Phượt thác bản Giốc dịp 30/4 này

Muomchua

Xe điện
cụ ơi em định đi thác bản giốc dịp tết dương đi ngược các cụ HN_LS_CB_Hồ Ba Bể. Cụ cho hỏi đường đi Hà nội lạng sơn cao bằng có khó đi k cụ
Hà Nội - Lạng Sơn toàn cao tốc rồi.
Lạng Sơn - Cao Bằng đã sửa xong mấy năm nay, đường tốt 👍 . Qua mỗi đèo Bông Lau từ Thất Khê sang Đông Khê thôi, đèo này cũng chỉ như cái dốc Cun ở Hòa Bình. Chẳng có gì đâu cụ, cứ yên tâm mà lên đường.
Chính đoạn từ Cao Bằng về đến Bắc Cạn mới nhiều đèo, lại đông xe nên khó đi hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Ryan848

Xe container
Kính các cụ, tôi định chạy thác bản Giốc từ Hà nội dịp 30/4 này (3 ngày 2 đêm) bằng phân khối lớn cruiser. Google ra ba cung đường, cụ nào kinh nghiệm xin cho biết đi và ở thế nào
Cung 1: Hà nội – Thái Nguyên - Bắc Kan (Cao tốc Thái Nguyên – Bắc Kan) – Cao Bằng – Trùng Khánh – Thác Bản Giốc
Cung 2: Hà nội – Lạng Sơn (cao tốc Bắc Giang – Lạng Sơn) – Thất Khê- Cao Bằng – Trùng Khánh – Thác Bản Giốc
Cung 3: Hà nội – Thái Nguyên – Thất Khê (Quốc lộ 1B) – Cao Bằng – Trùng Khánh – Thác Bản Gióc

Trong 3 cung trên cung nào dễ đi với xe máy, đường êm ngon ạ? Nếu được thì tôi đinh chiều đi cung1 về cung 2 nhưng không rõ đoạn đường Thác Bản Giốc – Thất Khê – Lạng Sơn có dễ đi không?

Mong các cụ chỉ giáo.

Lịch dự kiến: sáng thứ Sáu đi, tối nghỉ ở Cao Bằng, sáng thứ Bẩy đi thác Bản Giốc và phụ cận, đêm nghỉ ở chân thác, sáng chủ nhật chạy xe về lại Hà nội.

Các cụ giới thiệu giúp khách sạn/resort nào đẹp ở Cao Bằng và Thác Bản Giốc luôn. Tôi thấy Saigon Bản Giốc Resort có vẻ tốt.

Thác bản Giốc dịp Covid này có bị đóng cửa không các cụ?

Cám ơn các cụ
E chạy tháng 10 năm trc, chạy xe cùi + thằng bạn chạy PCX, cụ chạy cung 1 là ngon nhé; cruise thì khỏi phải nghĩ, vừa chạy vừa hít hà không khí trong lành dc, nhưng cụ nên tránh 30/4; đông lắm.