Thảo luận Quan tâm Suzuki Swift

kidykhan

Xe đạp
Em cũng lăn tăn vụ này phết, thích mê con Swift này.
Em nghĩ Su nên thêm option, giảm giá để rạch ròi phân khúc
Xin các cụ cho ý kiến
Em cần một xe đi trong phố hằng ngày, cuối tuần ra ngoại thành 100km đi chơi
Chủ yếu đi hai vợ chồng với 1 con nhỏ
1. Swift đi đường dài có ổn không về mặt vận hành, độ thoải mái ? Em thì lái xe không thích sport, kiểu đi tới nơi về tới chốn thôi chứ không cần phóng nhanh.
2. Swift gầm 120mm, leo lề thế nào nhỉ ? Bây giờ phải tranh thủ xe nhỏ leo lề cho đỡ tốn tiền đỗ xe, mà ở Việt Nam thì phí giữ xe bằng 50% chi phí sử dụng hàng tháng rồi.
3. Vì gầm thấp nên em hơi ngại nếu trời mưa, qua chỗ nước đọng có ổn không chứ ngập nước thì chắc phải quay đầu. Ở Việt Nam mà mùa mưa đi không được thì lãng phí 50% chiếc xe rồi.
4. Có cụ nói XL7 vỏ mỏng, vậy các cụ đánh giá thân vỏ Swift thế nào ạ ?
Cám ơn các cụ

Được gửi từ iPhone - Otofun
1. Swift đi đường dài có ổn không về mặt vận hành, độ thoải mái ? Em thì lái xe không thích sport, kiểu đi tới nơi về tới chốn thôi chứ không cần phóng nhanh: Quê em cách Hà Nội 130km, cuối tuần nào 2 vợ chồng + 01 đứa con nhà em cũng lượn về ăn cơm ông bà. Đi cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ đóng từ 90 - 120km/h xe đi êm mà mượt.

2. Swift gầm 120mm, leo lề thế nào nhỉ ? Bây giờ phải tranh thủ xe nhỏ leo lề cho đỡ tốn tiền đỗ xe, mà ở Việt Nam thì phí giữ xe bằng 50% chi phí sử dụng hàng tháng rồi: Em cũng leo lề suốt, chưa bị cạ phát nào bác ạ.

3. Vì gầm thấp nên em hơi ngại nếu trời mưa, qua chỗ nước đọng có ổn không chứ ngập nước thì chắc phải quay đầu. Ở Việt Nam mà mùa mưa đi không được thì lãng phí 50% chiếc xe rồi: đường ngập thì nhốt em ý ở nhà,đi xe máy cho lành.

4. Có cụ nói XL7 vỏ mỏng, vậy các cụ đánh giá thân vỏ Swift thế nào ạ ?: Cái gì nó cũng có cái giá của nó bác ạ. Không phải tự nhiên mà 1 con 7 chỗ to đùng, gầm cao hơn, option nhiều hơn mà giá lại cũng chỉ bằng 1 con swift bé xíu. Mỗi dòng xe đều có đối tượng phục vụ riêng bác ạ.

Daniel.chivas

Xe đạp
1. Swift đi đường dài có ổn không về mặt vận hành, độ thoải mái ? Em thì lái xe không thích sport, kiểu đi tới nơi về tới chốn thôi chứ không cần phóng nhanh: Quê em cách Hà Nội 130km, cuối tuần nào 2 vợ chồng + 01 đứa con nhà em cũng lượn về ăn cơm ông bà. Đi cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ đóng từ 90 - 120km/h xe đi êm mà mượt.

2. Swift gầm 120mm, leo lề thế nào nhỉ ? Bây giờ phải tranh thủ xe nhỏ leo lề cho đỡ tốn tiền đỗ xe, mà ở Việt Nam thì phí giữ xe bằng 50% chi phí sử dụng hàng tháng rồi: Em cũng leo lề suốt, chưa bị cạ phát nào bác ạ.

3. Vì gầm thấp nên em hơi ngại nếu trời mưa, qua chỗ nước đọng có ổn không chứ ngập nước thì chắc phải quay đầu. Ở Việt Nam mà mùa mưa đi không được thì lãng phí 50% chiếc xe rồi: đường ngập thì nhốt em ý ở nhà,đi xe máy cho lành.

4. Có cụ nói XL7 vỏ mỏng, vậy các cụ đánh giá thân vỏ Swift thế nào ạ ?: Cái gì nó cũng có cái giá của nó bác ạ. Không phải tự nhiên mà 1 con 7 chỗ to đùng, gầm cao hơn, option nhiều hơn mà giá lại cũng chỉ bằng 1 con swift bé xíu. Mỗi dòng xe đều có đối tượng phục vụ riêng bác ạ.
Cám ơn bác đã trả lời giúp em

Được gửi từ iPhone - Otofun

minh431

Xe tăng
Đọc hết thớt này em mới thấy lạ là các cụ nhà ta tìm mua xe (tất cả các hãng nhé) về ĐỂ ĐI hay mua về ĐỂ CHỮA nữa. Ai cũng chỉ lo phụ tùng thay thế có sẵn không, có đắt không....dù chiếc xe đó đã thấy đẹp, tính năng hợp với nhu cầu, giá cả vừa túi...
Quan điểm của em là cái xe người ta làm ra để đi chứ không phải để chữa, bằng chứng là con xe cỏ Morning nhà em a. Hải lắp 2010 ( cỏ hết cỡ nhé) ,em dùng tới giờ 10 năm chỉ thay dầu đổ xăng có chịu hỏng cái gì đâu. Không tính lọc dầu, ắc qui, lốp định kỳ phải thay nhé!
Vừa rồi bán đi để đổi xe, thợ vào xem chả chê được câu nào. Cuối cùng Em bán cho người dùng. Trưa giao xe, chiều chạy đi lấy ngay 1 con Ertiga sport, chiều hôm sau có biển chạy luôn. Tất cả không đến 36 giờ đồng hồ. Chỉ vì em thích cái xe này từ thời còn nhập Ấn, đến giờ thì thấy hình thức rất vừa mắt, tính năng vừa đủ dùng và tiền cũng vừa túi. Thế thôi.! Chắc cũng phải 10 năm nữa mới lo chuyện phụ tùng ....

Truong top

Đi bộ
Mình cũng đang rất kết em swift 2020 nhưng thật sâu vẫn lăn tăn về khoảng sáng gầm xe và ko có khởi hành ngang dốc vì

minh431

Xe tăng
Mình cũng đang rất kết em swift 2020 nhưng thật sâu vẫn lăn tăn về khoảng sáng gầm xe và ko có khởi hành ngang dốc vì
Swift đẹp, bền, gọn gàng, ai đi cũng hợp, giá cũng hơi cao tí!
Khoảng sáng gầm xe cũng như các hạng A khác.
Còn khởi hành ngang dốc chỉ có tác dụng với lái mới, số tay thôi. Xe em có nhưng chả thấy tác dụng gì, em hàng ngày leo dốc đầu ngõ dựng đứng, kiểu gì cũng phải stop để quan sát mới ra đường được, hồi đầu xe a. Hải.ko có khởi hành ngang dốc, mãi rồi cũng quen.
Giờ Ertiga sport có khởi hành ngang dốc nhưng ko thấy tác dụng.

Truong top

Đi bộ
Swift đẹp, bền, gọn gàng, ai đi cũng hợp, giá cũng hơi cao tí!
Khoảng sáng gầm xe cũng như các hạng A khác.
Còn khởi hành ngang dốc chỉ có tác dụng với lái mới, số tay thôi. Xe em có nhưng chả thấy tác dụng gì, em hàng ngày leo dốc đầu ngõ dựng đứng, kiểu gì cũng phải stop để quan sát mới ra đường được, hồi đầu xe a. Hải.ko có khởi hành ngang dốc, mãi rồi cũng quen.
Giờ Ertiga sport có khởi hành ngang dốc nhưng ko thấy tác dụng.
Khoảng sáng gầm xe 120mm leo via he hoặc đường đi đường nong thôn có ổn ko ạ

minh431

Xe tăng
Khoảng sáng gầm xe 120mm leo via he hoặc đường đi đường nong thôn có ổn ko ạ
Vỉa hè biết cách lên xuống chéo 1 góc thì không sao. Còn đường nông thôn thù còn tùy cụ ạ, "nông thôn mới " thì OK, còn đường như đường lâm nghiệp thì bỏ xe đầu đường mà đi bộ về.
Swift là xe đô thị mà cụ!

Truong top

Đi bộ
Nong thôn nhưng đương cũng tương đối rồi chỉ thỉnh thoảng có chỗ xương cấp nên cũng có ổ gà ổ chó thôi

Truong top

Đi bộ
Nếu chỉ sơ về loe vỉa he và đi đường sấu có đc ổn như vios ko nhỉ cụ

Truong top

Đi bộ
Vios khoảng sáng gầm 133mm nhưng chiều dài cơ sở lại dài hơn 100mm

cuonganphat

Xe tải
Các cụ cho em hỏi có nên lấy swift 2014 ko và nên mua giá bao nhiu ạ. Em cám ơn

Linh Minh Tran

Đi bộ
Vâng. Vì quá đắt và dịch vụ của Su quá tệ nên doanh số nó mới èo uột như vậy. E chỉ mong Su VN nhập số sàn về và giảm giá thêm để em có cơ hội sở hữu em nó. Ngoại hình của nó thật là đẹp.
Bữa offline nghe Suzuki nói chuẩn bị đưa hệ thống bằng cấp vào quy trình đào tạo nâng cao kỹ năng cho kỹ thuật viên, thời gian tới dịch vụ của Suzuki chắc sẽ thay đổi nhiều.

Tĩnh Lặng

Xe tải
Gầm 120 thì như cú lừa. Thực tế là cái chắn bùn phía trước làm khoảng sáng còn 120 thực tế cụ lấy thước ra đo ngoài chỗ cái chắn bùn ra thì nó cao hơn ối xe khác đấy.

Tĩnh Lặng

Xe tải

Cụ cho em hỏi chút. Xe cụ lúc nhả phanh bắt đầu di chuyển thì xe có bị đẩy đi hơi mạnh không cụ.