa biết nói, thánh ra chả đi được đâu, chả muốn đi đâu nữa.