[Xe cộ] Phim cách nhiệt NEXCO: Chất lượng thật, giá thật.Cách nhiệt tốt, độ trong tốt, độ bền tốt,BH 10 năm.Dán trong phòng kín máy lạnh.Giá KM 1,68-4 tr/xe

Số điện thoại
0904489719
Giá
4,000,000 VNĐ

gauchip83

Xe tải
Hôm qua mới ghé ủng hộ cụ ở CS trong SG, chờ mấy hôm nữa đi nắng test xem so với phim cũ 3M như thế nào.

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Hôm qua mới ghé ủng hộ cụ ở CS trong SG, chờ mấy hôm nữa đi nắng test xem so với phim cũ 3M như thế nào.
Cảm ơn cụ đã tin dùng phim cách nhiệt Nexco. Có gì cụ cứ bảo người phụ trách cơ sở 4 hoặc bảo em nhé.

tydusalex

Xe đạp
sáng thứ 6 cơ sở bên thanh xuân của cụ chủ mấy giờ mở cửa thế? em định đem con e34 qua dán, chứ chưa dán mấy hôm nay đi hơi nóng

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
sáng thứ 6 cơ sở bên thanh xuân của cụ chủ mấy giờ mở cửa thế? em định đem con e34 qua dán, chứ chưa dán mấy hôm nay đi hơi nóng
Chào cụ. Nếu không có lịch thì bên em 8h30 thợ tới. Nếu có lịch thì có thể nhận sớm hơn (8h). Có gì cụ báo em để e vào lịch nhé.

Hoang.Berty

Xe buýt
E muốn dán lại kính lái cerato 2017 bh giá tnao bác nhỉ

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
E muốn dán lại kính lái cerato 2017 bh giá tnao bác nhỉ
Chào bác.
Giá dán phim Nexco cho kính lái đang khuyến mại là:
1/Loại đặc biệt: 1,5 triệu - 10% = 1,35 triệu. Phim gốm. BH 10 năm.
2/Loại phổ thông: 900k - 10% = 810k . Phim cản hồng ngoại thường. BH 07 năm.
Chi tiết xem tại đây: http://nexco.com.vn/bao-gia/

dennytran

Xe hơi
Cụ Hiệp cho em hỏi, xe em Outlander, dán kính cách nhiệt Llumar hãng khuyến mại thấy nóng kinh dị. Các thông số kính như thế này, em tìm trên mạng ko tra được loại như thế nào. Đang lăn tăn xem có nên lột ra rồi dán phim bên cụ vào không ạ. Thanks cụ.

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Cụ Hiệp cho em hỏi, xe em Outlander, dán kính cách nhiệt Llumar hãng khuyến mại thấy nóng kinh dị. Các thông số kính như thế này, em tìm trên mạng ko tra được loại như thế nào. Đang lăn tăn xem có nên lột ra rồi dán phim bên cụ vào không ạ. Thanks cụ.

Chào cụ. Thông tin trên ảnh là thông tin của kính chứ không phải của phim. Cụ muốn biết thông tin của phim thì xem trong phiếu bảo hành của phim (nếu có). Nếu không có thông tin gì thì cụ có thể qua bên em đo kiểm tra thông số rồi tư vấn thêm. Hiện máy đo được cho kính lái có ở cơ sở 1 và 2, sắp tới sẽ có ở cả cơ sở 3.

dennytran

Xe hơi
Chào cụ. Thông tin trên ảnh là thông tin của kính chứ không phải của phim. Cụ muốn biết thông tin của phim thì xem trong phiếu bảo hành của phim (nếu có). Nếu không có thông tin gì thì cụ có thể qua bên em đo kiểm tra thông số rồi tư vấn thêm. Hiện máy đo được cho kính lái có ở cơ sở 1 và 2, sắp tới sẽ có ở cả cơ sở 3.
Vâng, thế để hôm nào em qua chỗ cụ cụ đo cho em xem thế nào chứ nóng quá. Em thấy họ dán Llumar nên cũng thấy tiếc nếu bỏ đi. Nếu thông số kém quá thì bỏ đỡ tiếc hihihi. Tất nhiên loại khuyến mại thì cũng ko kỳ vọng nhiều rồi. Phiếu bảo hành thì em ko tìm lại được vì mua xe cũng được 3 năm rồi.

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Vâng, thế để hôm nào em qua chỗ cụ cụ đo cho em xem thế nào chứ nóng quá. Em thấy họ dán Llumar nên cũng thấy tiếc nếu bỏ đi. Nếu thông số kém quá thì bỏ đỡ tiếc hihihi. Tất nhiên loại khuyến mại thì cũng ko kỳ vọng nhiều rồi. Phiếu bảo hành thì em ko tìm lại được vì mua xe cũng được 3 năm rồi.
Ok cụ. Phim km của hãng thì nếu là hàng thật thì thường cũng không phải dòng phim cao.

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn

zolahn

Xe điện
Có loại phim nào dán vào mà ng đi bên ngoài ko nhìn đc bên trong ko cụ chủ?

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Có loại phim nào dán vào mà ng đi bên ngoài ko nhìn đc bên trong ko cụ chủ?
Thực ra dán loại phim đủ tối và thêm vào hiệu ứng chênh sáng (ánh sáng bên ngoài nhiều hơn bên trong) thì sẽ có hiện tượng ngoài không nhìn vào được bên trong và bên trong nhìn được ra ngoài. Không gian bên trong ô tô và không gian bên ngoài ô tô cũng có độ chênh sáng. Các gói của phim Nexco đều có mã đủ tối để tạo hiệu ứng như bác yêu cầu là ngoài không thấy trong, còn bên trong vẫn nhìn ra được.

_MBBG_

Xe điện
Hỏi cụ Hiệp chút
Cụ có nắm đc vụ kính xe,các hãng họ làm 3 lớp,2 lớp thậm chí xe giá rẻ còn là loại 1 lớp,vậy nhiều lớp thì ngoài nv cách âm ra,còn có lớp phim ở giữa để cản nhiệt hay ko vậy?
Vì e đi loại nhiều lớp thấy mát mà giơ tay lên kính lái thấy ko bị nóng hầm hập,nhưng sang loại 1 lớp thì nóng chảy mồ hôi,dù xe họ đã dán 3m chính hãng
Cụ thông ngố giúp cho

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Hỏi cụ Hiệp chút
Cụ có nắm đc vụ kính xe,các hãng họ làm 3 lớp,2 lớp thậm chí xe giá rẻ còn là loại 1 lớp,vậy nhiều lớp thì ngoài nv cách âm ra,còn có lớp phim ở giữa để cản nhiệt hay ko vậy?
Vì e đi loại nhiều lớp thấy mát mà giơ tay lên kính lái thấy ko bị nóng hầm hập,nhưng sang loại 1 lớp thì nóng chảy mồ hôi,dù xe họ đã dán 3m chính hãng
Cụ thông ngố giúp cho
Kính 2 lớp kể cả có chân không hay không khí ở giữa thì cũng không có tác dụng ngăn bức xạ từ mặt trời. Cách nhiệt tốt hay không thì phụ thuộc vào kính đó nó có tích hợp vật liệu ngăn bức xạ (tia IR, VL) hay không. Môi trường chân không hay không khí là môi trường rất tốt để cách nhiệt bằng hình thức dẫn nhiệt, nhưng lại cực kì kém trong việc cách nhiệt bằng hình thức bức xạ nhiệt từ mặt trời. Bằng chứng là bức xạ mặt trời xuyên tới trái đất rất xa qua chân không và không khí vẫn tới trái đất. Các kính xe thông thường hiện nay từ thấp tới khá (khoảng trên 95%) đều tích hợp khả năng cản tia hồng ngoại (1 phần nhiệt) bằng cách hấp thụ tia hồng ngoại lên bề mặt kính. Nếu kính 2 lớp (có khoảng trống ở giữa bằng không khí hoặc chân không) mà lớp ngoài cản nhiệt bằng cách hấp thụ nhiệt thì cũng giúp cho nhiệt đỡ vào trong hơn là kính 1 lớp.
Một số rất ít kính có khả năng cả hồng ngoại bằng cách phản xạ tia hồng ngoại như con Mec S 450 dưới đây. Muốn đánh giá khả năng cách nhiệt (cản bức xạ) thì dùng máy đo thôi.

_MBBG_

Xe điện
Kính 2 lớp kể cả có chân không hay không khí ở giữa thì cũng không có tác dụng ngăn bức xạ từ mặt trời. Cách nhiệt tốt hay không thì phụ thuộc vào kính đó nó có tích hợp vật liệu ngăn bức xạ (tia IR, VL) hay không. Môi trường chân không hay không khí là môi trường rất tốt để cách nhiệt bằng hình thức dẫn nhiệt, nhưng lại cực kì kém trong việc cách nhiệt bằng hình thức bức xạ nhiệt từ mặt trời. Bằng chứng là bức xạ mặt trời xuyên tới trái đất rất xa qua chân không và không khí vẫn tới trái đất. Các kính xe thông thường hiện nay từ thấp tới khá (khoảng trên 95%) đều tích hợp khả năng cản tia hồng ngoại (1 phần nhiệt) bằng cách hấp thụ tia hồng ngoại lên bề mặt kính. Nếu kính 2 lớp (có khoảng trống ở giữa bằng không khí hoặc chân không) mà lớp ngoài cản nhiệt bằng cách hấp thụ nhiệt thì cũng giúp cho nhiệt đỡ vào trong hơn là kính 1 lớp.
Một số rất ít kính có khả năng cả hồng ngoại bằng cách phản xạ tia hồng ngoại như con Mec S 450 dưới đây. Muốn đánh giá khả năng cách nhiệt (cản bức xạ) thì dùng máy đo thôi.
Tks cụ,hiểu ngắn gọn là nằm ở chất liệu kính,nếu vậy thì xe giá rẻ dù dán phim tốt vẫn nóng là phải thôi
Cụ cho e hỏi thêm,phim quang phổ là gì? Mà e check gg ko có tt,quang phổ có mát hơn phim phủ kim loại hay ko? Cảm ơn cụ!

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Tks cụ,hiểu ngắn gọn là nằm ở chất liệu kính,nếu vậy thì xe giá rẻ dù dán phim tốt vẫn nóng là phải thôi
Cụ hiểu vậy là sai rồi. Các xe từ 500tr - 5 tỉ thì độ cách nhiệt của kính ban đầu chủ yếu là tương đương, mức chênh nếu có cũng không nhiều. Em nói trường hợp hy hữu (chiếm khoảng 1/1000) là con Mec S 450 có tính năng phản xạ nhiệt nhưng cũng không cách nhiệt hơn được nhiều. Kính nguyên bản của xe (đặc biệt là kính lái và 2 sườn trước) thường phải đảm bảo độ truyền sáng cao nên khó mà đảm bảo tính cách nhiệt tốt. Một số kính sườn sau thì có thể đảm bảo khả năng cách nhiệt tốt như xe Lux A, SA cản hồng ngoại tới 98%, VLT 13% thì là còn mát hơn cả nhiều loại phim cao cấp.
Xe mà cụ bảo dán 3M vẫn nóng là dùng mã nào của 3M. 3M cũng có dòng cao, dòng thấp (dùng cho xư lạnh là chính) thì vẫn nóng. Thậm chí 3M còn nhiều (nhiều hơn cả thật) hàng giả nửa cơ.
suong sau Lux A 14-7-22.png

Thông số kính sườn sau đen của xe Lux A.

Cụ cho e hỏi thêm,phim quang phổ là gì?
Cách hiểu của phim quang phổ thì cũng tùy người. Còn em hiểu phim quang phổ thì đại loại dịch từ spectrally selective. Nó có nghĩa là chọn lọc quang phổ. Nghĩa là nó chọn lọc cản bước sóng hồng ngoại cao nhưng lại cho ánh sáng nhìn thấy đi qua nhiều. Còn những phim khác thì cản tia hồng ngoại cũng cản luôn ánh sáng nhìn thấy, hoặc cản hồng ngoại ít nhưng lại cản ánh sáng nhiều.
Mà e check gg ko có tt,quang phổ có mát hơn phim phủ kim loại hay ko? Cảm ơn cụ!
Cái này thì chưa biết được, nó còn xét về các yếu tố khác. Phim kim loại vẫn có thể có tính năng quang phổ tùy vào công nghệ dùng kim loại. Mát hơn hay không chủ yếu nó phụ thuộc vào thông số IRR và VLT. Hai thông số này thì các phim đều có thể khác nhau và máy có thể đo được.

Chỉnh sửa cuối: