Thảo luận Phát hiện lỗi động cơ Hyundai Elantra

Huongdvg

[Tịch thu bằng lái]
Lỗi cũ xảy ra đã lâu những nay em vẫn muốn cảnh báo lại cho các bác để còn phòng ngừa, đem xe đi kiểm tra định kỳ, tránh "nước đến chân mới nhảy" ạ
Lỗi động cơ được coi là một lỗi xe Elantra khá quan trọng liên quan đến kỹ thuật, rất nguy hiểm. Chính vì lỗi này đã phải khiến cho tập đoàn Hyundai tổ chức cuộc triệu hồi xe Elantra quy mô lớn với số lượng gần 500 000 xe. Nguyên nhân được phát hiện là do vấn đề nằm ở trục khuỷu của động trong quá trình vận hành có thể khiến các sạn kim loại không được loại bỏ hết gây hỏng hóc cho quá trình hoạt động của động cơ hoặc khiến dòng chảy của dầu máy bị tắc nghẽn. Biểu hiện nhận biết đơn giản là bạn gặp khó khăn trong việc khởi động máy, nhiều khi không khởi động được. Trường hợp xấu nhất là khi đang di chuyển động cơ có thể chết máy gây ra tai nạn.
Không chỉ vậy còn có nhiều lỗi xe Elantra khác như lỗi túi khí, lỗi công tắc đèn phanh, các bác tìm hiểu chi tiết tại bài viết này nhé: Tìm hiểu các lỗi xe Elantra thường gặp và cách khắc phục
Hy vọng những chia sẻ trên của mình sẽ có ích cho các bạn :))

qtuanns

Xe máy
Rảnh rỗi sinh nông nổi, đi copy bài tào lao bỏ vô đây. Muốn nói thì nói cho rõ ràng, đừng chơi hù thiên hạ vậy chứ cụ!