[Funland] Phiền lòng vì tối ngày bị réo tên đi đổi CCCD gắn chip

polizia

Xe container
Phường Phúc Xá nhà em lạI tổ chức cấp cccd lưu động thêm vài ngày.
Em đăng ký nhân tiện định cho mẹ vợ làm luôn ở phường em cho tiện thì CSKV Phúc Xá lại ko tra đc thông tin của bà trên cơ sở dữ liệu dân cư :((
Trong khi cách đây mấy tháng em đã khai đầy đủ cho bà nộp cho cskv phường Vĩnh Phúc ( mẹ vợ em hộ khẩu Thổ Quan nhưng thuê chung cư ở phường Vĩnh Phúc ), khả năng các bố ý thấy ko phải dân cư phường mình nên lười ko nhập dữ liệu.
Bạn CSKV Phúc Xá bảo em là chắc bà phải về Thổ Quan nhờ CSKV ở đó nhập dữ liệu cư dân đã.
Ngoài ra sáng nay em ra chỗ làm thì lại hỏi test covid chưa, nếu chưa test thì đi ra các điểm test rồi mang kết quả về đây, vừa vặn có em nv y tế phường tới em ý cũng ngớ người ra bảo mọi khi có bắt test đâu.
Bực mình em đi về ko làm nữa vì cmtnd 12 số của em đến 2030 mới hết hạn.

cusao

Xe lăn
Như em thì được cs khu vực mời
- Lần 1: anh ơi ra làm đi......Đang nghỉ ngại thay đồ lắm, để lúc khác
- Lần 2: anh ơi, ra đi đang vắng. Anh sắp đi có việc...Thì a cứ ra đây 5' là xong. Em ra phường, cs dẫn đi từng bàn hết 5'...vắng mà......Sau 1 tháng bưu điện gửi trả tận nhà.

Bây giờ cuối đợt càng vắng càng nhàn. Người ở 1 nơi loa ở 1 nẻo....chả phiền gì

vnhn

Xe tăng
Em chưa thấy bao giờ làm cccd thích như bây giờ, ra xxx chào từ xa, từ cu xxx khu vực đến đám phát giấy tờ. Thôi mình đang đc làm thượng đế, các cụ đi đi chứ cái cảnh chen chúc ra quận, thành phố khai xong ngồi hóng nhọc lắm rồi. Cụ nào có đc gọi đi làm thì đi đi, chứ hết đợt này lại quay lại xếp hàng thì nhọc lắm.
Em cũng phải công nhận là làm CCCD gắn chip này sao thấy mấy anh xxx đáng yêu thế. Đến tận nhà gửi giấy mời, đưa xong lại còn cảm ơn. Đến ngày làm thì trước đấy lại còn nhắn tin nhắc nhở. Đến chỗ làm thì sau khi đăng ký xong anh xxx khu vực còn cầm chứng minh của em mang sang bàn khác hộ. Y như đi làm dịch vụ bên ngoài. Đội đấy mà lúc nào cũng thế thì dân ai cũng yêu.