[Funland] Phát hiện không phải con ruột sau ly hôn, phải làm sao?

Yeuaibaygio

Xe container
Em cảm giác như bà mợ ấy làm vậy để cho ông chồng không đạt được mục đích, bồ cả đời không có danh phận, còn đứa con kia cả đời phải sống trong tủi nhục vì là một đứa con hoang ấy. Không ly hôn không phải vì còn yêu thương gì, "còn tình chi nữa, là thù đấy thôi" .
Ông chồng cũng có muốn ly hôn đâu ạ.
Ông ấy muốn thì đơn phương ly hôn được.

just for fun

Xe lăn
Thực tế thì tiền gửi ngân hàng rất dễ truy vết, chẳng qua là ông chồng cũng nhún nhường (và có thể ông ấy cũng có tiền riêng cho con rơi kha khá rồi). Bây giờ ông ấy làm cái đề nghị phong tỏa tài sản là cũng khó. Hoặc có thể tình huống như Mợ nói là bà vợ tẩu tán (rút ra gửi người thân) thì ông chồng cũng có thể kiện vợ, bà vợ không trả tiền thì sẽ bị trừ vào cái nhà là sở hữu chung.

Khéo ông ấy thuê luật sư tư vấn rồi nên kệ bà vợ.
TRuy thì thì truy thôi chứ bà ấy thích thì cho con gái vài tỷ ăn quà chả nhẽ ông chồng lại kiện vợ.

phuongmit

Xe cút kít
Em cảm giác như bà mợ ấy làm vậy để cho ông chồng không đạt được mục đích, bồ cả đời không có danh phận, còn đứa con kia cả đời phải sống trong tủi nhục vì là một đứa con hoang ấy. Không ly hôn không phải vì còn yêu thương gì, "còn tình chi nữa, là thù đấy thôi" .
Kiểu cho sống k = chết, còn nhiều cái tôi chưa thèm nói với ông đâu, cho bên kia thực thực hư hư k đoán dc :))

Yeuaibaygio

Xe container
TRuy thì thì truy thôi chứ bà ấy thích thì cho con gái vài tỷ ăn quà chả nhẽ ông chồng lại kiện vợ.
Vâng Mợ, khả năng ông chồng kiện vợ là rất thấp vì ông ấy cũng không muốn ly hôn.

Nên em thiên về khả năng ông ấy lo cho con rơi tương đối đủ về vật chất rồi ạ. Về danh phận thì cháu đã được nhận họ hàng, chỉ không được nhận anh chị em thôi.

just for fun

Xe lăn
Về cơ bản thì gia đình yên ấm, con gái hiếu thảo, vợ chu đáo tự nhiên đòi li hôn nghe cũng làm sao ấy :D
Mà giờ thì li hôn gì nữa, các cụ cũng gần 80 rồi, thằng con nghe nói cũng năm 4 rồi.
Tiếng là công khai thế thôi nhưng dịp lễ, tết, họ hàng có việc thì ko có chuyện xuất hiện đâu. Những dịp quan trọng có vợ và con gái về thì coi như là chính thức bên kia tắt điện. Ông ấy chỉ có thể đón về quê những ngày bình thường thôi

Chỉnh sửa cuối:

MANDALA2022

Xe hơi
à, ý em là nhiều người vợ trong trường hợp này sẽ không chấp nhận được sự lừa dối phản bội đó mà sẽ đi đến quyết định ly hôn ấy.

Yeuaibaygio

Xe container
Kiểu cho sống k = chết, còn nhiều cái tôi chưa thèm nói với ông đâu, cho bên kia thực thực hư hư k đoán dc :))
Em chẳng nghĩ vậy. Chơi bài cù nhây hay chiến tranh lạnh chỉ có tác dụng thời gian đầu. Khi đối phương đã nhờn thì họ cũng kệ, mà không kệ cũng chẳng làm gì được nên tóm lại là kệ. :D

Cuối cùng như nhau thôi. Bà vợ nắm được 1 mớ tài sản nhưng bao nhiêu % thì giời biết.

Voi coi HN

Xe tăng
Ô, liên quan mẹ gì đến mình mà lương với chả tâm?
Thế đi ra khắp thiên hạ mà lo cho bọn trẻ con, đầy ngoài đường kìa!
Đúng là về lý thì chả còn liên quan gì, nhưng gắn bó tình cảm với bọn trẻ con nhau bao nhiêu năm buông bỏ đâu dễ ko thể so như trẻ con thiên hạ được, có căm thù thì căm thù cái con đàn bà gây ra thôi.
Thôi mỗi người một quan điểm cụ ạ, cũng không ai mong muốn rơi vào hoàn cảnh này, có ai đó rơi vào hoàn cảnh này tâm lý sẽ khác lúc đấy có khi éo còn lương tâm mẹ gì thật. Giờ đang đưa ra quan điểm theo sự tưởng tượng của mình thôi.

Oteconde

Xe buýt
Mấy trường hợp cụ kể trên nó khác trường hợp thớt kể mà.
Không khác gì nếu các cụ tách các MQH ra.
1. Quan hệ vợ - chồng, là một mối quan hệ riêng. (vợ nó có ngoại tình, thì bỏ nó, hay do lỗi của bệnh viện trao nhầm con, hay do tại nạn vợ chết... hay là con rổ rá cạp lại, con ông, con tôi, con chúng ta, hay gì gì đi nữa, nó không liên quan đế MQH cha con ở dưới chứ nhỉ?)
2. Quan hệ cha - con (tưởng con ruột, thành con nuôi) => trước tưởng cháu là ruột, sau cháu thành con nuôi - con không cùng huyết thông, thì tình cảm, ứng xử của tôi với cháu là không thay đổi.

Các cụ hay đánh đồng cái lỗi của cha mẹ ở phía trên, để áp ứng xử xuống cái quan hệ cha - con ở phía dưới.

Yeuaibaygio

Xe container
Về cơ bản thì gia đình yên ấm, con gái hiếu thảo, vợ chu đáo tự nhiên đòi li hôn nghe cũng làm sao ấy :D
Cái này thì tại ông kia tham cả bát cả mâm. :D
Em lại nghĩ chính ra chẳng biết ai khổ tâm hơn ai, bà vợ diễn vậy được mấy chục năm cũng giỏi, nếu không đau lòng thì cũng chai sạn tình cảm,

Yeuaibaygio

Xe container
1. Vợ ngoại tình - ly hôn, quan hệ vợ - chồng, là một mối quan hệ riêng. (vợ nó có ngoại tình, thì bỏ nó, hay do lỗi của bệnh viện trao nhầm con, hay do tại nạn vợ chết... hay là con rổ rá cạp lại, con ông, con tôi, con chúng ta, hay gì gì đi nữa, nó không liên quan đế MQH cha con ở dưới chứ nhỉ?)
2. Quan hệ cha - con (tưởng con ruột, thành con nuôi) => trước tưởng cháu là ruột, sau cháu thành con nuôi - con không cùng huyết thông, thì tình cảm, ứng xử của tôi với cháu là không thay đổi.

Các cụ hay đánh đồng cái lỗi của cha mẹ ở phía trên, để áp ứng xử xuống cái quan hệ cha - con ở phía dưới.
Ơ hay, cái lọ nó liên quan đến cái chai, cụ lại tách ra thì còn gì để nói.

pooka

Xe container
Đúng là về lý thì chả còn liên quan gì, nhưng gắn bó tình cảm với bọn trẻ con nhau bao nhiêu năm buông bỏ đâu dễ ko thể so như trẻ con thiên hạ được, có căm thù thì căm thù cái con đàn bà gây ra thôi.
Thôi mỗi người một quan điểm cụ ạ, cũng không ai mong muốn rơi vào hoàn cảnh này, có ai đó rơi vào hoàn cảnh này tâm lý sẽ khác lúc đấy có khi éo còn lương tâm mẹ gì thật. Giờ đang đưa ra quan điểm theo sự tưởng tượng của mình thôi.
Cụ hãy tưởng tượng sau khi cụ tuyên bố xong thì có nhiều người muốn nhảy vào gửi con vì có cụ sẵn sàng nuôi hộ. Lúc ấy tâm lý thế nào rất khó nói. :))

Yeuaibaygio

Xe container
Cụ hãy tưởng tượng sau khi cụ tuyên bố xong thì có nhiều người muốn nhảy vào gửi con vì có cụ sẵn sàng nuôi hộ. Lúc ấy tâm lý thế nào rất khó nói. :))
Thế thành ra 1 ao có rất nhiều loại cá vào, của ta tất :D

just for fun

Xe lăn
Cái này thì tại ông kia tham cả bát cả mâm. :D
Em lại nghĩ chính ra chẳng biết ai khổ tâm hơn ai, bà vợ diễn vậy được mấy chục năm cũng giỏi, nếu không đau lòng thì cũng chai sạn tình cảm,
Giới nhà giàu nhiều khi vướng chuyện tài sản nên khó để chia chác lắm. Cặp đấy cực kỳ giàu, có học thức, cả 2 đều là dân du học Liên Xô về, con gái, con rể đang là giảng viên 1 trường đại học bên Mỹ. Ông ấy nguyên là quan chức, bà ấy cũng là trưởng phòng của 1 cục gì đó.
Về cơ bản thì tất nhiên sẽ đau lòng, ko đau lòng sao được, nhưng bà ấy lựa chọn như thế chắc hẳn đã cân nhắc chán chê hoặc bản thân ngại sự thay đổi.
Còn lại sống trong gia đình đó chắc ko ai thực sự hạnh phúc. cả bà vợ, cả ông chồng, cả bồ, cả mấy đứa con.
P/s: Thấy bảo ngày trẻ, ông ấy đi đâu thì đi nhưng tối 100% ngủ nhà (trừ ngày đi công tác)

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
1. Quan hệ vợ - chồng, là một mối quan hệ riêng. (vợ nó có ngoại tình, thì bỏ nó, hay do lỗi của bệnh viện trao nhầm con, hay do tại nạn vợ chết... hay là con rổ rá cạp lại, con ông, con tôi, con chúng ta, hay gì gì đi nữa, nó không liên quan đế MQH cha con ở dưới chứ nhỉ?)

Hoàn toàn k phải con nuôi, con nuôi là biết k phải con đẻ nhưng mình nhận nó về nuôi, coi nó như con!
Đây là 1 đứa trẻ con của thằng khác, tòm tem với vợ mình đẻ ra; và chúng nó lừa mình rằng đấy là con của mình. Một sản phẩm của sự lừa đảo khốn nạn.

Yeuaibaygio

Xe container
Giới nhà giàu nhiều khi vướng chuyện tài sản nên khó để chia chác lắm. Cặp đấy cực kỳ giàu, có học thức, cả 2 đều là dân du học Liên Xô về, con gái, con rể đang là giảng viên 1 trường đại học bên Mỹ. Ông ấy nguyên là quan chức, bà ấy cũng là trưởng phòng của 1 cục gì đó.
Về cơ bản thì tất nhiên sẽ đau lòng, ko đau lòng sao được, nhưng bà ấy lựa chọn như thế chắc hẳn đã cân nhắc chán chê hoặc bản thân ngại sự thay đổi
Vâng Mợ, pờ rô phai như trên thì không giống đại đa số rồi ạ. Chỉ cần yếu tố 1 trong 2 người là quan chức đã rất khác rồi ạ.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Nuôi nó lớn nó lại về bên họ nhà nó thôi cụ ơi, mình có là cái gì đâu!

pooka

Xe container
Hoàn toàn k phải con nuôi, con nuôi là biết k phải con đẻ nhưng mình nhận nó về nuôi, coi nó như con!
Đây là 1 đứa trẻ con của thằng khác, tòm tem với vợ mình đẻ ra; và chúng nó lừa mình rằng đấy là con của mình. Một sản phẩm của sự lừa đảo khốn nạn.
Chuyện này xảy ra không hiếm ngay từ thời xưa mà. Họ hàng bên nội nhà em trước cũng có vụ tương tự, mà lại là nhà nghèo chứ không phải nhà giầu. Bà vợ sinh ra chục đứa con thì 2 đứa không phải con của ông chồng.

Yeuaibaygio

Xe container
Chuyện này xảy ra không hiếm ngay từ thời xưa mà. Họ hàng bên nội nhà em trước cũng có vụ tương tự, mà lại là nhà nghèo chứ không phải nhà giầu. Bà vợ sinh ra chục đứa con thì 2 đứa không phải con của ông chồng.
Tỷ lệ hàng fake 20%, chấp nhận được :D
Còn chuyện của thớt là fake 100%.