Phanh xe Escape khi xuống dốc?

at2009

Xe tăng
Em thấy có thớt về phanh xe Mondeo khi xuống dốc, thấy các cụ đi Mondeo bảo khi xuống dốc xe sẽ tự động dồn số để ghìm máy lại tránh hại phanh, Mondeo thông minh thế không hiểu Ếch có chức năng ấy không các cụ? Em xuống dốc cao vẫn phải về số 2 hoặc số 1 để ghìm máy!

Tamagochi

Xe tải
Em thấy có thớt về phanh xe Mondeo khi xuống dốc, thấy các cụ đi Mondeo bảo khi xuống dốc xe sẽ tự động dồn số để ghìm máy lại tránh hại phanh, Mondeo thông minh thế không hiểu Ếch có chức năng ấy không các cụ? Em xuống dốc cao vẫn phải về số 2 hoặc số 1 để ghìm máy!
Em cũng phải toàn ghìm máy bằng cơm ợ, cụ cứ chủ động thế cho lành. Dốc thấp em gài số 2, dốc cao em gài số 1. (b)

at2009

Xe tăng
Em cũng phải toàn ghìm máy bằng cơm ợ, cụ cứ chủ động thế cho lành. Dốc thấp em gài số 2, dốc cao em gài số 1. (b)
vâng em cũng tuyền thế ạ. Nhưng em muốn tìm hiểu xem liệu Ếch có thông minh được như Mon không, hình như là không vì em đi số D mà xuống dốc mớm phanh chả thấy có hiện tượng dồn số gì cả.

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Phanh xe thì dù sao cũng rẻ tiền hơn máy cho nên muốn dồn số thấp cho an toàn thì phải phanh lại trước đã cụ ơi.

Em đã bảo về độ XLS thì ếch không bằng mông đâu :21:

Ngoc Phan XLS

Xe container
vâng em cũng tuyền thế ạ. Nhưng em muốn tìm hiểu xem liệu Ếch có thông minh được như Mon không, hình như là không vì em đi số D mà xuống dốc mớm phanh chả thấy có hiện tượng dồn số gì cả.
Cụ thử đạp mạnh phanh cho xe nó giảm hẳn tốc độ coi, nó tự về số liền!:21:

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Có lẽ Mondeo có trang bị hệ thống hỗ trợ xuống dốc, khởi hành trên dốc !

Ở Esc hệ thống này thông minh hơn và chạy bằng ...cơm :77: