Q: Ăn đâu, ngủ đâu, chơi gì ở Móng Cái?

NTVH

Xe hơi
Chào các bác.

Công ty em giao cho em tổ chức du xuân cho anh em ở Móng Cái, em muốn nhờ các bác tư vấn giùm em. Lịch trình dự kiến khoảng 4h chiều Thứ Sáu bọn em lên đến Móng Cái, ko rõ nên nghỉ ở đâu, mấy hôm sau có gì chơi hay thăm quan ở đó ko? Trong lịch thì đoàn có một buổi sang Đông Hưng thôi, ngoài ra chẳng rõ đi đâu nữa các bác ạ.

Các bác giúp em nhé.

Cám ơn các bác nhiều, em sẽ hậu tạ....

Ducwagon

Xe tăng
Thế này bác ạ, nếu 4h chiều lên đến móng cái, bác nên nghỉ ngơi tại mấy khách sạn ngay chợ trung tâm, giá hợp lý, phòng sạch sẽ. Ở đấy hình như có khách sạn Hữu nghị của nhà nước nhưng mà tươm lắm bác ạ, mới cổ phần mà. Lên nhận phòng thì tranh thủ nhờ luôn lễ tân khách sạn làm thủ tục giấy thông hành trước để sáng hôm sau đi đông hưng cho tiện, cần 4 ảnh và photo CMND, chi phí khoảng 120n / người. Sau đấy khoảng 6 h 30' bác đưa anh em ra thẳng trà cổ, cách thị xã khoảng 7,8 km gì đấy để ăn hải sản biển, vào Nhà Nấm cho lành, rẻ đấy. Nhậu nhoẹt tưng bừng xong, về thị xã nghỉ ngơi. Sáng hôm sau làm thủ tục xang Đông Hưng chơi cả ngày. Hôm sau, đi chơi chợ trung tâm, mua sắm, chắc mất gần 1 ngày, tối về nghỉ ngơi, ăn món tàu ở thị xã. Nói tóm lại, ở Móng cái cũng không có nhiều danh lam thắng cảnh gì đâu, quan trọng nhất là sang Đông Hưng thôi bác ạ,
đấy chẳng qua là chút ít kinh nghiệm của em đã đi 1, 2 lần mà bác. Dùng để bác tham khảo nhé. Chúc bác tổ chức đoàn thật vui vẻ, an toàn.

vvhai

Xe tải
May quá, cám ơn bác Ducwagon, mấy người cơ quan em cũng đang muốn tìm hiểu thông tin cho chuyến đi Móng Cái sắp tới.

Tiện thể, bác cho em hỏi thêm về đường sá đi như thế nào ạ?

Focus

Xe tải
Bác có thể tìm hiểu thêm vụ nhậu thịt rắn ở Móng Cái, ngon bổ rẻ mà là hàng thật chứ ko như Lệ Mật (nếu nhớ ko nhầm thì khoảng 500-600k 1kg rắn hổ mang xịn:D )

Sang Đông Hưng thì bắt xích lô nói tiếng Việt như thật (mà có khi người Việt) hỏi dịch vụ gì cũng có(h)

NTVH

Xe hơi
Nảy sinh vấn đề thông hành

Cám ơn các bác nhiều nhé , tiện thể em hỏi thêm xem có bác nào biết về hộ chiếu và giấy thông hành thì chỉ giáo cho em với nhé.

Số là công ty em có mấy chị mang cả con nhỏ theo, có chị thì có hộ chiếu rồi, có chị thì phải đi bằng giấy thông hành, bên em đang băn khoăn ko hiểu như thế nào để mấy bé kia cũng qua được Đông Hưng. Có bác thì nói như sau:
- Phải ghi tên các bé vào hộ chiếu của mẹ , em cũng ko rõ lắm, cũng ko biết làm từ giờ đến thứ 5 có kịp ko?

- Đối với các bác đi bằng thông hành họ sẽ ghi vào giấy thông hành tên các bé, em ko rõ có đúng ko và có phải mang theo giấy khai sinh hay ảnh chụp các bé ko?

Việc cũng gấp, mong các bác cố giúp em cho chót nhé, em cám ơn nhiều.

Ducwagon

Xe tăng
Giấy tờ cần nè: Photo giấy khai sinh của bé, pho to CMND, ảnh 3 x 4 của cả mẹ và bé, gửi trước cho phía dịch vụ họ tự làm. Sau đấy, khi đoàn ra lấy giấy thông hành thì tuỳ thời tiết, chưa chắc đã phải trình bản gốc đâu nhưng bác cứ bảo họ mang cả bản gốc đi cho chắc. Em khuyên thật là nên đi bằng giấy thông hành, vừa rẻ lại vừa lành. Đừng đi bằng hộ chiếu trừ khi bác muốn đi sâu vào lãnh thổ tung của và thời gian dài ngày, bác nhớ giúp em nhé: Nếu chìa Passort ra thì thủ tục vừa lằng nhằng ( 2-5 ngày ) vừa lục tốn ( 60 USD ) cho 3-6 tháng bác ạ. Đi bằng giấy thông hành thì ngủ qua đêm bên tung của chỉ phải mua vé ngủ mất có gần 40.000 VNĐ / Đêm thôi.

NTVH

Xe hơi
Cám ơn các bác nhiều nhé, thank bác DucWagon nhé, bác có vẻ rành vụ này quá ha. Từ giờ đến mai có gì cần em sẽ hỏi thêm nha.... Thank các bác...

maybach63

Xe buýt
Đường đối diện chợ trung tâm dọc bờ sông đi qua ủy ban có quán lợn nướng cực ngon, rất đông khách! Ở QN có câu thé này: "Lợn Móng Cái - gái Đầm Hà - Gà Tiên Yên", em mới biết có 2 cái đầu và cuối, phải nói là rất ngon! Đường lên Móng Cái nói chung là đẹp, mỗi ngày đoạn từ Hạ Long lên MC có khoảng 03 cái xe lật thôi! Gần đến MC thì hơi nhiều ổ gà, bác phải đi Bình Liêu hay Ba Chẽ mới thấy đường mới khủng bố làm sao! Ra Trà Cổ vãn cảnh và chơi Gôn, uống trà lấy cổ cọ vào nhau = Trà Cổ! Hehe1
Chúc bác có chuyến đi vui vẻ và an toàn!

vvhai

Xe tải
Em cảm ơn bác Maybach63 và bác DucWagon nhiều!

Cụng ly 2 bác. (b) (b)

apolo

Xe tải
Hê, lên móng cái bác nhớ ăn đồ nướng nhé, (đặc biệt là món chim lợn nướng - đặc sản MC đó).

duckm

Xe đạp