[Thảo luận] 28/2/2010 i30 bạc (30S-9826) và văn hóa lái xe

quanbom

Xe máy
Chào các bác !

Em vừa gặp chuyện bực mình quá nên đành phải phọt lên đây chia sẻ :102:

Số là tối nay em đi ăn cỗ xong thì về nhà, bình thường thi đi Phạm Ngọc Thạch, nhưng ông già hứng chí bảo đi Xã Đàn - Kim Liên. Đang đi sát giải phân cách làn trong cùng thì từ bên phải có một chú Huyndai i30 bạc phóng vượt lên rồi tạt đầu ngay xe em, chỉ kịp nghe kêu xoẹt một phát đau đớn :'(. Lúc đấy em đã phanh rồi nhưng không thể đánh sang trái được nữa vì sợ phang vào giải phân cách. Lúc quay sang thì thấy chú i30 đã phóng tít lên trước và không có dấu hiệu gì để dừng lại giải quyết. Em bèn phóng vượt lên ép vào giải phân cách, kéo cửa kính xuống và yêu cầu tấp vào lề giải quyết. Bên kia vẫn không có thiện chí dừng lại, cả bác tài (u40) và vợ (e đoán thế) hỏi (trong lúc xe vẫn chạy):

- Thế có làm sao không ? *-)

Em không biết nên hiểu câu hỏi này theo ý nào nữa. Ý của chú ý có thể là xe có làm sao không, hay là "chú thích ý kiến gì(y)"
Em vẫn kiên quyết và cuối cùng cả 2 tấp vào lề phân xử

Trong xe có cả nhà ( vợ, chồng, 2 con nhỏ). Ban đầu bác kia xuống bảo thông cảm, tại có việc vội nên đi như vậy, bỏ qua để đi tiếp và lên xe định phóng đi luôn. Ông già em bực với thái độ đó quá thì chặn đầu lại. Lúc này cả vợ cả chồng bên kia xuống hỏi đi hỏi lại:

Em thề với các bác em vẫn không hiểu "làm sao" là "làm sao" , liền chỉ cho bên kia thấy vết xước. Lúc này cô vợ kia lên tiếng mà em tí ngất ở đấy:

- Anh đi sai rồi, lúc đấy tôi vượt lên thì anh phải đi chậm lại, rõ ràng anh đi đằng sau tôi :77::77::77:

Lúc này thì em bực quá quát thẳng vào mặt bà đấy: :77:

- Xe chị vượt phải là sai rõ ràng rồi còn gì. Muốn vượt thì phải xin xi-nhan trái rồi xe trước cho vượt mới được vượt. Làm gì có chuyện vượt phải tạt đầu rồi bảo người khác sai. Đi xe thì phải học luật trước rồi hẵng cãi !

Xong thấy chị ý im re, lũ trẻ con ngồi trong xe không hiểu gì. Ông già em xót xe nên cũng bực lắm. Em bảo không có thông cảm thông kiếc gì hết, thái độ kém lại còn cãi cùn, dán tiền vào đấy. Đứng nói này nói nọ một chút thì em chán quá chẳng muốn cãi nhau nữa, mệt cả người. Cuối cùng bên kia cho số điện thoại, nhưng nghĩ chắc cũng chả để làm gì nên mặc kệ.
Xong con i30 đấy phóng đi luôn.

Ảnh em bắn bằng di động hơi mờ, các bác thông cảm
Lúc chụp biển số xe chị kia còn lên giọng bảo cứ chụp thoải mái, gọi bảo hiểm công an thoải mái. Em nản thật

Đây là tình trạng xe em, nẫu cả người, ngồi trên xe mà ông già thở ngắn thở dài :'(

Lẽ ra sự việc không đến nỗi cãi nhau như thế nếu bên kia có thiện chí tấp vào lề giải quyết. Và cũng biết đường mà nhận lỗi sai. Đằng này tạt xong bỏ chạy, rồi cãi cùn. Mệt cả người. Rằm tháng giêng mà đen thế :102:

Gửi vài lời đến các bác tài, đi ngoài đường nhớ mà bình tĩnh xử lý tình huống, có vội đến đâu thì cũng phóng cho cẩn thận. Như ông i30 kia chở cả nhà đi ẩu như thế, may mà chỉ làm xước xe, chứ nặng hơn thì ai biết được. Và nếu lỗi của mình rành rành ra đấy thì biết đướng mà nhận lỗi, anh em còn thông cảm. Chứ đã sai mà còn cố chấp thì người ta đánh giá văn hóa lùn đấy

Sau khi post xong bài này và đọc comment của các bác em cũng thấy mình hiền quá. Nhưng hôm nay về mệt, em chỉ muốn về nằm cho nhanh, không muốn dài dòng lôi thôi. Có số điện thoại đây rồi giải quyết sau cũng được. Cảm ơn các bác nhiều !

PS: hôm nay em đã gọi điện cho chú i30 và hẹn sáng mai giải quyết. Chú ý bảo cũng thấy áy náy và chịu chi phí sửa hết 600k. Như vậy là ok. Em cũng thấy xuôi. Được cái chú i30 cũng chịu hợp tác :)

Các bác vodka em đỡ buồn (b)

Chỉnh sửa cuối:

hoangtujun

Xe tải
vodka cho cụ. Xót cái xe quá

PhúcStyle

Xe buýt
Website
www.facebook.com
bác lấy số làm gì , phải tiền luôn chứ . nó thách cụ sao cụ không gọi công an với bảo hiểm luôn :mad: em nghe mà muốn tát con mụ kia 1 cái quá:mad: chia buồn cùng cụ.hic

ThangUSD

Xe hơi
Vodka thì em không vote, vì bác xử lý... chán quá!
***, nó cùn thế mà Bác bỏ qua, em đến :77: Bác.

xecoi

Xe tải
U40 mà văn hóa còn lùn thế thì kụ mệt làm gì sớm. Cứ giải quyết tận gốc luôn. Kiểu cãi cùn thế bác cứ gọi XXX cho lành ợ

Cụ vượt lên tạt lại cho nó một phát !

tungwalkalone

Xe tăng
Sao bác hiền thế!? :mad:

banphagia

Xe tăng
bị nặng vậy sao cụ không bắt đền nhỉ?cụ hại mụ kia a?

Bao Công

Xe buýt
Ở đâu còn lâu mí lói e sợ bị oánh pom nhắm!
Em đúng là :77: cụ. Đọc bài của cụ mà em tức anh ách. Chả hiểu cụ xử lý kiểu giề? Cụ có biết là cụ xử lý như thế U40 kia sẽ vượt bao nhiêu xe khác nữa kiểu như thế không?
Cùng tình huống này nếu "thái độ" nhà kia lịch sự ừ thì cụ cho qua em không nói gì. Đằng này,....:^)

kid1984

Xe hơi
Website
www.kimkhihongson.com
Cụ xử vụ này hiền quá, nhưng chuyện qua roài, cái lão đi I30 kia kiểu gì thì cũng gặp hạn. em mà gặp em vẽ cho nó cái logo cho bõ tức!!!:mad:

peacy

Xe máy
Bác nên gọi luôn cho công an đến giải quyết sự việc, chứ lại để nó đi như thế thì sau này thói đấy ko chừa được đâu.

Xe Thồ Xịn

Xe công OF
Chia buồn với bác chủ thớt, em cũng một lần bị tạt đầu trong phố như thế này. Chú kia sau khi tạt em xong liền chạy luôn, em đuổi theo lên ra hiệu dừng lại để giải quyết nhưng chú ấy không những không dừng lại mà bỏ chạy luôn. Hôm đấy em bực quá nên đuổi bằng được, cuối cùng cũng chặn được chú ấy lại.

Dừng xong em yêu cầu xuống giải quyết và giải thích rất nhã nhặn là chú có 2 cái sai, thứ nhất là chú ấy vượt phải tạt đầu, thậm chí còn không xi nhan, thứ hai là chú ấy gây tai nạn xong không đứng lại giải quyết mà bỏ chạy.

Thôi thì ta cứ gọi mấy anh áo vàng ra giải quyết, có gì nhờ anh ấy phân xử.

Miệng nói tay em lấy điện thoại ra chụp biển số xe, chụp vết xước bên tài ở đuôi xe chú ấy, vết móp bên phụ ở đầu xe em.

Cuối cùng thì chú này cũng ngoan như cún con.

Lai Au

Xe tăng
Kụ đấu khẩu với mụ vợ làm giề. Ku chồng lái cơ mà?
Chẳng biết có nên dùng văn hóa để nói chuyện với kiểu ngài ấy ko?
Đi sơn lại xe đi kụ chủ thớt, để thế nhìn tức lắm

xe365vn

Xe container
hihi thôi bỏ qua cho lành cụ à, chấp làm gì vì còn có con cái trong xe... củ xử lý thế được rồi, hạ họa thôi(b)

vietran

Xe ba gác
Nói chung cụ giải quyết k ổn, chẳng hiểu mất công đuổi theo để làm gì, để lấy số điện thoại của nó:))

E43000

Xe tăng
Cụ chủ đúng là hiền quá! bỏ qua cũng được nhưng với người biết nói câu xin lỗi thôi :102:

ChinhUy

Xe buýt
Chào các bác !

Em vừa gặp chuyện bực mình quá nên đành phải phọt lên đây chia sẻ :102:

Số là tối nay em đi ăn cỗ xong thì về nhà, bình thường thi đi Phạm Ngọc Thạch, nhưng ông già hứng chí bảo đi Xã Đàn - Kim Liên. Đang đi sát giải phân cách làn trong cùng thì từ bên phải có một chú Huyndai i30 bạc phóng vượt lên rồi tạt đầu ngay xe em, chỉ kịp nghe kêu xoẹt một phát đau đớn :'(. Lúc đấy em đã phanh rồi nhưng không thể đánh sang trái được nữa vì sợ phang vào giải phân cách. Lúc quay sang thì thấy chú i30 đã phóng tít lên trước và không có dấu hiệu gì để dừng lại giải quyết. Em bèn phóng vượt lên ép vào giải phân cách, kéo cửa kính xuống và yêu cầu tấp vào lề giải quyết. Bên kia vẫn không có thiện chí dừng lại, cả bác tài (u40) và vợ (e đoán thế) hỏi (trong lúc xe vẫn chạy):

Em không biết nên hiểu câu hỏi này theo ý nào nữa. Ý của chú ý có thể là xe có làm sao không, hay là "chú thích ý kiến gì(y)"
Em vẫn kiên quyết và cuối cùng cả 2 tấp vào lề phân xử

Trong xe có cả nhà ( vợ, chồng, 2 con nhỏ). Ban đầu bác kia xuống bảo thông cảm, tại có việc vội nên đi như vậy, bỏ qua để đi tiếp và lên xe định phóng đi luôn. Ông già em bực với thái độ đó quá thì chặn đầu lại. Lúc này cả vợ cả chồng bên kia xuống hỏi đi hỏi lại:

Em thề với các bác em vẫn không hiểu "làm sao" là "làm sao" , liền chỉ cho bên kia thấy vết xước. Lúc này cô vợ kia lên tiếng mà em tí ngất ở đấy:

- Anh đi sai rồi, lúc đấy tôi vượt lên thì anh phải đi chậm lại, rõ ràng anh đi đằng sau tôi :77::77::77:

Lúc này thì em bực quá quát thẳng vào mặt bà đấy: :77:

- Xe chị vượt phải là sai rõ ràng rồi còn gì. Muốn vượt thì phải xin xi-nhan trái rồi xe trước cho vượt mới được vượt. Làm gì có chuyện vượt phải tạt đầu rồi bảo người khác sai. Đi xe thì phải học luật trước rồi hẵng cãi !

Xong thấy chị ý im re, lũ trẻ con ngồi trong xe không hiểu gì. Ông già em xót xe nên cũng bực lắm. Em bảo không có thông cảm thông kiếc gì hết, thái độ kém lại còn cãi cùn, dán tiền vào đấy. Đứng nói này nói nọ một chút thì em chán quá chẳng muốn cãi nhau nữa, mệt cả người. Cuối cùng bên kia cho số điện thoại, nhưng nghĩ chắc cũng chả để làm gì nên mặc kệ.
Xong con i30 đấy phóng đi luôn.

Ảnh em bắn bằng di động hơi mờ, các bác thông cảm
Lúc chụp biển số xe chị kia còn lên giọng bảo cứ chụp thoải mái, gọi bảo hiểm công an thoải mái. Em nản thật

Đây là tình trạng xe em, nẫu cả người, ngồi trên xe mà ông già thở ngắn thở dài :'(

Lẽ ra sự việc không đến nỗi cãi nhau như thế nếu bên kia có thiện chí tấp vào lề giải quyết. Và cũng biết đường mà nhận lỗi sai. Đằng này tạt xong bỏ chạy, rồi cãi cùn. Mệt cả người. Rằm tháng giêng mà đen thế :102:

Gửi vài lời đến các bác tài, đi ngoài đường nhớ mà bình tĩnh xử lý tình huống, có vội đến đâu thì cũng phóng cho cẩn thận. Như ông i30 kia chở cả nhà đi ẩu như thế, may mà chỉ làm xước xe, chứ nặng hơn thì ai biết được. Và nếu lỗi của mình rành rành ra đấy thì biết đướng mà nhận lỗi, anh em còn thông cảm. Chứ đã sai mà còn cố chấp thì người ta đánh giá văn hóa lùn đấy

Các bác vodka em cái (b)(b)(b)

Em thì bình thường hiền lắm, dưng mà dcm lên thì cả người em cũng lăn. Bình thường em đi xe thỉnh thoảng bị 2b dí đít, tạ đầu cũng bình thường, dưng giao thông ở Việt Nam mà, tránh sao khỏi được vì quá đông, quan trọng là thông củm cho nhau thui và viết điều với nhau thui, lỗi của bác cũng chỉ mất 300 ngàn nếu vào sơn lại là cùng, em dự thía. Nhưng tiền chả giải quyết được gì trong trường hợp này.

Em chỉ bực là nó đã chạy rùi, bác mất công đuổi và ép được nó vào lề đường mà lại để nó đi khi tất cả điều trên nó đều ko có là sao nhể. Em vưỡn ko thich chi tiết mà bác chỉ lấy mỗi số điện thoại chả để làm gì. Mai bác đi sửa xe đi, đưa cho em cái hóa đơn, em sẽ gọi thằng này đến giả tiền cho bác để hắn nhớ thui, chứ nếu bác gặp rác ko quét sạch hay bỏ vầu sọt rác thì người kế tiếp dính sẽ là em và người nào đó trong này sẽ bị thui.

Cuối cùng là mời bác lý (b) cho đỡ nóng.

giangsuki

Xe ngựa
Một sự nhịn, chín sự lành. Tuy nhiên cụ xử lý chả chuẩn tý giề, nếu bỏ qua thì thôi đừng đuổi nguy hiểm, còn nếu đã đuổi nếu không bắt đền tiền thì cũng bắt có lời xin lỗi chứ. Dù sao cũng mời cụ 1 ly

thang soi

Xe tải
sao cụ hiền thế ạ:mad: