[Thảo luận] Quảng Ngãi: Đập cửa kính ô tô dưới hố nước cứu 14 hành khách

trieungoctuyen

Xe máy
Từ sáng tới giờ nhiều tai nạn quá, cuối năm rồi các bác bia rượu vào thì hạn chế lái xe nhé, cho vợ con được nhờ.

Dân trí 19h45 ngày 4/2, chiếc xe khách khi đi trên quốc lộ 1A đoạn qua xã Nghĩa Thương, huyện Tư Nghĩa, Quảng Ngãi, đã va quệt với một xe máy rồi lao xuống hố nước.
Theo ghi nhận của cơ quan điều tra, vào thời điểm trên, xe khách 20 chỗ mang BKS 76K - 9916 do tài xế Nguyễn Đắc Khán (trú ở xã Nghĩa Kỳ, huyện Tư Nghĩa, Quảng Ngãi) điều khiển đi từ tỉnh Bình Định ra Quảng Ngãi, đến đoạn giao nhau với tuyến đường vào thôn La Hà 1 thì bất ngờ va quẹt với xe máy BKS 76E1 – 079.51.

Người dân và cơ quan chức năng đang nỗ lực giải cứu hành khách cùng chiếc xe khách lên khỏi hố nước.​

Hậu quả, người điều khiển xe máy (chưa xác định danh tính) bị thương nặng, được người dân đưa đi cấp cứu tại Bệnh viện Đa khoa Quảng Ngãi. Tại thời điểm xảy ra tai nạn, xe khách chở 14 hành khách, lao xuống hố nước ven đường QL1A.

Người dân địa phương đã đập cửa kính và đưa 14 hành khách ra ngoài an toàn. Lực lượng Công an huyện Tư Nghĩa đã khẩn trương có mặt tại hiện trường điều tiết giao thông và tiếp tục điều tra làm rõ nguyên nhân tai nạn.

nguồn: http://dantri.com.vn/xa-hoi/dap-cua-kinh-o-to-duoi-ho-nuoc-cuu-14-hanh-khach-1029473.htm

Fordmegaidep

Xe buýt
Hãng xe Đào H ở Quảng Ngãi,
Mình nói thật tất cả các thằng chạy Quy Nhơn-Quảng Ngai-Đà NẴng và ngược lại bằng xe Ford Transit đề chạy ẩu và bố láo...cứ rớt xuống cho nó mới có bài học mà chạy chậm lại. Tôi có cho lên các xe ấy đi free thì cũng ko dám lên vì sợ tè ra quần mất...
các cụ có tin nó chạy đến rơi cả khách (nhét đứng ở cửa sau) xuống đất mà vẫn ko hay biết ko?

sageln

Xe tăng
Mình nói thật tất cả các thằng chạy Quy Nhơn-Quảng Ngai-Đà NẴng và ngược lại bằng xe Ford Transit đề chạy ẩu và bố láo...cứ rớt xuống cho nó mới có bài học mà chạy chậm lại. Tôi có cho lên các xe ấy đi free thì cũng ko dám lên vì sợ tè ra quần mất...
các cụ có tin nó chạy đến rơi cả khách (nhét đứng ở cửa sau) xuống đất mà vẫn ko hay biết ko?
Nếu như vậy Cụ cứ đưa thẳng tên nhà xe lên để mọi người còn biết mà tránh ạ.

1.6gli

Xe container
May mắn 14 người không sao. Cầu mong cụ đi 2b tai qua nạn khỏi.

vip tien sinh

Xe ngựa
Khiếp thế cơ cụ? Cơ quan chức năng không vào cuộc sao cụ?

minhanh10

Xe đạp
:) chạy rơi cả khách thật vl

Fordmegaidep

Xe buýt
chào các cụ,
vào cuộc hả, vào cái con khỉ....tôi cam đoan với các cụ là tất cả các thằng Ford Transit QN-Quy Nhơn-ĐN đều chạy bố láo nhưu nhau hết và nó cũng "làm gì đó" nên chả ai làm gì nó, đường của nó xây dựng lên nên nó cứ thế mà chạy. Nó chạy bất kỹ chỗ nào trống trên đừong, ko kể bên phải trái gì cả...có làn mình đang chạy ung dung trên cầu..có 02 thè như thế tranh nhau..một thèn bên trong và một bên ngoài...vãi luôn.
Còn chuyện chạy rơi khách là ko phải xe này nhưng cũng là xe Ford Transit QN-Quy Nhơn-ĐN và làm rơi khác ở Q Nam ấy, có một lần khác nó chạy nhanh quá khiến mấy vị khách nữ tè ra quần, có 04-5 khách nộp thêm đc 500 ngàn và đề nghị nó chạy chậm lại và xin xuống luôn vì sợ quá...
ở đây chúng tôi gọi nó là"quan tài bay" các cụ ạ...cứ thấy mấy thắng đó thì cứ tránh ra cho nó chạy ko suy nghĩ gì them, có đi đâu thì kiếm xe khác, chất lượng hơn, tiền đắt hơn tí nhưng tính mạng an toàn hơn.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
chào các cụ,
vào cuộc hả, vào cái con khỉ....tôi cam đoan với các cụ là tất cả các thằng Ford Transit QN-Quy Nhơn-ĐN đều chạy bố láo nhưu nhau hết và nó cũng "làm gì đó" nên chả ai làm gì nó, đường của nó xây dựng lên nên nó cứ thế mà chạy. Nó chạy bất kỹ chỗ nào trống trên đừong, ko kể bên phải trái gì cả...có làn mình đang chạy ung dung trên cầu..có 02 thè như thế tranh nhau..một thèn bên trong và một bên ngoài...vãi luôn.
Còn chuyện chạy rơi khách là ko phải xe này nhưng cũng là xe Ford Transit QN-Quy Nhơn-ĐN và làm rơi khác ở Q Nam ấy, có một lần khác nó chạy nhanh quá khiến mấy vị khách nữ tè ra quần, có 04-5 khách nộp thêm đc 500 ngàn và đề nghị nó chạy chậm lại và xin xuống luôn vì sợ quá...
ở đây chúng tôi gọi nó là"quan tài bay" các cụ ạ...cứ thấy mấy thắng đó thì cứ tránh ra cho nó chạy ko suy nghĩ gì them, có đi đâu thì kiếm xe khác, chất lượng hơn, tiền đắt hơn tí nhưng tính mạng an toàn hơn.
cái này có j lạ đâu cụ, xxx xơi hết của chúng nó roài nên nhắm mắt đưa qua thoai, ở đâu chả vậy :))

kutkit_78

Xe buýt
Không thiệt hại về người là quá phúc roài!

HEAVY TRUCK

Xe buýt
Bọn Hoa Mai chạy sài gòn -Vũng Tàu cũng rứa cụ ah
Em đứng ven đường nhìn thì nó chạy kiểu rắn bò nhưng với tốc độ cỡ khoảng 120km/h