Phân biệt Mazda 626 nhập và Lắp trong nước...

Racing_driver

Xe đạp
Chào các cụ hội Maz,
Em mới cưới một em M626 GLX 2001 nhưng vì mua xe lần đầu nên ko bít nhiều về xe cộ gì cả, xem xe thấy thích là chiến thôi ạ..
Em thấy chủ cũ nói em này là hàng nhập nguyên chiếc chứ ko phải lắp ráp trong nước (nói em là xem trong tờ giấy kiểm đinh, ghi nước sx là Nhật Bản). Em ko bít như thế có đúng hay ko, ko bít còn cách nào để phân biệt giữa xe nhập và xe lắp trong nước nữa ko ạ???
Kính mong các cụ nhiều kinh nghiệm chỉ bảo giúp em với ợ..
Cảm ơn các cụ nhiều nhiều!!!..

Longnguyen

Xe tải
Em nó đã qua nhiều xưởng với cả thợ xờ mó rồi.VẬY vói tầm đời xe như cụ làm gì còn lắp ráp trong nước với cả nhập.CỨ NGON MÀ CHIẾN THÔI

Racing_driver

Xe đạp
Em nó đã qua nhiều xưởng với cả thợ xờ mó rồi.VẬY vói tầm đời xe như cụ làm gì còn lắp ráp trong nước với cả nhập.CỨ NGON MÀ CHIẾN THÔI
Vầng, cảm ơn cụ.. tại em thấy chạy cũng tương đối ổn ợ, dung chỉ đó điều là em nó hơi ồn chút (cơ mà em nghe nói dòng lắp ráp trong nước vỏ mỏng nên thường ồn hơn hàng nhập phải ko ạ), với lại cái giá cũng chát gần 300 củ suhao (vì cụ chủ cũ bảo hàng nhập hiếm nên thế)..
Em mún coi để bít xuất xứ của cháu nó đê sau còn khoe khoang ý mà cụ..;)

Racing_driver

Xe đạp
Có cụ nào biết nhiều về dòng này (cách nhận biết hàng nhập và hàng lắp trong nước) giải đáp thắc mắc giúp em với ợ... Em lăn tăn về gốc gác v2 nhà em quá!..híc..

nông^_^dân

Xe tăng
Giấy nó đã ghi nước sản xuất là Nhật thì là xe nhập rồi cụ ơi. Mà em nó nhẹ cũng trên 10 năm chinh chiến rồi, ồn 1 tí có sao đâu, cụ thấy còn ngon là ok thôi :D

Racing_driver

Xe đạp

thuongbinh27/7

Xe tải
Hàng đời này theo e nghĩ thì nhập hay lắp trong nước đều ổn cụ ơi.khoảng thời gian đó thì nước mình ngoài cái ghế ngồi ra có sản xuất đc j đâu.toàn nhập về ráp mà cụ

Racing_driver

Xe đạp
Hàng đời này theo e nghĩ thì nhập hay lắp trong nước đều ổn cụ ơi.khoảng thời gian đó thì nước mình ngoài cái ghế ngồi ra có sản xuất đc j đâu.toàn nhập về ráp mà cụ
Vầng ạ! nhưng hôm lấy xe em nghe bác chủ cũ phán bùi tai rằng xe này hàng nhập khẩu (mà đời này nhập khẩu nghe nói hiếm lắm) nên giá thách cưới có cao hơn so với mặt bằng chung của xe ráp trong nước tới 25-30 củ xuhao đó ạ. Thế nên lỡ cháu nó mà là hàng ráp thì cũng tội em quá vì bị thuốc độc..hj'c....

Đặng Minh Tú

Xe đạp
Chào các cụ hội Maz,
Em mới cưới một em M626 GLX 2001 nhưng vì mua xe lần đầu nên ko bít nhiều về xe cộ gì cả, xem xe thấy thích là chiến thôi ạ..
Em thấy chủ cũ nói em này là hàng nhập nguyên chiếc chứ ko phải lắp ráp trong nước (nói em là xem trong tờ giấy kiểm đinh, ghi nước sx là Nhật Bản). Em ko bít như thế có đúng hay ko, ko bít còn cách nào để phân biệt giữa xe nhập và xe lắp trong nước nữa ko ạ???
Kính mong các cụ nhiều kinh nghiệm chỉ bảo giúp em với ợ..
Cảm ơn các cụ nhiều nhiều!!!..
Bác cưới vợ hết bao nhiêu tiền vậy. Mình đang chạy em M626 đời 2003, nói chung là mình rất thích em này. Ít hao xăng, bền, kiểu dáng lịch sự

hoangvubg

Xe buýt
Xe em 323 sản xuất năm 1997, đăg ký lần đầu năm 99, đăg kiểm ghi là sản xuất tại VN. Theo em thì, năm 97 VN chưa sản xuất đc tý nào về ô tô ạh! Thợ thì bảo là hàg nhập 3 cục, ôg VN chỉ lắp vào chạy thôi.
Thế mà dám ghi là sản xuất tại VN.
Chán!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Racing_driver

Xe đạp
Bác cưới vợ hết bao nhiêu tiền vậy. Mình đang chạy em M626 đời 2003, nói chung là mình rất thích em này. Ít hao xăng, bền, kiểu dáng lịch sự
Gần 3l cụ ah! Vk em nói chung là mới mẻ, ngon nghẻ và chạy cũng cứng cáp nhưng có điều tốc độ thấp thì hơi ồn. E cũng chưa có điều kiện để test vụ ăn uống xăng nên chưa biết hao ko nữa. Vk cụ đời 2003 chắc ngon hơn vk em nhiều.
Xe em 323 sản xuất năm 1997, đăg ký lần đầu năm 99, đăg kiểm ghi là sản xuất tại VN. Theo em thì, năm 97 VN chưa sản xuất đc tý nào về ô tô ạh! Thợ thì bảo là hàg nhập 3 cục, ôg VN chỉ lắp vào chạy thôi.
Thế mà dám ghi là sản xuất tại VN.
Chán!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
EM cũng thắc mắc đời 1997 về trước thì làm gì có hàng ráp tại VN cụ nhỉ??? Có khi nào "thằng Đăng Kiểm" ghi bố láo theo yêu cầu chủ xe (think: khai xe nhập để nâng giá trị xe lên???) ko hả cụ? tại con xe của em trc khi bán cho em chủ cũ mới làm thủ tục sang tên và làm đăng kiểm..
Thôi tóm lại xôi chè thì đã chén hết cả rồi, $ thì cũng đã trả..cứ để đi thôi, ngon là đc..quan tâm làm gì mấy cái vụ đó cho đau đầu cụ ợ!

phuongpro021189

Xe hơi
em 626 kiểm dáng đẹp dới 3 loét mà em thấy số lượng sử dụng ít hơn hẳn các dòng khác các bác nhỉ???

Racing_driver

Xe đạp
em 626 kiểm dáng đẹp dới 3 loét mà em thấy số lượng sử dụng ít hơn hẳn các dòng khác các bác nhỉ???
Con này của em chắc chắn lắm, đi chưa thấy điểm gì để chê cả cụ ah..hôm rồi em định mang ra tiệm độ lại quả Radio băng từ bằng đầu CD nhưng mấy cụ thợ loay hoay mãi mà không cậy ra đc cái mặt lạ và cái củ radio, nản quá em lại đánh xe về (think: phân vân ko biết có nên nâng cấp ko nữa???). Em cũng nhận thấy chạy dòn này khá độc, hầu như toàn biển xanh thôi cụ ợ..

danhvy1011

Xe đạp
xe trong nước thì giấy tờ xe là Giấy chứng nhận xuất xưởng, còn xe nhập khảu là tờ khai nguồn góc xe nhập khảu.
trên đang ký họ đã ghi là nhập khẩu thì là nhập khẩu rồi. và hơn thế nũa là xe đời này thường có logo hình soắn ốc, chứ chưa phải hình đôi cánh như ngày nay!

phuongpro021189

Xe hơi
gần nhà mình có em 626 bác chủ khá giữ gìn, vỏ cũng long lanh, đang định quyết dưới 250 ko biết có ngon ko các cụ nhỉ