[Funland] Quán ăn Mậu Dịch các cụ đã từng qua có ý kiến gì không!?

Yeuphunu

Xe điện
Mình đến quán lần thứ 4, các lần trước gọi đồ trực tiếp khi đến quán thì không nói. Món mình chọn, giá mình nhìn thì chắc chắn sẽ không còn thắc mắc gì.
Lần này có mời mấy bạn ở xa, báo trước chị chủ chọn bàn dù là ngày thường, vì có mấy trẻ đi chơi sợ bị đói và chờ lâu nên dặn làm trước vài món.
Chị chủ tư vấn một danh mục món, trong đó có món “cá nheo sông om chuối đậu” sau tính tiền mời biết là 750.000đ/nồi, 2 nồi là 1.500.000đ.
Bia Trúc Bạch 35.000đ/chai, nước tinh khiết 20.000đ/chai…vv
Mình chuyển khoản dư vài trăm vì sợ khách bạn mình xuống thanh toán.
Hôm sau thắc mắc qua sms chị ấy giải thích do… nhầm với cá lăng?!??
Chính chị ấy tư vấn, rồi trong hoá đơn là cá nheo om chuối đậu, nhưng tính giá… cá lăng.

Nhầm là một chuyện, còn việc phục vụ cũng không ổn; chậm và yếu, đặt đồ vào bàn không thưa gửi, dù khách luôn miệng nói cảm ơn với các cháu phục vụ.

Rảnh xem lại phần đánh giá trên google thấy khá nhiều bình luận 1* và chê món đắt, phục vụ kém, thiếu vệ sinh.

Ý kiến cá nhân mình là ở mô hình này, khách hàng mặc định là quán bình dân với món ăn đơn giản,giản dị, không gian rất bình thường, thậm chí phong cách nói theo kiểu bình thường là “đồng nát decor”. Cửa kính rất bụi bẩn lưu cữu, bàn ghế cũ bẩn, nhà vệ sinh - cầu thang không sạch. Bếp chưa nhìn nên không dám nhận xét.

Muốn biết thêm ý kiến các cụ mợ để xem cháu có khó tính quá không!?
Hay người Hà Nội và thực khách đã quá dễ tính khi qua Mậu Dịch!?

Cảm ơn mọi người đã đọc qua.

Chỉnh sửa cuối:

nhim07

Xe tăng
Không biết cụ nói Mậu Dịch nào, em chỉ biết Mậu dịch trong Quy Nhơn, nhưng ko giống cụ nói.

xukute

Xe tăng
Cụ chủ ko viết, em còn ko biết có quán này.
Em mất công lên Google xem quán Mậu Dịch là cái gì.
Thấy review trên Foody quá kém mà vẫn vào.

Anh Trung Niên

Xe tải
Đi lên không thích lại cứ thích đi lùi về cái thời đói rách lầm than, khốn nạn ấy. Là em thì mấy cái kiểu mậu dịch, cộng, .... các thứ em cho next hết.

Rookies

Xe buýt
Em ghét nhất kiểu kinh doanh mượn hồn ma bao cấp: +; mậu dịch; 194X…
Tránh 💩 được là tránh, ai lại dẫm 2 lần!
Dẫm đến 4 lần thì cụ nên xem lại khẩu vị ẩm thực!

Chỉnh sửa cuối:

matrix3011

Xe tăng
Cụ chủ lên PR quán ah, nếu định phê bình thì cụ lên Fb nhanh hơn :))

cusao

Xe lăn
Mậu Dịch hay Quốc Doanh hay tiểu thương hay chỉ là 1 cái tên quán đều phải tuân theo qui luật của thị trường bác ạ. Tính cách của bác có thể là khó với người này nhưng lại là dễ với người khác....Nên theo em rất đơn giản là nếu bác không hài lòng thì cứ chấm 1* và đưa vào blacklist là xong.
Quán có tồn tại hay không thì cứ kệ họ thôi ạ !
Cũng giống hiện tượng làm giá các đại lý xe máy hay bia kèm lạc tại đại lý xe hơi....thử hỏi khách hàng quay lưng thì họ có thế đc không?

hưvô

Xe lăn
Cụ vào 4 lần rồi, thấy "Ý kiến cá nhân mình là ở mô hình này, khách hàng mặc định là quán bình dân với món ăn đơn giản,giản dị, không gian rất bình thường, thậm chí phong cách nói theo kiểu bình thường là “đồng nát decor”. Cửa kính rất bụi bẩn lưu cữu, bàn ghế cũ bẩn, nhà vệ sinh - cầu thang không sạch. Bếp chưa nhìn nên không dám nhận xét" mà vẫn vào tiếp thì em cũng chịu ^:)^

vancy83

Xe tải
Mình đến quán lần thứ 4, các lần trước gọi đồ trực tiếp khi đến quán thì không nói. Món mình chọn, giá mình nhìn thì chắc chắn sẽ không còn thắc mắc gì.
Lần này có mời mấy bạn ở xa, báo trước chị chủ chọ bàn dù là ngày thường, vì có mấy trẻ đi chơi sợ bị đói và chờ lâu nên dặn làm trước vài món.
Chị chủ tư vấn một danh mục món, trong đó có món “cá nheo sông om chuối đậu” sau tính tiền mời biết là 750.000đ/nồi, 2 nồi là 1.500.000đ.
Bia Trúc Bạch 35.000đ/chai, nước tinh khiết 20.000đ/chai…vv
Mình chuyển khoản dư vài trăm vì sợ khách bạn mình xuống thanh toán.
Hôm sau thắc mắc qua sms chị ấy giải thích do… nhầm với cá lăng?!??
Chính chị ấy tư vấn, rồi trong hoá đơn là cá nheo om chuối đậu, nhưng tính giá… cá lăng.

Nhầm là một chuyện, còn việc phục vụ cũng không ổn; chậm và yếu, đặt đồ vào bàn không thưa gửi, dù khách luôn miệng nói cảm ơn với các cháu phục vụ.

Rảnh xem lại phần đánh giá trên google thấy khá nhiều bình luận 1* và chê món đắt, phục vụ kém, thiếu vệ sinh.

Ý kiến cá nhân mình là ở mô hình này, khách hàng mặc định là quán bình dân với món ăn đơn giản,giản dị, không gian rất bình thường, thậm chí phong cách nói theo kiểu bình thường là “đồng nát decor”. Cửa kính rất bụi bẩn lưu cữu, bàn ghế cũ bẩn, nhà vệ sinh - cầu thang không sạch. Bếp chưa nhìn nên không dám nhận xét.

Muốn biết thêm ý kiến các cụ mợ để xem cháu có khoa tính quá không!?
Hay người Hà Nội và thực khách đã quá dễ tính khi qua Mậu Dịch!?

Cảm ơn mọi người đã đọc qua.
Đầu tiên là mợ hợp khẩu vị ở đây đã, nếu không đã không chọn nhiều lần như vậy.
Còn câu chuyện dịch vụ ở Hà Nội thì cực kỳ đau đầu, phức tạp. Có quán tuần trước em ăn dịch vụ cực tốt sang đến tuần sau thì lại dính phốt khác hẳn.

Yeuphunu

Xe điện
Đầu tiên là mợ hợp khẩu vị ở đây đã, nếu không đã không chọn nhiều lần như vậy.
Còn câu chuyện dịch vụ ở Hà Nội thì cực kỳ đau đầu, phức tạp. Có quán tuần trước em ăn dịch vụ cực tốt sang đến tuần sau thì lại dính phốt khác hẳn.
4 lần thì hai lần em mời khách/bạn bè từ SG và Đà Nẵng ra. 1 lần gia đình cho các bạn nhỏ biết. 1 lần thì rủ gấu qua do tiện đường.

just for fun

Xe lăn
Nhà mình thi thoảng cũng hay ăn ở đây. Mỗi lần có bạn Tây sang thì mình lại dẫn đến ăn và bảo thời đói khổ bọn tao sống dư này. Cũng chưa bị tính tiền lầm lẫn nhưng sau khi đọc bài này chắc cũng phải ngó hóa đơn cẩn thận

cairong_2011

Xe container
Mình đến quán lần thứ 4
Chỉ cần vào 1 lần, dù có là mô hình mà nhiều người thích hoài niệm về thời xa xưa, nhưng bẩn thế này thì em ko thể vào lần 2. Ăn uống phải sạch sẽ, gọn gàng. Dù là mô hình bao cấp xưa nhưng không vì thế cứ để bẩn cũng được chấp nhận.

NguyenChum1219

Xe tăng
Hình như quán này trên đường trúc bạch ven hồ, nếu đúng thì em từng đặt bàn ăn ở đây cho 10 người toàn ăn yếu (chủ đạo là mấy món của cá lăng với 1 món gì đó - hết 5 củ), nhận xét là chất lượng đồ ăn đc, em ấn tượng với món rượu đòng đòng (lúa dạy thì) màu đẹp ngon, về giá thì hơi chát, chị chủ kiểu chỉ thích hầu các lờ đờ lắm tiền, thấy chị ấy bảo các sếp bên điện gần đó hay đặt riêng bất kể ngày đêm.

Chỉnh sửa cuối:

Yeuphunu

Xe điện
Chỉ cần vào 1 lần, dù có là mô hình mà nhiều người thích hoài niệm về thời xa xưa, nhưng bẩn thế này thì em ko thể vào lần 2. Ăn uống phải sạch sẽ, gọn gàng. Dù là mô hình bao cấp xưa nhưng không vì thế cứ để bẩn cũng được chấp nhận.
Trước nó nhỏ nhắn, xinh xắn ở Nam Tràng thì ổn.
Nay mở ra rộng, qua dịch chắc thiếu nhân viên và đóng cửa nhiều đợt giãn cách nên mới tệ và xuống cấp.
Thực ra với những người đến vì hoài niệm thì cơ bản chấp nhận được, chưa nói cảm giác được tái hiện.
Tuy nhiên giá đắt không phù hợp, tư vấn không có tâm, thậm chí nhầm lẫn rất khó hiểu thì mình muốn đưa lên vừa thêm ý kiến các cụ mợ, vừa để mọi người biết hơn về nó.

Yeuphunu

Xe điện
Hình như quán này trên đường trúc bạch ven hồ, nếu đúng thì em từng đặt bàn ăn ở đây cho 10 người (chủ đạo là mấy món của cá lăng với 1 món gì đó - hết 5 củ), nhận xét là chất lượng đồ ăn đc, em ấn tượng với món rượu đòng đòng (lúa dạy thì) màu đẹp ngon, về giá thì hơi chát, chị chủ kiểu chỉ thích hầu các lờ đờ lắm tiền, thấy chị ấy bảo các sếp bên điện gần đó hay đặt riêng bất kể ngày đêm.
quán mới trong Nam Tràng chuyển ra chắc gần 2 năm gì đó, giờ qui mô nó gấp 5-7 lần trước đây.
Chắc đúng cụ/mợ đã đặt rồi. Đội Điện Lực bên Cửa Bắc có lẽ hay sang. Cũng nhiều gia đình ở HN, nhất là có Bố Mẹ già đưa qua ăn để nhớ lại một thời…

NguyenChum1219

Xe tăng
quán mới trong Nam Tràng chuyển ra chắc gần 2 năm gì đó, giờ qui mô nó gấp 5-7 lần trước đây.
Chắc đúng cụ/mợ đã đặt rồi. Đội Điện Lực bên Cửa Bắc có lẽ hay sang. Cũng nhiều gia đình ở HN, nhất là có Bố Mẹ già đưa qua ăn để nhớ lại một thời…
Ở đây mậu dịch nhưng nhắm khách nhiều xèng, ăn cơm gđ đơn giản cũng đôi củ.

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Chắc cụ nói quán Nam Tràng, mà ăn thời bao cấp thì gọi cá nheo với cá lăng làm gì. Thời bao cấp thì ăn cơm với rau muống luộc, thịt kho dừa, đậu phụ, cà pháo thôi chứ :)

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Đi lên không thích lại cứ thích đi lùi về cái thời đói rách lầm than, khốn nạn ấy. Là em thì mấy cái kiểu mậu dịch, cộng, .... các thứ em cho next hết.
Chắc quá khứ của cụ bi đát lắm nên mới dùng từ "lầm than" "khốn nạn" và muốn quên không nhớ đến nó. Em thấy cũng bình thường thôi mà hơi thiếu thốn 1 chút nhưng vẫn ổn. Bây giờ nhiều người thích hoài cổ nên quán xá theo phong cách này kinh doanh tốt. có ảnh hưởng gì đến xã hội đâu

anhson

Xe tải
Quán chỗ Trúc Bạch.. E thấy chủ quán xinh..ăn dc mà