[CCCĐ] PHÚ QUỐC - Những trải nghiệm vô giá - Ngày 1 : Từ bên kia biên giới.

xmanhua

Xe đạp
Thưa các cụ, các mợ!
Update : Em gửi link Ngày thứ Hai https://www.otofun.net/threads/phu-quoc-cam-nhat-thuc-te-hon-ngay-hai.1057524/
Hẳn là đã có nhiều bài của các cụ các mợ review về địa danh quá nổi tiếng này.
Em cũng chưa định sẽ đến hòn đảo này nhưng vì một phút nông nổi với ông bạn già chót lỡ lời với gấu nhà mà bị hai bà hành đến mức phải lê bước vào đây.
Sau khi thỏa mãn điều kiện tiên quyết của 2 thằng em là chỗ ở phải đàng hoàng thì hai bà ấy lo hết từ việc đặt vé, "búc" phòng và lịch trình, bọn em chỉ cần bồi bổ sức khỏe và chuẩn bị xèng hoy! >:D<>:D<
Tại bọn em làm cái nghề mà nghỉ dài không được nên quyết định đi trong 3 ngày và 2 đêm. Sáng Chủ Nhật, 06:55 anh VNA đón bọn em tại Nội Bài và thả ở Phú Quốc, chiều Thứ Ba đón bọn em về lúc 17h35.

Đầu tiên là tính việc cho vợ hai ở nhà, và chỗ cụ nvquynh1 rất hợp lý. 60 k/ngày đêm, em gửi 2.5 ngày tính có 150 k. Xe ôm đưa lên T1 (10-20 k) Laceti (Cruz) đón từ T1 về bãi : 60k. Nhiệt tình , thân thiện chu đáo.

VỢ hai đã an toàn, vợ cả cũng yên tâm'

Thực ra thời điểm tháng 5 không phải mùa du lịch ở Phú Quốc, nghe nói từ T10 - T4 mới là mùa cơ. Bọn em thì thích trải nghiệm nhiều hơn nên mùa này nghe chừng lại phù hợp.

Đang ở cái nắng đầu hè, oi nồng khó chịu ở Hà Nội, bọn em bước xuống Phú Quốc với cái nắng chói chang nhưng gió biển mát rượi. Thật dễ chịu.

Em háo hức với dịch vụ đón tại sân bay của résort mà hai bà đã quảng cáo hết lời.
Và đây là một số hình ảnh

Richis Beach Résort Phú Quốc Island - 1900K/day. Không gian đẹp, yên tĩnh, rộng, bể bơi, bãi riêng, ăn sáng phong phú, chu đáo nhiệt tình!

Thấy hai bà bảo "đệm êm " , em cũng không biết nữa!:-bd:-bd

Chỗ ăn ngủ đã đủ tiêu chí của hai thằng em. 10:35 bọn em xuất phát đi Gành Dầu để tham gia vào chương trình Ngư dân. Em đi Taxi Phú Quốc, giá hợp lý hơn cả. (300 k)

Sau khi thăm hỏi người thân, bọn em được chiêu đãi một chuyến câu cá đại dương trên tàu cá.

Cái cảm giác thả mồi, giựt giựt nhé và kéo lên là thấy cá thật kích thích các bác ạ. Nó không giống như những ngày xưa thân ái, đội nắng hè theo chúng bạn ngày nào.

Cá nướng rất nhanh và mắm me thì ngon khỏi nói. Thật không thể tin nổi.

Các bác thấy em có giống không ạ?

Nướng và thưởng thức giưã biển khơi bao la. Con cá đó của em câu đó! :D

Và đây là khi câu kéo chán rồi.

Phải mặc áo phao vì 8m nữa mới xuống đáy, nước chảy rất xiết! Một tý là em đã ra xa thuyền rồi.

Cảm giác tắm biển thì em biết rồi chứ 8m nước thì em chưa ạ. :-j:-j:-j

Nhiều topic nói ngắm hoàng hôn ở Dinh Cậu đẹp nhất, nhưng đó là chưa ra chỗ này ạ.

Một trải nghiệm thú vị nữa mà rất ít người có được.
Bác Tài công nói tiếng Campuchia như tiếng Trung Quốc >:D< đã cho bọn em một trải nghiệm thú vị khi qua thăm đất bạn và em được phép leo lên "tàu" Cảnh sát biển của Campuchia

Sau khi vật vã van xin bọn em đã được cho về đất liền vì những ngư dân hiếu khách muốn cho bọn em đi một chuyến lặn bắt nhum và ngủ đêm trên biển. Hic, còn nhiều dịp mà! :D

Trở về Dương Đông, thủ phủ của Phú Quốc, bọn em rã rời tắm rửa, rồi lại còn phi xuống pool của resort làm vài cua cho đã rồi mới đi ăn tối.
Được tư vấn của cậu em tãxi trẻ tuổi, nhà hàng Trùng Dương đón tiếp bọn em cũng không đến nỗi, nhưng bọn em không ấn tượng lắm. Vụ ngày hôm sau mới đặc sắc về khoản ăn uống.

Ngày thứ Hai, bọn em sẽ trở về đúng là những dân đi du lịch bụi! Và sẽ gửi các cụ vào một bài tới!

Chỉnh sửa cuối:

minh minh dn

Xe máy
Website
www.facebook.com
Chúc cụ chủ và gia đình có chuyến đi vui. Hóng chuyến đi của gia đình cụ.
Hok biết khi nào Đà Nẵng có đường bay thẳng đi Phú Quốc nhỉ !!!

vuchau132

Xe máy
Hóng các phần tiếp theo của cụ chủ. Ước ao khát khao lắm rùi nhưng mà vưỡn chưa đi được :(

minhnhat127

Xe máy
Chúc cụ có chuyến đi vui vẻ. ăn uống đợt em đi dân bản địa nói vào nhà hàng Gió biển hay cát biển chỗ chợ đêm Dinh Cậu ấy cụ. 50k/1 đĩa. Cụ gọi được nhiều loại mà thưởng thức. đồ ăn ngon và rất rẻ luôn ạ :D

sam-myjava

Xe tải
cụ đi làng chài hàm ninh hải sản ngon vaˋ rẻ hơn. tuần trc e nhậu ở đo´

Tue8

Xe tải
Nhà tù, rượu sim, ngọc trai, vinpearl, safari, hàm ninh, chợ đêm, san hô nữa cụ, còn nhiều lắm

xmanhua

Xe đạp
Em đang dở chuyến công tác! Xin phép các bác cho em nợ bài 2 sang tuần sau ạ!

Kẹo_Lạc

[Tịch thu bằng lái]
E vừa đi phú quốc tháng 3 đây cụ. Biển quá đẹp nhưng hơi buồn ạ

roberdlee

Xe buýt
Góp với cụ cái ảnh cầu cảng Hàm Ninh

roberdlee

Xe buýt
Bãi Sao, cát mịn như bột. Theo em là bãi đẹp nhất ở PQ

The Ferrari Enzo

Xe đạp
em đi 4 ngày mà say nguyên 4 ngày nên chưa cảm nhận được đẹp nó dư lào :((

The Ferrari Enzo

Xe đạp
Các cụ đã bao giờ vừa úp mặt xuống bãi san hô vừa nôn chưa :))

Tank T54

Xe tải
Hóng típ ngày thứ 2 của bác

thangvitara81

Xe đạp
Em cũng ước ao sang năm được trải nghiệm như cụ!

anhtho

Xe ngựa
Em cũng vừa đi PQ, thế mà chưa được tắm biển 8m như cụ chủ . Hàm ninh thì hải sản rẻ thôi rồi, mà tươi ngon nữa. Nói giá thì cá cu ko tin đâu nên chỉ nói thế thôi. Cũng cá nướng + mắm me, tôm tích, cua, ghẹ, tôm, cầu gai các kiểu...

hoangdang82

Xe tải
Em cũng vừa đi PQ, thế mà chưa được tắm biển 8m như cụ chủ . Hàm ninh thì hải sản rẻ thôi rồi, mà tươi ngon nữa. Nói giá thì cá cu ko tin đâu nên chỉ nói thế thôi. Cũng cá nướng + mắm me, tôm tích, cua, ghẹ, tôm, cầu gai các kiểu...
Ra Hàm ninh lúc nào thì chuẩn hả cụ?(sáng, trưa, tôi) cuối tuần em đi roài!

anhtho

Xe ngựa
Ra Hàm ninh lúc nào thì chuẩn hả cụ?(sáng, trưa, tôi) cuối tuần em đi roài!
Ở Hàm Ninh chủ yếu là ... ăn và nghỉ, vậy lúc nào cụ ra cũng được, nhưng có lẽ bữa trưa là hợp nhất vì cụ còn ngắm cảnh, coi hải sản. Vào cái quán bè của chị Doi, món gì cũng có, rất rẻ và nấu khá ngon. Em ấn tượng nhất là món bề bề rang bơ tỏi. Ăn uống xong nằm võng hoặc sàn bè mà thiu thiu thì cứ như tiên cảnh !.

Em có mấy tấm hình ở làng chài Hàm Ninh :

Núi Hàm ninh (nghe nói cao nhất đảo)

Làng chài Hàm ninh

Ra bè cá

Bè cá Ngọc Doi. Có cả số đt, cccm có thể a lô trước.

Chỉnh sửa cuối:

vneseman

Xe lăn
Biển đẹp, thức ăn được các cụ khen nức nở. Em phải ủ mưu để rủ cả nhà đi mới được.