Quan Lạn 2/7/2015

Dương Billy

Xe tải
Chào các cụ ạ
Cách đây 2 tuần cháu có lên kế hoạch đi du lịch đảo Quan Lạn và lên OF xin kinh nghiệm các cụ. Chuyến đi của bọn cháu đã thành công tốt đẹp, nay cháu trở về đất liền xin chia sẻ chút hình ảnh và kinh nghiệm để các cụ chưa đi biết thêm về hòn đảo tuyệt đẹp này :D
Bọn cháu có 7 người, đều là sinh viên đc nghỉ hè nên quyết định đi vào 2/7, trong khi kì thi thpt quốc gia diễn ra để tất cả đều đc nghỉ và cũng đỡ đông người hơn chút.
Bọn cháu quê Thái Bình nên tất cả về quê tập trung và xuất phát từ bến xe Hoàng Hà, đi xe Thái Bình - Mông Dương, xuống ở ngã ba Cửa Ông, giá vé 90k 1 người, sau đó bắt 2 xe taxi giá 200k/2 xe để đi ra cảng Cái Rồng.
Ra đến cảng là khoảng 10h30, do bọn cháu đã gọi điện đặt vé trước nên chỉ vào phòng chờ ngồi nghỉ ngơi ăn nhẹ rồi 11h30 lên tàu cao tốc ra đảo
Bọn cháu đã tham khảo nhiều và quyết định đi luôn ra Minh Châu vì bên này có bãi Minh Châu đẹp nhất đảo

Thêm một số hình ảnh khi đi tàu cao tốc đây ạ, nước trong xanh, cảnh đẹp hơn phim, nhìn chỉ muốn nhảy luôn xuống :))

Chỉnh sửa cuối:

Dương Billy

Xe tải
Sau 45 phút lênh đênh trên biển thì bọn cháu có mặt tại Minh Châu. Trên bờ đã có 1 tiểu đội xe tuk tuk đợi sẵn, bọn cháu chọn 1 xe để đi về nhà nghỉ đã đặt trước. Giá xe tuk tuk vào đến nhà nghỉ là 100k/ chuyến, chở đc khoảng 8 - 10 người

Đường ở bên này nhiều chỗ vẫn đang làm nhưng về cơ bản gần xong hết rồi ạ

Trước khi đi bọn cháu đã gọi điện hỏi chú lái tàu về nhà nghỉ ở đây và đc chú cho sdt nhà nghỉ Linh Phượng. Cháu quyết định đưa tên nhà nghỉ lên để pr cho anh chị chủ vì anh chị ấy rất nhiệt tình, dễ tính. Bọn cháu thuê 1 phòng đôi giá 600k cho 4 người, thêm phụ phí 150k nữa cho 3 người còn lại ở chung hết vào 1 phòng luôn :)). Phòng tắm, quạt anh chị cho mượn thêm, điều hoà bật cả ngày ko tắt. Còn làm mất cả chìa khoá phòng mà chị chủ vẫn ko phạt. Nói chung anh chị chủ trẻ và cực kì thoải mái, nhà nghỉ kiểu homestay mới xây sạch sẽ, đẹp. Cách bãi tắm 300m, đi bộ cứ thẳng tiến là tới.
Nhược điểm là nhà chỉ có 2 phòng đôi, phòng bọn cháu ở thì buổi trưa đầu tiên đến hơi nóng chút do điều hoà yếu so với diện tích phòng.

Ảnh nhà nghỉ cháu lấy trên mạng vì cháu ko chụp ạ

Nghỉ ngơi tắm rửa xong đến 4h30 nắng bắt đầu tắt thì bọn cháu đi bộ ra bãi Minh Châu tắm. Sau đó 6h30 về lại tắm rửa rồi ăn cơm.
Lưu ý các cụ là trc khi đi tắm biển phải đặt cơm trước ko là đến tối về ko có đồ mà ăn đâu ạ :)). Bọn cháu dính quả chủ quan ko đặt trước nên bữa tối hôm đấy quá chán, định hôm sau đổi hàng khác thì anh lái xe tuktuk bảo hàng đấy ngon rẻ nhất r nên quyết định đặt lại xem sao thì đúng là có đặt trước nó khác hẳn :)).
Tối hôm đấy ăn xong bọn cháu lại ra bãi biển đi dạo, dọc bãi biển có hàng quán các cụ có thể ngồi ăn uống, hát karaoke, quẩy nhiệt tình :)). Mà lạ cái tối hôm cháu đi thì biển chả có tí gió nào ạ.
Tầm 10h về thì các cụ cũng biết rồi, ở nhà nghỉ thì còn cái việc gì để làm ngoài đánh bài nữa. Bọn cháu gọi đồ uống ship tận mồm ở cái quán take away gần đấy và đánh bài đến 2h sáng. Nhưng cháu khuyên thật các cụ ko nên uống đồ quán đấy :)))

2h ngủ xong 4h lại kéo nhau dậy ra biển ngắm bình minh và tắm biển phát nữa, giờ các vịt giời mới có cơ hội mang hết máy ảnh iphone samsung các kiểu ra chụp choẹt, cháu có ít ảnh biển hầu các cụ đây

Các cụ thấy có gì ko ổn ở bức này ko ạ :))

Chơi bời chán đến 6h30 về vẫn sớm, lại lăn ra ngủ đến 8h dậy ăn sáng xong gọi a lái xe tuk tuk hôm qua đến đưa đi chơi. Mặc cả mãi cuối cùng chốt giá 550k đi dọc đảo và cả đưa đón ra bến tàu nữa.

Sang bên Quan Lạn thì dân bên đấy đông hơn, anh lái xe bảo dân ở đấy gấp 4 lần dân bên Minh Châu. Bên đấy có 1 cái chùa gì đấy mà bọn cháu ko vào, quay lại luôn. Trên đường về thì có 2 bãi tắm là Vân Hải vé vào 20k/ người và Sơn Hào thì free. Bọn cháu chọn Sơn Hào :)). Ảnh bãi Sơn Hào đây ạ

11h30 bọn cháu về ăn cơm, quán đối diện nhà nghỉ luôn và là của mẹ anh chủ nhà nghỉ
Ở đây có nhiều mức giá, rẻ nhất là 120k/ người đây ạ

Chỉnh sửa cuối:

minhX1

Xe buýt
cách đây khoảng 4, 5 năm khi còn độc thân em 1 mình đi. dịch vụ và cảnh vẫn nghèo lắm. may mà chiều có tầu về thế là em về luôn. lấy xe 1 mạch đạp về bãi cháy ăn ngủ. hết

Dương Billy

Xe tải
cách đây khoảng 4, 5 năm khi còn độc thân em 1 mình đi. dịch vụ và cảnh vẫn nghèo lắm. may mà chiều có tầu về thế là em về luôn. lấy xe 1 mạch đạp về bãi cháy ăn ngủ. hết
Vâng bây giờ cũng phát triển phết rồi cụ ạ, điện đóm có hết rồi, điều hoà bật cả ngày, sóng điện thoại 3g căng đét

Mic71

Xe buýt
Tiếp đi cụ, cuối tuần này bọn em đi, hóng kn cụ

gafquef

Xe tăng
Bãi Sơn Hào thì tuyệt đẹp, sóng to, sạch bong. Hôm thứ 7 vừa rồi, vk ck bà chị vợ em suýt chết đuối ở đó, may cứu hộ ra kịp, hôm nay vẫn đang nằm viện.

Dương Billy

Xe tải
Bãi Sơn Hào thì tuyệt đẹp, sóng to, sạch bong. Hôm thứ 7 vừa rồi, vk ck bà chị vợ em suýt chết đuối ở đó, may cứu hộ ra kịp, hôm nay vẫn đang nằm viện.
Công nhận bãi đấy sóng to ạ, mà hôm sau bọn cháu mới biết nên ko có dịp tắm bãi đấy

BMW_X7

Xe điện
quan nan con hoang vu nen dep lam a

DuongTOTO

Xe buýt
Chỗ này bg có vẻ hot vụ chụp ảnh cưới. Cháu thấy nhiều đôi chụp ở đây đẹp lắm

hoangminh3B

Xe tăng
Em cũng quê thái bình mà k đc như cụ

duyhung666

Xe tải
Lan truoc ra day thay tuktuk hay hay..xin di thu 1 doan, lao luon vao cay, may ko phi xuong bien. A lai xe ngoi sau va vao thanh xe bi chay mau dau. An han qua.. Cac cu ra day dung tro tai to lai nhe. (Dt ko dau, thong cam nhe moi nguoi)

Quang Le

Xe hơi
Em hóng bác chủ thớt, bác up thêm thông tin đi ạ