[Thảo luận] 3 lần bị xxx chỉ cạp nong cùng 1 tình huống thú vị!

Pet_HUT

Xe container
Chiều nay lúc 17h e đi từ PH rẽ về TDH để đưa bạn vào BigC lấy xe, lúc đi qua bùng binh, đường thì đông nên 1 chú xxx trẻ dừng xe đi hướng TDH để xe ở làn KDT đi, bỗng chú ý liếc nhìn xe e và nhanh chóng cắt mặt mấy chiếc 2b tiến lại, gõ cửa xe e, e hạ kính lái xuống:

E: có chuyện gì thế chú?
xxx: anh cho kiểm tra sổ đăng kiểm?
E cười vì biết là chú ý nghĩ xe e hết hạn đăng kiểm!
E: 26/10 chú ơi!
xxx: Vâng mời anh đi.

E đi đến đoạn quay đầu vào BigC thì gặp tình huống dư này các cụ ợ:
Đang dừng đèn đỏ phần sát dải phân cách để quay đầu thì đằng sau có chú cứu thương hú còi inh ỏi, chú ý thấy làn xe e đang dừng có nhõn mỗi xe e nên chạy luôn vào. E lưỡng lự giây lát rồi xi nhan rẽ trái quay đầu luôn để chú cứu thương đi thẳng trong lúc đèn đỏ vẫn còn 12s. Sang bên kia đường chú xxx bước xuống "lại" chỉ cạp nong vẫy xe e vào, e lần này thì phải xuống xe:

xxx: anh cho kiểm tra giấy tờ?
E: Anh bị lỗi gì thế chú?
xxx: Anh quay rẽ trái quay đầu trong lúc đèn đỏ.
E: Anh phải nhường đường cho xe cứu thương chứ!
xxx: Anh chỉ được nhường đường chứ không được rẽ và quay đầu, phải chờ đèn xanh mới được đi!
E: Anh rẽ trái cho xe cứu thương đi rồi dừng giữa ngã tư thế cản trở giao thông nên anh quay đầu luôn, chú phải linh động từng tình huống chứ!
xxx: Thôi được rồi, anh cho kiểm tra sổ đăng kiểm?
E: 26/10 chú ơi! :)); (chú ý lại không thèm kiểm tra xem có đúng hay không nữa).
xxx: Vầng, mời anh đi cho đỡ tắc đường, nhớ đi làm đăng kiểm đúng hạn nhé anh! (ui yêu xxx thế ko biết!)

E cám ơn lên xe rồi rẽ vào BigC thả bạn ở đó, quay ra bùng binh để rẽ về KDT, lại bị 1 chú xxx trẻ đang điều khiển GT ở bên này bùng binh chỉ cạp nong và lại mất công giải thích cho chú ý là xe em vẫn còn những 5 ngày nữa mới hết hạn đăng kiểm! Thật là hài vì có 1 đoạn mà 3 lần bị xxx hỏi thăm. :))

Phải công nhận là mắt của xxx cú vọ thật, loáng phát là biết ngay đăng kiểm sắp hoặc quá hạn.
Các cụ cho e ý kiến là e xử lý vụ tránh xe cứu thương thế có đúng ko nhé để còn rút kinh nghiệm.

Tribute

Xe container
Chả đúng, các phương tiện gặp xe ưu tiên phải tránh về bên phải nhường đường, cụ tránh sang trái còn đâu.

mickey_captiva

Xe buýt
Mai có khi em phải làm con lô 26 - 10 mới đc

E43000

Xe tăng
Tình huống nhậy cảm... thôi thì ta cứ tiến lên và nép sát vào cho đủ xe cứu thương đi thôi, rồi đợi đèn xanh đi tiếp vậy.

Pet_HUT

Xe container
Chả đúng, các phương tiện gặp xe ưu tiên phải tránh về bên phải nhường đường, cụ tránh sang trái còn đâu.
Cụ ơi lúc đó em đang dừng ở làn ngoài cùng để quay đầu, bên phải cả 3 làn xe chen chúc nhau cũng đang dừng chờ đèn xanh, e ko thể rẽ phải đc theo luật vì nếu làm thế thì xe e nằm đúng giữa ngã tư! :D

Chỉnh sửa cuối:

gamevn

Xe buýt
Thế nếu mình không nhường xe cứu thưong, sau đó đèn xanh, rẽ trái quay đầu sang thì không biết xxx có bắt không nhỉ? :-o Cụ nào biết trả nhời em cái.

CAP_bl

Xe điện
Thế nếu mình không nhường xe cứu thưong, sau đó đèn xanh, rẽ trái quay đầu sang thì không biết xxx có bắt không nhỉ? :-o Cụ nào biết trả nhời em cái.
Không nhường thì bác phạm luật rồi.
Trong trường hợp thế này, em thấy cứu thương nên chạy vào giữa vạch, xe hai làn ép về hai bên là ổn. Như bác chủ thớt nhường xe cứu thương là đúng, nhưng quay đầu, rẽ trái thì cũng phạm luật rồi. Lý do tránh tắc đường có vẻ không ổn.

pupil

Xe điện
Nếu bên phải không có chỗ, bác nhường đường như vậy là đúng, nhưng bác nên dừng ở vị trí đủ cho cứu thương vượt qua để chờ đèn xanh mới được rẽ quay đầu, kể cả có ngông ngênh giữa ngã tư cũng không sao, đảm bảo cả 2 điều kiện: nhường đường cho phương tiên ưu tiên và không chạy xe khi còn đèn đỏ! Xe cứu thương lúc này là nhất! Dưng mà mấy lần tôi xi nhan táp lề phải nhường đường cho xe cứu thương, cả 4B lẫn 2B nó bấm còi inh ỏi và nhìn tôi như nhìn sinh vật lạ ấy bác ạ, làm tôi ... bỗng dưng muốn khóc vì ngượng ... cho chúng nó!

Chỉnh sửa cuối:

xanoxa

Xe tải
Bác rẽ trái và quay đầu là sai rồi, xe cứu thương là xe được ưu tiên có thể đi làn nào cũng được, được vượt đèn đỏ, ... Nếu bác đang dừng đèn đỏ ở ngã tư thì không cần phải tránh/nhường, xe cứu thương sẽ chủ động lách khỏi xe bác để tìm chỗ trống thoát ra, trừ trường hợp xxx chủ động điều khiển cho xe bác được rẽ trái, quay đầu.

Matizcoi

Xe cút kít
cái tem nó đập vào mắt, ko bắt lại nó phí :D

fuxe

Xe container
tinh mắt thật, từ lúc thi vào trường đã không tuyển anh chị bị cận thị rồi

Tribute

Xe container
Cụ chủ thớt đi làm cái đăng kiểm ngay đi, cụ chỉ còn ngày thứ 2 tuần sau thôi đấy, từ nay đến hôm đó cụ sẽ còn bị xxx vẫy nhiều (lỗi này to xiền mà). Bọn nó mắt như mắt cú, chỉ rình sơ hở là thịt thôi.

Tribute

Xe container
Cụ ơi lúc đó em đang dừng ở làn ngoài cùng để quay đầu, bên phải cả 3 làn xe chen chúc nhau cũng đang dừng chờ đèn xanh, e ko thể rẽ phải đc theo luật vì nếu làm thế thì xe e nằm đúng giữa ngã tư! :D
Cụ chỉ nhích lên tí cho xe cứu thương lách qua là ổn, không được nhân tiện quay đầu luôn vị cản trở dòng xe bên đèn xanh. Nếu chỗ đó có lối đi cho người đi bộ qua đường, cụ còn phạm lỗi nữa là quay đầu trên phần đường dành cho người đi bộ.

B747

Xe tải
Hề hề. Bắt nhầm còn hơn bỏ sót mà. Hay đới nhưng mà hết riệu rồi cụ ạ. :(

Chỉnh sửa cuối:

heysmileplease

Xe tải
em cũng bị như cụ của em ngày 27/10 cơ, nhưng cái tem nhìn từ xa nó ghi 10/10 (tháng 10/2010), nên xxx cứ tưởng bở

HANM

Xe hơi
Đoạn đó cụ cứ nhích lên tí cho vừa con cứu thương đi qua là được thôi.lúc đó xxx nhìn thấy chắc cũng hiểu vấn đề,chứ cụ rẽ trái quay luôn thì xxx dừng là đúng rồi.em cũng gặp trường hợp như cụ nhưng em đi thẳng không rẽ trái.xxx đứng đằng trước nhìn cười lúc em đi qua .

robin2.0

Xe tăng
có 500m mà 3 chốt xxx, chắc chỗ này đang là ao của xxx roài. e vok a roài nhé :D
@ chủ thớt: dạo này e bận quá cũng chả có time ra sân, hôm nào rỗi giao lưu tý a nhá

mai.thanh10

Xe container
Lỗi để quá hạn đăng kiểm hơi nặng nên chả có xxx nào bỏ qua đâu bác ạh.

namlieu102vnn

Xe điện
nhất cụ rồi đấy , làm gì có cụ nào được xxx yêu quý có một lúc và một khu vực đường cụ được 3 lần xxx hỏi thăm "sức khỏe"
:))

xanh

Xe điện
Bác rẽ trái và quay đầu là sai rồi, xe cứu thương là xe được ưu tiên có thể đi làn nào cũng được, được vượt đèn đỏ, ... Nếu bác đang dừng đèn đỏ ở ngã tư thì không cần phải tránh/nhường, xe cứu thương sẽ chủ động lách khỏi xe bác để tìm chỗ trống thoát ra, trừ trường hợp xxx chủ động điều khiển cho xe bác được rẽ trái, quay đầu.
nếu là iem, em ra hỏi xxx cạnh đấy tui phải đi , đỗ làm sao? có xin phép hẳn hoi, tính em nhát lứm.