[Xe cộ] Phim cách nhiệt NEXCO: Chất lượng thật, giá thật.Cách nhiệt tốt, độ trong tốt, độ bền tốt,BH 10 năm.Dán trong phòng kín máy lạnh.Giá KM 1,68-4 tr/xe

Số điện thoại
0904489719
Giá
4,000,000 VNĐ

chipbmw

Xe máy
14h chiều nay em đăng ký sang Thạch Bàn dán kính lái Cerato2018 bác nhé!

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
THÔNG SỐ CẢN TIA CỰC TÍM (UVR) CỦA KÍNH LÁI Ô TÔ NGUYÊN BẢN.
Kính lái ô tô là nơi mà chịu nắng nhiều nhất mà người lái lại luôn cần để quan sát nên việc chống tia gây hại (tia UV) là rất cần thiết. Kính lái ô tô lại không có chỗ để máy đo thông thường kẹp vào để đo. Chúng tôi sẽ dùng máy đo thương hiệu Linshang mã 110H để đo. Máy này có thể đo trên kính lái ô tô, ngoài việc cho biết thông số cản tia cực tím (UVR) còn cho biết các thông số cản hồng ngoại (IRR) và truyền sáng (VLT).
Trong ánh nắng mặt trời thì có 3 tia. Thứ nhất là tia sáng nhìn thấy, độ truyền sáng là VLT. Ánh sáng nhìn thấy nếu cao quá cũng gây nóng, chói, hại mắt. Thứ 2 là tia hồng ngoại, thông số cản tia hồng ngoại là IRR. Tia hồng ngoại mang nhiệt chủ yếu và cũng gây hại, không hề có lợi. Thứ 3 là tia cực tím, thông số cản tia cực tím là UVR. Tia cực tím hầu như không mang nhiệt (chỉ chiếm 2% nhiệt) nhưng lại là tia gây hại chính tới mắt, da.
Kết quả khá là bất ngờ. Hầu hết các kính ô tô nguyên bản (chưa dán phim cách nhiệt) của nhiều hãng xe từ cũ (cách đây hơn 10 năm) tới mới đều cản được 99% tia UV trở lên.
Đây là thông số cản UV của các loại xe (xem ảnh kèm theo):
1/ Vinfast E 34: UVR 100%, IRR 66%.
2/ Mitsubishi Attrage: UVR 100%, IRR 63%.
3/ Honda Accrod: UVR 100%, IRR 64%.
4/ Vinfast Fadil: UVR 100%, IRR 70%.
5/ Toyota Vios: UVR 100%, IRR 51%.
6/ Chevrolet Cruze: UVR 100%, IRR 68%.
7/ Toyota Camry: UVR 99%, IRR 73%.
8/ Mazda Premacy: UVR 99%, IRR 70%.
9/ Toyota Altis: UVR 99%, IRR 64%.
10/ Vinfast Lux A: UVR 99%, IRR 78%.
Như vậy kính lái ô tô nguyên bản đã bảo vệ người lái rất tốt khỏi tia gây hại UV. Nên người lái xe cũng không cần lo lắng về việc tìm cách ngăn tia UV ở kính lái. Ngoài ra các phim cách nhiệt hiện nay từ mức trung bình trở lên đều có có chỉ số UVR trên 99%.
Tia UV thì gây hại nhưng lại hầu như không mang nhiệt. Tia hồng ngoại (IR) mang nhiệt nhưng lại không cần thiết. Theo thông số trên thì các kính lái ô tô vẫn chưa cản tối đa tia hồng ngoại nên nếu muốn mát hơn, giảm chói tốt thì xem thông số IRR, VLT, mà không cần quan tâm tới chỉ số cản tia cực tím (UVR).
E 34 + Attrage.jpg
Accord + Fadil.jpg
Vios + Cruze.png
Camry + Premacy.png
Altis + Lux A.png

Chỉnh sửa cuối:

warpigs

Đi bộ
Cho em hỏi film nexco có cản thẻ VETC dán kính ko ạ? em tính dán nguyên xe rồi đi dán thẻ. Em ở Sài Gòn.

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Cho em hỏi film nexco có cản thẻ VETC dán kính ko ạ? em tính dán nguyên xe rồi đi dán thẻ. Em ở Sài Gòn.
Chào cụ. Các mã phổ biến cho kính lái thường dùng dòng gốm nên không cán sóng thẻ VETC. Cụ dán phim rồi dán thẻ đè lên là tiện hơn.

Ducphuc2008

Xe tải
Hôm rồi đọc comment có phải bên mình dán cả xe giảm 40% không cụ nhỉ 👍

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Hôm rồi đọc comment có phải bên mình dán cả xe giảm 40% không cụ nhỉ 👍
Chào cụ. Trước đây đúng là có giảm giá 40% khi dán cả xe. Nhưng giá lúc trước đây cao hơn bây giờ 20%. Vậy giá trước đây giảm 40% tương đương giá giờ giảm 20%. Ngoài ra thì trước đây giá dòng phản nhiệt cao hơn dòng gốm, bây giờ giá dòng phản xạ nhiệt hạ bằng dòng gốm.

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
KHUYẾN CÁO VỀ ĐỘ CÁCH NHIỆT KÍNH MG ZS, HS VÀ PHIM KHUYẾN MẠI.
MG ZS 25-7-22.png

Tia hồng ngoại là tia gây nóng chủ yếu trong ánh nắng mặt trời và không cần thiết. Chỉ số cản hồng ngoại (IRR) càng cao thì khả năng cản nhiệt càng tốt và ngược lại.
Bên mình làm khảo sát đo kính của các xe MG ZS, HS thì chỉ số cản hồng ngoại (IRR) của kính các xe này rất thấp so với kính ô tô thông thường khác, chỉ có IRR khoảng 10% - 25%. Trong khi kính ô tô thông thường có chỉ số IRR 50% - 70%.
Phim khuyến mại lại thường cũng có chỉ số IRR thấp, khoảng 10% - 40%. Vì vậy những xe MG ZS, HS dùng phim khuyến mại thì khả năng cách nhiệt rất kém nên đi nóng hơn các xe khác cũng dán phim khuyến mại.
Vì vậy khuyến cáo xe MG ZS, HS nên dán phim có chỉ số IRR cao để cách nhiệt hiệu quả. Những xe MG nên đi kiểm tra độ cách nhiệt của phim, đặc biệt là phim được khuyến mại.
- Ảnh 1: Thông số kính lái MG ZS có IRR chỉ 23%, trong khi kính lái Fadil có IRR cao hơn hẳn là 70%.
Kinh lai MG ZS va Fadil 25-7-22.png

- Ảnh 2: Thông số một phim khuyến mại được dán lên kính MG ZS mà chỉ đạt IRR 28%. Tức là kính này dán phim khuyến mại mà chỉ số IRR còn kém xa chỉ số IRR của Fadil chưa dán phim (trên ảnh 1). Theo thông số trên thì kính lái MG ZS này mặc dù đã dán phim khuyến mại nhưng đi trời nắng sẽ vẫn rất nóng, còn nóng hơn cả các xe khác chưa hề dán phim (ví dụ như Fadil có IRR 70% ở ảnh 1).
Phim km kinh lai MG ZS 25-7-22.png

- Ảnh 3: Thông số kính sườn MG ZS có IRR chỉ 10%, trong khi kính sườn Tucson có IRR cao hơn hẳn 68%.
suong MG HS + Tucson 25-7-22.png

- Ảnh 4: Thông số kính sườn MG ZS được dán phim khuyến mại mà IRR chỉ đạt 38%. Thông số này cũng thấp hơn hẳn cả IRR của kính sườn Tucson chưa dán gì (68% ở ảnh 3).
phim MGZS 25-7-22.png

- Ảnh 5: Thông số một phim được dán lên kính MG HS đạt chỉ số IRR rất tốt là 98,7%.
NX 25 tren MG HS 25-7-22.png

Việc kính của MG ZS, HS có chỉ số IRR là một điều bất lợi. Nhưng điều bất lợi này lại có một ưu điểm đó là kính sẽ không bị hấp thụ tia hồng ngoại (nhiệt) như kính ô tô khác. Thực ra các kính ô tô khác cản hồng ngoại IRR là hấp thụ tia hồng ngoại. Nên nếu kính MG ZS, HS sử dụng dòng phim phản xạ nhiệt thì sẽ giữ được tính năng phản xạ nhiệt. Còn kính ô tô cản hồng ngoại tốt khi dán phim phản xạ nhiệt lại bị cản tính năng phản xạ nhiệt chuyển thành phim hấp thụ nhiệt.
Với kính MG ZS, HS (có IRR thấp) và các kính xe khác (có IRR cao) khi dán phim cách nhiệt thì chia ra làm 3 trường hợp cơ bản thế này:
1/ Nếu các loại xe này cùng dán phim IRR thấp (phim khuyến mại, phim kém chất lượng) thì các xe khác vẫn mát hơn MG ZS, ZS do bản thân kính xe khác đã có IRR cao.
2/ Nếu các loại xe này cùng dán phim có IRR tốt dòng hấp thụ nhiệt thì sau khi dán các xe đều có IRR tốt nên mát tương đương.
3/ Nếu các loại xe này cùng dán phim có IRR tốt dòng phản xạ nhiệt thì MG ZS, HS cách nhiệt tốt hơn. Bởi vì kính MG ZS, HS không bị hấp thụ hồng ngoại nên không bị ngăn cản quá trình phản xạ nhiệt. Còn kính xe khác lại cản hồng ngoại (hấp thụ hồng ngoại) nên mặc dù dán dòng phản xạ nhiệt nhưng lại thành phim hấp thụ nhiệt. Phản xạ nhiệt thì loại bỏ nhiệt ra ngoài xe tốt hơn hấp thụ nhiệt.
Vậy nếu đi MG ZS, HS thì nên chọn phương án 3 hoặc 2 để có hệ số IRR cao, chứ không nên chọn phương án 1.

Chỉnh sửa cuối:

Ducphuc2008

Xe tải
Chào cụ. Trước đây đúng là có giảm giá 40% khi dán cả xe. Nhưng giá lúc trước đây cao hơn bây giờ 20%. Vậy giá trước đây giảm 40% tương đương giá giờ giảm 20%. Ngoài ra thì trước đây giá dòng phản nhiệt cao hơn dòng gốm, bây giờ giá dòng phản xạ nhiệt hạ bằng dòng gốm.
dạ thế chắc em xem từ lâu rồi. dưới Hải Phognf cụ có đại lý dán ko ạ :D

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn

Ducphuc2008

Xe tải

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
dạ cụ cứ khuyến mãi thêm cái cửa nóc là cũng phi lên nhanh lắm kkk
Gía bên em đã rất thấp so với chất lượng và là mức chung nên không giảm thêm được cụ ạ. Còn cửa nóc thì không cần dán đâu. Sắp tới em sẽ có bài viết riêng về cửa nóc có cần dán phim hay ko. Em có máy đo thì thấy kính nóc cản bức xạ rất tốt rồi. Phim cách nhiệt cũng cách nhiệt bằng cách cản bức xạ nên dán phim cũng không tác dụng hơn. Cụ muốn cửa nóc mát thì dùng tấm xốp ngăn lại thôi. Còn cửa dạng sunroof có tấm xốp dày ngăn rồi thì không cần làm gì đâu.

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Tks cụ,hiểu ngắn gọn là nằm ở chất liệu kính,nếu vậy thì xe giá rẻ dù dán phim tốt vẫn nóng là phải thôi
Xe BMW X5 thì kính lái cách nhiệt cũng tương đương với kính lái Fadil cụ nhé. Vì kính lái cần tiêu chuẩn sản xuất truyền sáng cao (chắc tầm trên 75%) nên khó mà đảm bảo tiêu chí cách nhiệt trên kính. Thực tế nếu để kính nguyên bản vậy mà sử dụng thì sẽ nắng và chói. Ví dụ ở nước nào mà nắng ít, người dân ít bật đèn pha thì để kính nguyên bản không cần dán phim. Còn như ở Việt Nam thì nên dán (đúng với khoảng trên 90%).

Chỉnh sửa cuối:

daikim911

Xe hơi
dán lại kính lại xe 7c có giá bao nhiêu hả cụ... em ở Thanh Xuân

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
dán lại kính lại xe 7c có giá bao nhiêu hả cụ... em ở Thanh Xuân
Chào cụ. Giá dán phim Nexco cho kính lái đang khuyến mại là:
1/Loại đặc biệt: 1,5 triệu - 10% = 1,35 triệu. Phim gốm. BH 10 năm.
2/Loại phổ thông: 900k - 10% = 810k . Phim cản hồng ngoại thường. BH 07 năm.
Chi tiết xem tại đây: http://nexco.com.vn/bao-gia/
Cụ ở Thanh Xuân thì chắc qua cơ sở 2 ở 268 Thượng Đình (gần Ngã Tư Sở) là tiện. Cụ xem định vị ở trang 1 hoặc ở đây: http://nexco.com.vn/dai-ly/

daikim911

Xe hơi
Chào cụ. Giá dán phim Nexco cho kính lái đang khuyến mại là:
1/Loại đặc biệt: 1,5 triệu - 10% = 1,35 triệu. Phim gốm. BH 10 năm.
2/Loại phổ thông: 900k - 10% = 810k . Phim cản hồng ngoại thường. BH 07 năm.
Chi tiết xem tại đây: http://nexco.com.vn/bao-gia/
Cụ ở Thanh Xuân thì chắc qua cơ sở 2 ở 268 Thượng Đình (gần Ngã Tư Sở) là tiện. Cụ xem định vị ở trang 1 hoặc ở đây: http://nexco.com.vn/dai-ly/
10h mai em qua

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Vâng. Vậy cụ cho em xin thêm thông tin vào hộp thư để em vào lịch cho đỡ trùng xe khác nhé.

warpigs

Đi bộ
Chào cụ. Các mã phổ biến cho kính lái thường dùng dòng gốm nên không cán sóng thẻ VETC. Cụ dán phim rồi dán thẻ đè lên là tiện hơn.
Cám ơn anh, thứ 7 chi nhánh Sài Gòn có làm ko anh? Em tính thứ 7 tuần sau 6/8 qua, nhớ khuyến mãi mạnh cho em nha :D. Cho em số zalo luôn anh để em liên lạc trước.

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Cám ơn anh, thứ 7 chi nhánh Sài Gòn có làm ko anh? Em tính thứ 7 tuần sau 6/8 qua, nhớ khuyến mãi mạnh cho em nha :D. Cho em số zalo luôn anh để em liên lạc trước.
Thứ 7 thì cơ sở tại SG vẫn làm việc. Bác nên báo lịch trước để khỏi bị đông. Giá và khuyến mại thì theo chương trình chung rồi bác ạ.
Bác có thể vào trang 1 xem địa chỉ, số zalo hoặc xem ở đây nhé (phần cơ sở 4). http://nexco.com.vn/dai-ly/

mtvboyvn83vn

Xe đạp
Chào cụ. Cụ cho em hỏi kính em có những vết xước mờ . Chắc do gạt mưa làm xước. Vậy có nên đi đánh bóng kính trước khi dán phim không .
Và em cho khuyến nghị và giá con i30cw
Thanks