[Funland] Phụ nữ, giảm cân như thế nào để ko giảm V1?

TN1805

Xe điện
Sau này con người sẽ nghiên cứu SX ra 2 viên thuốc:
1 viên dành cho phụ nữ : uống vào khỏi cần tập luyện, 3 vòng sẽ chuẩn 90-60-90 như người mẫu, tiêu hết mỡ bụng.
1 viên dành cho đàn ông : uống vào thì các quý ông sẽ có cơ bắp đẹp như Lý Đức, bụng sáu múi, sức khỏe tình dục cũng tăng lên.

Tất cả các phòng tập Gym và các Trung tâm thẩm mỹ sẽ đóng cửa hết. À, vẫn còn các Trung tâm thẩm mỹ sửa nâng mũi, gọt cằm, chỉnh sửa răng hô, răng móm thôi....:))
=))

Rivers

Xe container
Bụng có thể hơi mỡ, chứ ngực lép, đít chó rồ thì chán lắm :))

cha biet chi

Xe điện
Mợ cứ giảm cân còn v1 cứ để e lo.

xukthal

Xe lăn
Đừng giảm kg cm ạ, béo nhưng béo đẹp có phải hay hơn gầy mà nhăn nheo ko?
VD như bạn em đây:

buicongchuc

Xe ba gác

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em chưa ăn Keto nhưng lowcab khiến người nặng mùi thì em cảm nhận rõ.
Cách đây 10 năm em ăn lowcab 5 tháng. Xuống 4 kí, người nhẹ hơn nhưng hơi thở, mồ hôi nặng mùi lắm. Thêm quả táo bón kinh niên dù ăn rau nhiều.
Chắc cũng tuỳ cơ địa, người bị người không. Mà em dính nên thôi không ăn kiêng, chỉ hạn chế bữa tối và tập hàng ngày.
Sao ăn nhiều rau mà mùi cơ thể lại nặng vậy mợ ơi? Em rất quan tâm chi tiết này, mợ nói em nghe với ạ.
Sau đợt phải ***, em cũng thường xuyên ép nước rau/củ/quả để uống. Em cảm nhận cơ thể rất nhẹ nhõm, nhiều năng lượng, không bị mệt. Nước ép từ các loại quả dễ uống và em không thấy cơ thể mình có mùi gì khác lạ. Có ngày em ép cả rau tươi nữa. Em không kiêng khem gì, nên tinh bột và chất béo em vẫn nạp đều.

Trong các loại quả, em đọc ở đâu đó nói nước ép từ quả dứa làm cho cơ thể "thơm" hơn ạ.

Nắng nhạt

Xe điện
Sao ăn nhiều rau mà mùi cơ thể lại nặng vậy mợ ơi? Em rất quan tâm chi tiết này, mợ nói em nghe với ạ.
Sau đợt phải ***, em cũng thường xuyên ép nước rau/củ/quả để uống. Em cảm nhận cơ thể rất nhẹ nhõm, nhiều năng lượng, không bị mệt. Nước ép từ các loại quả dễ uống và em không thấy cơ thể mình có mùi gì khác lạ. Có ngày em ép cả rau tươi nữa. Em không kiêng khem gì, nên tinh bột và chất béo em vẫn nạp đều.

Trong các loại quả, em đọc ở đâu đó nói nước ép từ quả dứa làm cho cơ thể "thơm" hơn ạ.
Em đoán chế độ ăn thiếu sự cân bằng chất sẽ gây ra những thay đổi bất thường chứ không phải ăn nhiều rau sẽ bị mùi cơ thể. Mợ ăn nhiều rau nhưng vẫn ăn những thứ khác không kiêng gì người càng thơm nhé :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em đoán chế độ ăn thiếu sự cân bằng chất sẽ gây ra những thay đổi bất thường chứ không phải ăn nhiều rau sẽ bị mùi cơ thể. Mợ ăn nhiều rau nhưng vẫn ăn những thứ khác không kiêng gì người càng thơm nhé :D
Mỗi lần đọc bình luận của mợ trả lời em, em lại cười. Mợ như Nắng mùa Thu ấy...!

Ép nước hơi lích kích chút, dậy sớm, cắt gọt rau củ các kiểu. Cũng phải nghĩ đổi vị để đỡ chán nữa ạ.
Dạo nọ, em có hỏi một bạn tư vấn sức khoẻ, bạn liệt kê rất nhiều vấn đề mà phụ nữ ở tuổi em gặp phải. Chi phí để thực hành theo thực đơn khá là cao, nên em tự tìm hiểu. Sau đó, em tự lên thực đơn cho mình. Không có quả nhóm ấy thì em thay bằng rau. Vị của rau khó uống hơn nhưng không đến nỗi lắm.
Thực tình, không theo đuổi một hình dáng đẹp, quan trọng là cơ thể khoẻ mạnh. Nên em không kiêng gì cả ạ. Chỉ có điều, có những gia vị hơi "nặng mùi" thì em ít cho vào khẩu phần ăn uống thôi,:D.

Daigiadinh

Xe máy
Thực ra e đã ăn kiêng 2 năm liên tục. Giảm từ 77kg xuống 53kg rồi
E kiênh đủ mọi biện pháp, tập đủ mọi loại thể thao + hút mỡ bụng
Nhưng cứ tới tầm 56-58 kg là hết cỡ không xuống được, dù nhịn ăn chết đói luôn, 16/8, keto, das, tập zumba và ther dục kỳ duyên ngày 2h, đổi đi bộ nhanh 10km/ngày...

Chế độ ăn e hợp nhất là chỉ ăn rau thịt kiêng toàn bộ tinh bột. Nhưng nó chỉ đưa e về 56kg là cùng

Chững cân 1 năm liền e tìm đến thuốc giảm cân thì xuống được 53kg khá lâu. Cho đến lúc ốm ngã bệnh thì lại lên 58 và cứ loanh quanh 55-58kg lên xuống phồng xẹp rất thất thường trong 1 tuần có thể thay đổi 2kg cân nặng luôn.

Gần đây e cảm thấy sống là để vui chứ kp là để hành xác nên e k kiêng cữ nữa, lại lẩu nướng trà sữa bt, thì vẫn loanh quanh 56-58kg không lên. Chắc cơ thể e chai lỳ rồi

Quá trình giảm cân của em phải nói là rất dài hơi và kiên nhẫn. Đến nỗi e cảm giác kiêng quá lâu làm e thay đổi cả sở thích ăn uống. Tâm trạng kém mà không được ăn ngon, chán lắm

E mới tập theo cardio tùng nguyễn 30p 700-1000 calo, vì e tập tành quen rồi nên không mệt cho lắm theo sát bài được luôn. Nhưng hôm sau ngủ dậy thì đau điếng người+ bị trào ngược dạ dày nặng phải nằm 1 tháng luôn hx

Giờ chả biết là phải làm ntm để về tới 52kg, dù số đo vẫn đang tạm được, 84-68-93. Nhưng chỉ cần đi nhậu 2-3 bữa là lại tròn hẳn lên.

E đã kiêng rượu vài năm rồi, giờ có thể k trì hoãn được nữa vì công việc đòi hỏi quá. Đến nhục mợ ạ
Vì sao mợ phải ép mình như thế? Ăn uống còn là một thú vui. Thích ăn gì thì ăn, miễn là đừng có quá đà, ảnh hưởng sức khoẻ.
Em keto vì ngủ ngáy, chân tay tê. Bác sĩ tai mũi họng bảo giảm 10kg đi là hết. Em giảm quá nhanh sau có 2,5 tháng, sau đó thì bớt ăn đồ ngọt, ăn vặt. Giờ thì thích gì ăn đấy.
Mình không xấu quá, không để bản thân bê tha thì lo gì.

blablo

Xe tải
Em hỏi chút đây là cụ ah? Cụ cao bn ạ? Sao cụ phải ép cân mình về 52kg thế? Nếu mà là cụ thì 52kg e thấy gầy quá ý
Đây là girl ạ. E cao m63 thôi bác
Vì sao mợ phải ép mình như thế? Ăn uống còn là một thú vui. Thích ăn gì thì ăn, miễn là đừng có quá đà, ảnh hưởng sức khoẻ.
Em keto vì ngủ ngáy, chân tay tê. Bác sĩ tai mũi họng bảo giảm 10kg đi là hết. Em giảm quá nhanh sau có 2,5 tháng, sau đó thì bớt ăn đồ ngọt, ăn vặt. Giờ thì thích gì ăn đấy.
Mình không xấu quá, không để bản thân bê tha thì lo gì.
E muốn xuống cân 52 để e đi nhậu k lo cân nặng bác ạ

.Bo My

Xe container
Sao ăn nhiều rau mà mùi cơ thể lại nặng vậy
Ăn thịt thay cơm thì tốn nhiều thịt hơn bình thường , nặng mùi do thịt. Ngòai ra ít uống nước cũng thế, chất thải không đi đường khác được thì đi đường mồ hôi.

Dạo gần đây em bị sút khoảng 2-3kg. Và thật đáng buồn là V1 bé hẳn đi trông thấy, rồi da dẻ cũng xấu hơn. Em ko thực hiện ăn kiêng hay thể dục ép cân, có thể do em nhiều việc hơn, ngủ ít hơn nên nó tự giảm. Thật tình em muốn quay trở lại như ngày xưa cơ. Sói thi thoảng vẫn đùa rằng vk mình tuy xấu nhưng kết cấu đẹp. Giờ thì cảm giác tự ti kinh khủng.
Vừa đọc bài báo trên gg làm thế nào để giảm kg ko giảm V1, em thấy có mấy ý, các mợ tham khảo ạ:
1.1 Xây dựng chế độ ăn cân bằng dinh dưỡng
Để giảm cân mà vẫn giữ vòng 1 luôn đầy đặn, việc đầu tiên cần làm là phải đáp ứng được điều kiện bổ sung dinh dưỡng cân bằng. Điều này có nghĩa là ăn đủ 3 bữa mỗi ngày và đảm bảo đầy đủ dinh dưỡng cần thiết bao gồm:‏
‏- Ăn đủ protein để duy trì sức khỏe và khối lượng cơ bắp trong quá trình giảm cân. Hãy lựa chọn các nguồn protein lành mạnh từ thịt, các loại cá béo, hải sản, trứng và protein thực vật (các loại đậu như đậu lăng
đậu gà, đậu Hà Lan…).‏
‏- Cắt giảm lượng carbs tinh chế và thay thế bằng ngũ cốc nguyên hạt giúp bạn giảm cân nhanh chóng và hiệu quả.‏
‏- Tránh xa các loại đồ ăn vặt không lành mạnh, thức ăn nhanh, bánh kẹo, đồ uống chứa nhiều đường bởi chúng cung cấp nhiều calo nhưng ít chất dinh dưỡng.
‏Xây dựng chế độ ăn cân bằng khi giảm cân.‏
‏1.2 Kết hợp với các bài tập ngực
Các cơ nối giữa ngực với vai và cánh tay được gọi là cơ ngực. Việc xây dựng, phát triển nhóm cơ này thông qua các bài tập phù hợp là cách hiệu quả để giảm cân mà không bị giảm kích thước vòng 1.
Một số lựa chọn phù hợp có thể kể đến bao gồm đẩy tạ, chống đẩy, bơi lội… ‏

‏1.3 Massage ngực mỗi ngày

Để giữ cho vòng 1 luôn đầy đặn trong khi đang thực hiện quá trình giảm cân, hãy massage ngực dưới vòi nước ấm trong 15 phút. Việc này không chỉ giúp vòng 1 căng đầy, mà còn giúp bạn tránh nguy cơ mắc ung thư vú. ‏
‏Một tuần nên thực hiện massage khoảng 4-5 lần, xoa bóp theo chuyển động tròn một cách nhẹ nhàng nhằm lưu thông máu huyết và tái tạo tế bào.‏
‏Massage ngực dưới vòi nước ấm để giữ vòng 1 đầy đặn khi giảm cân.

‏1.4 Ăn các loại thực phẩm giúp ích cho sự phát triển của vòng 1
Bên cạnh việc xây dựng chế độ ăn cân bằng, thêm các loại thực phẩm sau đây vào chế độ dinh dưỡng cũng là giải pháp hiệu quả giúp ngăn chặn tình trạng giảm kích thước vòng 1 trong khi giảm cân. ‏
‏- Đậu nành và các sản phẩm từ đậu nành như đậu phụ, sữa đậu nành… là những "siêu thực phẩm" giúp tăng kích thước vòng 1 một cách tự nhiên, cung cấp protein chất lượng, chứa nhiều hormone phytoestrogens - chịu trách nhiệm cho sự phát triển của mô ngực. Bên cạnh đó, loại đậu này cũng chứa nhiều isoflavone, có khả năng chống lại các gốc tự do và tế bào gây ung thư vú.
Các loại đậu: Đậu xanh, đậu đỏ, đậu đen... giàu các chất dinh dưỡng như protein và lecithin...‏
‏- Sữa và tất cả các sản phẩm từ sữa đều có hormone sinh sản tốt cho bộ ngực. Sữa bò chứa tất cả các hormon như estrogen, progesterone và prolactin rất quan trọng cho việc kích thích nở ngực.‏
‏- Trứng chứa nhiều protein và axit amin có lợi cho sự phát triển của ngực.‏
‏- Quả óc chó, quả thông, hạt lanh là các thực phẩm giàu vitamin E và axit linolenic - những dưỡng chất ngăn chặn sự lão hóa vòng 1.

1.5 Giảm cân từ từ
Giảm cân nhanh có thể ảnh hưởng đáng kể đến kích thước vòng 1 khiến ngực chảy xệ hoặc teo tóp. Vì vậy, hãy lên kế hoạch giảm cân với tốc độ chậm, khoa học để cơ thể có thời gian thích nghi và bạn có thể chuẩn bị các phương án dinh dưỡng và tập luyện phù hợp.

‏1.6 Chọn đúng kích cỡ áo ngực
Lựa chọn loại áo ngực thể thao phù hợp là điều cần thiết cho chế độ tập luyện của bạn. Bởi mặc áo ngực không đúng kích cỡ, không phù hợp với việc tập thể dục khiến bạn khó chịu do ngực bị chèn ép hoặc áo rộng có thể làm tăng nguy cơ chảy xệ vòng 1. Vì vậy, hãy đầu tư áo ngực chuyên dành cho việc tập luyện để bảo vệ vòng 1 khi giảm cân.
Nguồn: internet
Cân cũng đã giảm rồi, em lưu lại đây, giờ thay đổi chế độ ăn và tập luyện xem có giữ nguyên cân và cải thiện dc V1 ko.
Nói thì bảo mê tín, nhưng tớ thấy của cậu đâu có đến nỗi nhỏ lắm lắm đâu nhỉ?