[Funland] Patip Thái Lan: Về bóng đá Việt Nam sợ Thái Lan. Tôi hỏi những người Việt Nam và họ không sợ chúng tôi.

Hại Điện

Xe container
Cm1: Người hâm mộ Việt Nam sợ Thái Lan thời Zico. Khi Zico rời đi, anh ấy không còn sợ hãi nữa.

Cm2: Tôi không nghĩ anh ấy sợ chúng tôi. Nhưng bởi vì trong quá khứ, anh ấy thường thua chúng tôi. Vì vậy, chúng tôi nghĩ rằng anh ấy sợ chúng tôi, nhưng trên thực tế, anh ấy coi chúng tôi nhiều hơn như một nguồn cảm hứng để chiến thắng. Thậm chí anh ấy còn làm phim với một vai phản diện trong đội tuyển quốc gia Thái Lan của chúng tôi. để đánh thức những người trong nhà anh ấy.

Người Việt Nam đã từng chiến đấu chống lại hai cường quốc trên thế giới. Anh ta sẽ sợ ai?

Cm3: Vì bảng xếp hạng FIFA tốt hơn chúng tôi. Để vô địch Suzuki Championship, bạn không cần phải sợ Thái Lan.

Cm4: Thái Lan sợ Việt Nam Đã vào xem kênh dịch những bình luận tiếng việt sai và sai nhé.Cùng nhau troll người Thái Lan trên Youtube nhé Người
Việt Nam cực hài hước. Mà Thái Lan phải đầu tư đến mức dịch những bình luận của anh ấy, thật buồn cười.

Cm5: Người hâm mộ Việt Nam đừng sợ Nhưng cầu thủ tôi nghĩ anh ta sợ. Bạn đã thấy anh ấy thi đấu với đội tuyển quốc gia Thái Lan khi nào? Căng thẳng không giống như nó được sử dụng để thi đấu với các đội khác. Hãy nghĩ và tiếc cho chúng tôi 2 trận đấu mà Nishino điều khiển, chúng tôi vượt trội hơn, nên có thể giành chiến thắng. Nếu chúng ta không thể đánh bại anh ta Tiếp theo, các cầu thủ sẽ bắt đầu sợ hãi chúng tôi hơn và nhiều hơn, chúng tôi sẽ khó khăn.

Cm6: Tại sao bạn sợ?

Cm6: Anh ấy không sợ chúng tôi bây giờ. Và anh ấy cũng đang mong chờ được tham dự World Cup tiếp theo, haha.

Cm7: Thời đại Zico ... e là mỗi lần gặp nhau đều bị thúc ép suốt, thời đại này ... đừng nói đến Việt Nam, Indo, xem chúng ta nhé. Đối mặt với nhau đi. Hãy chiến đấu.

...................

dpbd90

Xe tải
T nghĩ truyền thông Việt Nam sợ Thái Lan. Đó là sự thật, năm nào chưa đá báo đã đăng 1 loạt các bài nâng địch sợ địch rồi gọi Thái lan là kỳ phùng địch thủ @@

bubu08

Xe tăng
VN và Thái là 2 đội duy nhất có khát vọng và tiềm năng vươn lên tầm Châu Á, thoát khỏi ao làng.
Thái nó cũng thoát khỏi ao lâu rồi nên phong thái nó cũng đĩnh đạc hơn mình chút xíu khi gặp các anh hào Châu Á.

dpbd90

Xe tải
VN và Thái là 2 đội duy nhất có khát vọng và tiềm năng vươn lên tầm Châu Á, thoát khỏi ao làng.
Thái nó cũng thoát khỏi ao lâu rồi nên phong thái nó cũng đĩnh đạc hơn mình chút xíu khi gặp các anh hào Châu Á.
Nên gặp cách anh lớn thì năm nào nó cũng bị đè ra hiếp đấy cụ, năm nọ khoe cái lối đá tiktok ban bật ra gặp Nhật ăn ngay 4-0 vào mặt =))

Dream 100

Xe ngựa
Công nhận là cđv Thái hiền và ít cay cú hơn cđv VN! 👍

darthvader

Xe điện
Công nhận là cđv Thái hiền và ít cay cú hơn cđv VN! 👍
Hiền hơn thì em không rõ , nhưng trên mạng xã hội thì các tài khoản từ VN là vô địch về chửi , việc gì cũng có thể nhảy vào chửi trong các tài khoản cá nhân, tài khoản tổ chức trên khắp thế giới .. cái này quốc tế đã công nhận :))

mypleasure

Xe buýt
Nên gặp cách anh lớn thì năm nào nó cũng bị đè ra hiếp đấy cụ, năm nọ khoe cái lối đá tiktok ban bật ra gặp Nhật ăn ngay 4-0 vào mặt =))
Cũng không hẳn đâu cụ. Hồi mình còn coi nó như cọp em nhớ nó đá với Tây Á đã đàng hoàng lắm rồi. Kiểu ngang cơ như mình bây giờ ấy. Hàn, Nhật thì em không nhớ lắm nhưng có thắng đấy. CLB ngân hàng nông nghiệp của nó còn vô địch C1 châu Á hình như 2 phát.

Mấy năm gần đây ra châu lục thì nó nát thật. Em đồ là ở ĐNA lục địa chỉ có một mảnh đất phát, giờ do biến đổi khí hậu linh khí đã bay về VN. Chuyện tâm linh không đùa được đâu các cụ ạ😆

vừa đi vừa láii

Xe container
Hiền hơn thì em không rõ , nhưng trên mạng xã hội thì các tài khoản từ VN là vô địch về chửi , việc gì cũng có thể nhảy vào chửi trong các tài khoản cá nhân, tài khoản tổ chức trên khắp thế giới .. cái này quốc tế đã công nhận :))
Nghe nói trọng tài trận Indonesia đã phải đóng pa tê bốc vì có nhiều cổ động viên lạ vào góp ý thân thiện :))

Voi coi HN

Xe tăng
Trong cái ao làng ĐNA, vùng trũng của bóng đá thế giới này, trước mình ông Thái lan một mình làm mưa làm gió, giờ có thêm Việt Nam vươn lên. Có hai ông có tiềm năng vươn ra khỏi cái ao làng cũng là điều tốt cho cả hai, có động lực để ganh đua, quyết tâm thì mới khá hơn được. VN và Thái Lan vẫn mon men bên miệng ao thôi chứ cũng chưa vươn ra tầm Châu Á được, chủ yếu vẫn cọ sát nhau trong cái ao làng là chính, nên giờ Việt hay Thái mà một thằng yếu đi, ko có sự ganh đua khốc liệt thì khó mà lớn lên tiếp đc. Còn mấy ông còn lại như hội tiều phu Indo, Maylay... thì cũng chả trông mong gì... hội Lào Cam thì thôi chả buồn nói. Hai thằng cùng lớn mạnh cùng ganh đua và dắc nhau được ra tầm Châu Á là hay nhất.

Mountain Men

Xe buýt
Thái giờ yếu, đá mấy năm nay trông rệu rã.
Indo đá bẩn và non trình nhưng ít ra còn dc cái tinh thần chiến đấu.

kid1234

Xe buýt
20 năm xem bóng đá. chưa bao giờ e sợ Thái Lan. chỉ sợ VN mình toàn kiểu đồng đội bóp d.í nhau

cưỡi chổi

Xe lăn
Cũng không hẳn đâu cụ. Hồi mình còn coi nó như cọp em nhớ nó đá với Tây Á đã đàng hoàng lắm rồi. Kiểu ngang cơ như mình bây giờ ấy. Hàn, Nhật thì em không nhớ lắm nhưng có thắng đấy. CLB ngân hàng nông nghiệp của nó còn vô địch C1 châu Á hình như 2 phát.

Mấy năm gần đây ra châu lục thì nó nát thật. Em đồ là ở ĐNA lục địa chỉ có một mảnh đất phát, giờ do biến đổi khí hậu linh khí đã bay về VN. Chuyện tâm linh không đùa được đâu các cụ ạ😆
Từ lúc bỏ mấy quả tạ do china yểm ở Mỹ Đình là VN phất ngay

dpbd90

Xe tải

Em để ý thấy chiều cao cầu thủ mấy năm qua chỉ có Vịt nhà ta là tăng còn các đội khác ở DNA thì vẫn thế, kể cả Thái, Mã nhiều tiền.
Mà thấp bé thì khó mà vươn cao và xa cái gì được, bao giờ đội hình VN ta ra sân trung bình 1.80-1.85 thì mới có sức ganh được.
Như bọn Indo hôm qua đó, thấp hơn VN, gầy hơn VN nên chỉ cần chạy nhiều tranh chấp nhiều cái là hụt hơi ngay (cụ nào đá bóng rồi thì biết chạy mệt 1 nhưng lúc lao vào nhau mà thấp bé hơn phải dùng sức 2-3 để mà tranh nên xuống sức cực nhanh)

Kurumasuki

Xe container
Tổ chức giải thường niên chỉ có 2 đội đảm bảo lãi to.

thuyphongthanh

Xe lăn
Sợ Thái thì không nhưng nể thì có.

mypleasure

Xe buýt
Em để ý thấy chiều cao cầu thủ mấy năm qua chỉ có Vịt nhà ta là tăng còn các đội khác ở DNA thì vẫn thế, kể cả Thái, Mã nhiều tiền.
Mà thấp bé thì khó mà vươn cao và xa cái gì được, bao giờ đội hình VN ta ra sân trung bình 1.80-1.85 thì mới có sức ganh được.
Như bọn Indo hôm qua đó, thấp hơn VN, gầy hơn VN nên chỉ cần chạy nhiều tranh chấp nhiều cái là hụt hơi ngay (cụ nào đá bóng rồi thì biết chạy mệt 1 nhưng lúc lao vào nhau mà thấp bé hơn phải dùng sức 2-3 để mà tranh nên xuống sức cực nhanh)
Đúng mà. Chiều cao cân nặng của mình bác cứ ngẫm mà xem nó tăng tỷ lệ thuận với tăng trưởng kinh tế, đầu tư nước ngoài luôn. Em nhớ có cái báo cáo gì nói VN tăng chiều cao nhanh nhất ĐNA 10 năm qua. Giờ đội mình to cao hơn Indo, Malay rồi.

Có cụ nào có thống kê chiều cao cân nặng các đội không nhỉ?

trinhpcl

Xe tăng
Tính ra trong 3 ông Indo - Malay - Thái thì Thái là dễ chịu nhất, do nó thắng mình nhiều nên cay 😀
Chứ tính ra Thái đá đẹp, 2 thằng kia xưa nay toàn chơi võ trên sân.