[Funland] 30 tuổi, đang có ý định đầu tư chứng khoán. Mong cccm giúp đỡ.

tranvinh90

Xe máy
bái phục cụ ... em chơi bao năm lỗ lãi có cả

Su250

Xe hơi
Mới đầu tham gia thì mợ chỉ nghĩ đến hơn lãi bank, nhưng khi bắt đầu hiểu cách giao dịch, nhìn bầy thú điện tử nhảy múa thì kỳ vọng của mợ sẽ dần thay đổi : 15%/ 6 tháng... 15% / 3 tháng... Rồi 15% trong T3 :)) và thế là xong, ai cũng có mở bài giống nhau

Liammike

Xe đạp
Chào cccm!
Như tiêu đề ạ.
Em hiện đang làm vp, công việc cũng tạm ổn, thu nhập đều đặn.
Đang có ý định học thêm đầu tư chứng khoán nghiêm túc mong muốn có 1 nguồn thu nhập thụ động.
Em là nữ, nên e muốn đầu tư dài hạn, k cần theo dõi bảng điện tử liên tục, cũng k muốn mua đi bán lại nhanh chóng đau tim.
Mục tiêu của em là khả năng sinh lợi > gửi tiền ngân hàng.
Được 15% thì tốt ạ.
Mong các cao nhân chỉ giáo và truyền kinh nghiệm.
Em cảm ơn ạ!
Bước đầu tiên là thường xuyên đọc báo về kinh tế vĩ mô và tình hình doanh nghiệp, có thể tham khảo:

Trên đó có rất nhiều thông tin liên quan hữu ích bạn sẽ thấy ngạc nhiên đấy.

Bước 2, tự chơi với ít tiền, mục tiêu là để có động lực mà học hỏi, chứ đọc lý thuyết không thì không hiểu đâu

Bước 3, lặp lại 2 bước trên nhưng ở mức độ cao hơn dần dần

Nguyên tắc là hãy tự quyết với hiểu biết của mình, mọi thông tin và lời khuyên chỉ là tham khảo.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Mợ cứ vào Fb của chị Thúy, chị ấy hở mã nào thì mợ vào mã đó, đảm bảo có xiền....

poiuy

Xe cút kít
CK là ngành móc từ túi thằng nọ sang túi thằng kia thì làm gì có chuyện chia sẻ.

Nếu mợ ko ngại thì về với em.
Đầu tư lỗ bên em chịu.
Đầu tư thì mợ 40 , em 60.

Chào cccm!
Như tiêu đề ạ.
Đang có ý định học thêm đầu tư chứng khoán nghiêm túc mong muốn có 1 nguồn thu nhập thụ động.
Em là nữ, nên e muốn đầu tư dài hạn, k cần theo dõi bảng điện tử liên tục, cũng k muốn mua đi bán lại nhanh chóng đau tim.
Được 15% thì tốt ạ.
Em cảm ơn ạ!
Phải biết cắt lỗ và chốt lãi mợ ạ, không tham được

MrPerter

Xe tải
Chào cccm!
Như tiêu đề ạ.
Được 15% thì tốt ạ.
Em cảm ơn ạ!
Mợ có kiến thức chuyên sâu về ptdn không?Hay chỉ có ý nghe con gì hay thì ta mua?Kể cả lâu dài.Em đây k có kiến thức nhiều,mua khoảng hơn chục mã từ 4 năm nay.Giờ tính ra âm vốn khoảng 50% mà còn k thoát được đây. Kể cả các con có lúc bảo hot như hàng không,hoá chất,logistic,ngân hàng,dầu khí em toàn thua sạch.Cổ tức năm có năm không.Nói chung k có kiến thức và nhanh nhạy ở cái TTCK việt Nam thì mợ chỉ có nước làm con gà tây để quần hùng vặt lông

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Mợ có kiến thức chuyên sâu về ptdn không?Hay chỉ có ý nghe con gì hay thì ta mua?Kể cả lâu dài.Em đây k có kiến thức nhiều,mua khoảng hơn chục mã từ 4 năm nay.Giờ tính ra âm vốn khoảng 50% mà còn k thoát được đây. Kể cả các con có lúc bảo hot như hàng không,hoá chất,logistic,ngân hàng,dầu khí em toàn thua sạch.Cổ tức năm có năm không.Nói chung k có kiến thức và nhanh nhạy ở cái TTCK việt Nam thì mợ chỉ có nước làm con gà tây để quần hùng vặt lông
Cụ không ngại thì cho xem danh mục đầu tư của cụ được không ạ. Em không có kiến thức nhưng hay khuyên người khác lắm. :))

MrPerter

Xe tải
Cụ không ngại thì cho xem danh mục đầu tư của cụ được không ạ. Em không có kiến thức nhưng hay khuyên người khác lắm. :))
Bẩm cụ, .Trước em hold GMD, HUT. Lúc đỉnh thì em out rồi. hiện giờ em còn CSV,NCS,VPB.Đau nhất là họ dầu khí em còn 2 con PXS và OIL mà giờ k thoát được hàng cụ ạ,cổ tức đc đúng 1 lần.Em giờ chán chả buồn phân với tích,coi như để trả phí vậy. Cụ khuyên gì tốt chứ đừng khuyên vào nỗi buồn của em :))

hatrang1234

Xe buýt
Chào cccm!
Như tiêu đề ạ.
Được 15% thì tốt ạ.
Em cảm ơn ạ!
- Mợ có xem chứng khoán là một kênh đầu tư nghiêm túc không.
- Một tháng mợ có thể để được bao nhiêu tiền để dành cho chứng khoán.
Em có thể có lời khuyên cho mợ để mợ có thể bắt đầu

Somicongso.com

Đi bộ
Website
somicongso.com
Để đầu tư chứng khoán lãi đều 15%/năm thì chắc cũng không khó lắm. Cơ bản là có kìm được lòng tham không thôi. VD như từ đầu năm đến giờ em lãi 300% rồi thì mợ có muốn lãi 15%/năm nữa không :)