Quattro đỉnh của đỉnh - các cụ xem để hiểu rõ và loại bỏ mọi nghi ngờ

hieubf

Xe hơi
Đợt trước có nhiều clip dìm hàng Audi. Rằng audi ko chạy được ở nhiều địa hình khác nhau. phần lớn trong số đó là do BMW làm tại các buổi lái trải nghiệm khi BMW đem Q5 ra so sánh với X3 trước mắt người xem.

cái mà người ta nhìn thấy chỉ là bên ngoài. nhưng mà cần phải hiểu rõ cách hoạt động từ trong buồng lái nữa.

Audi dường như ít quan tâm đến việc trả đũa. Và giờ đây có clip giải thích rõ ràng hơn.

em là một fan của Audi nên ko thể để mọi người hiểu sai được.
mời các cụ thưởng lãm.

[video=youtube;QrQ765S-FiU]http://www.youtube.com/watch?v=QrQ765S-FiU&feature=player_embedded#![/video]

hungbm

Xe điện
Audi hay quá

huybkauto

Xe hơi
Mer không có xe nào nằm trong phân khúc 2 xe này nhỉ. Hi vọng thời gian tới sẽ có để thêm phần lựa chọn cho khách hàng....

bjmmer

Xe tải
acura sh awd mới là hệ dẫn đông awd tốt cụ ạ, có những bài test để 3 bánh xe trên 3 con lăn chỉ để 1 bánh chạm đất mới biết hệ dẫn động nào hơn. vì lúc đấy có mỗi 1 bánh có ma sát. nếu từng điều kiện cụ thể thì awd k thể bằng 4wd + khóa vi sai sau vs trước. nhất là chỉ có 1 hoặc 2 bánh so le có ma sát. acura test leo dốc này 1 bên là dải băng. còn 1 bên có ma sát
[YOUTUBE]FJZxVefta68[/YOUTUBE]

hieubf

Xe hơi
acura sh awd mới là hệ dẫn đông awd tốt cụ ạ, có những bài test để 3 bánh xe trên 3 con lăn chỉ để 1 bánh chạm đất mới biết hệ dẫn động nào hơn. vì lúc đấy có mỗi 1 bánh có ma sát. nếu từng điều kiện cụ thể thì awd k thể bằng 4wd + khóa vi sai sau vs trước. nhất là chỉ có 1 hoặc 2 bánh so le có ma sát. acura test leo dốc này 1 bên là dải băng. còn 1 bên có ma sát
[YOUTUBE]FJZxVefta68[/YOUTUBE]
trời ạ, thế cụ chưa xem hết clip em đưa trên bài rồi. cả x3 lẫn Q5 đều đi dốc, 3 bánh trên con lăn, 1 bánh bám đường đấy. cụ xem kĩ đi nhé. chứ 2 bánh trái trượt, 2 bánh phải bám đường thế kia chưa ăn thua.
trong video cụ đưa, cụ nhìn kỹ cái bánh của Q5 ko bám đường, chắc chắn là do lốp của nó chưa đúng loại.

thực ra đỉnh nhất trong các loại dẫn động để offroad thì Range Rover vẫn ăn đứt các anh này. :)

bjmmer

Xe tải
range rover có khóa visai trung tâm và vi sai cầu sau vs traction control mà cụ. awd chỉ có visai trung tâm dạng tossen như audi ý vs traction control dùng phanh để hãm cái bánh mất ma sát nên lực truyền qua bánh kia để bám đường. 4wd đủ khóa visai là ngon nhất. nhiều xe awd vào vũng bùn chạy cứ hãm bánh nọ lại hãm bánh kia nên mãi k giãy ra được. nhìn hài. 4wd thì nó đóng visai vào vẫn qua ngon. hình như hiện tai có mer g vs hummer có cả 3 visai trung tâm, trước,sau.

crocodile

Xe buýt
Cả đoạn clip này chỉ cần xem mỗi đoạn từ phút 9:09 là biết được bọn thử nghiệm nó kết luận thế nào thôi mà!
Cụ nào dành tiếng Đức chắc sẽ biết ngay. Em chỉ nghe được thế này damit zu antwort zu eingangsfrage: Wer ist die wahre nummer eins?
và câu trả lời là: Die wahre nummer eins ist die XDRIVE !!!!
Cuối cùng thì chia buồn với fan của Audi :)
Và xin chia buồn sâu sắc với cụ chủ thớt, iêm không bít cụ chủ thớt có bít tiếng Đức không? ^^
Em lại mơ tiếp về một ngày sẽ được cưỡi BMW!

hieubf

Xe hơi
câu của cụ em cho lên Google Chan xờ lết dịch mà cũng chả hiểu cái j. Cụ ra tiếng việt cho em với
Cả đoạn clip này chỉ cần xem mỗi đoạn từ phút 9:09 là biết được bọn thử nghiệm nó kết luận thế nào thôi mà!
Cụ nào dành tiếng Đức chắc sẽ biết ngay. Em chỉ nghe được thế này damit zu antwort zu eingangsfrage: Wer ist die wahre nummer eins?
và câu trả lời là: Die wahre nummer eins ist die XDRIVE !!!!
Cuối cùng thì chia buồn với fan của Audi :)
Và xin chia buồn sâu sắc với cụ chủ thớt, iêm không bít cụ chủ thớt có bít tiếng Đức không? ^^
Em lại mơ tiếp về một ngày sẽ được cưỡi BMW!

crocodile

Xe buýt
Đại ý là: Để trả lời cho câu hỏi ban đầu (về vấn đề mà người ta đề cập đến trong clip này đó là phân định xem hệ thống Quattro và xDrive cái nào tốt hơn):
Ai (Quattro hay xDrive) thực sự là số một?
và câu trả lời là: Số một thực sự, là hệ thống xDrive của BMW!
Hệ thống xDrive của BMW tốt hơn Quattro của Audi. Điều này không có nghĩa là Audi không thể chạy được trên mọi địa hình như một cái clip nào đó nói. Nhưng so với xDrive của BMW thì nó vẫn thua!

crocodile

Xe buýt
Em nghe được lõm bõm như thế và hiểu được như thế. Hy vọng cụ hiểu được những cái em đã dịch ^^