RAV4 xin các bác cho vài lời khuyên

akien_do

Xe hơi
Có bác nào đang chạy RAV4 cho em vài lời khuyên, em đang định quất em này hoặc em Camry 2.4G liên doanh.

captivaltz

Xe điện
Lập trường của bác thế nào ý
Nếu không lấy RAV4 thì chuyển sang Honda CRV chứ sang Cam Liên doanh thì....

apolo

Xe tải
em bỏ phiếu cho RAV4, nhưng mà đi 5 thoai nhé bác, đi 7 thì ngồi dưới hơi vất đó. (nhỏ hơn CAP nữa)

xe bus

Xe máy
Tôi cũng bỏ phiếu cho RAV4, khi đi mới thấy 7 chỗ cũng đâu có bé lắm, mà captival thì k nên so sánh với RAV4 hay CRV nên không cần nhắc ở đây

apolo

Xe tải
Tôi cũng bỏ phiếu cho RAV4, khi đi mới thấy 7 chỗ cũng đâu có bé lắm, mà captival thì k nên so sánh với RAV4 hay CRV nên không cần nhắc ở đây
Bác hiểu nhầm ý em rồi, ý em là cái hàng ghế sau của nó, Em đi CAP đã thấy hẹp giờ đi RAV4 còn hẹp hơn cả CAP, chứ RAV gần bằng CAPx2 thì so sánh thế nào được ạ :77: :77:

chanhhung

Xe hơi
Vote cho Rav4 , khoản57.000 -58000 usd cho loại, ltd 2.4 ,chở 6 chỗ thì OK.

Mazspeed

Xe container
Trang bị nội thất RAV4 chả ra cái khỉ gì, xấu kinh, thua xa Cam LD. Nếu bác muốn sang trọng thì Cam hơn hẳn.

TheOne

Xe điện
thế RAV4 đời 97 , 2 cầu, máy 2.0 giá 180t có được ko các bác ( em ké tí )

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Trang bị nội thất RAV4 chả ra cái khỉ gì, xấu kinh, thua xa Cam LD. Nếu bác muốn sang trọng thì Cam hơn hẳn.
Thế ah cụ?
Vầy mà lão anh họ iem hành nghề đốc tờ ở bển về hắn bảo: với dân Vịt thì chỉ mấy người làm may, đánh tôm, lựa trái cây chạy Cam thôi :P còn hội đi làm nghề tự do hay làm hãng lớn nó xài cái khác kia.
Còn cái gọi là nghề tự do thì cụ chịu khó lọ mọ tự tra kíu nha.

Hay là ở bển thì mấy ông luật xư, kí xư, đốc tờ, đi rếc tờ không XANG TRỌNG bằng ông câu tôm, bà bán cá?
Chắc thằng cha kia nó nói bậy?

chanhhung

Xe hơi
Em nghĩ đừng nên thành kiến, chê này chê kia. Ai muốn nêu quan điểm góp ý nên mua xe gì thôi. Chứ tranh cãi hoài thì cũng ko đi đến đâu.Giá ở Mỹ 2 thằng Rav và Cam ngang nhau ,thậm chí Full OPtoin thì Rav4 mắc hơn 1 tí.Nếu Rav4 tệ thì nó sản xuất ra làm sao bán đươc.

ngcom

Xe tải
Tôi thấy ngoại thất của RAV4 fần thân và đặc biệt là đuôi xe là quá đẹp, hiện đại, tuy nhiên phần đầu xe nếu nhìn thẳng trực diện thì trông cứ tưởng là xe đời cũ ấy, ko được phù hợp với tổng thể cả xe lắm

apolo

Xe tải
Theo em quan trọng là cái body thấy kết là được, chứ nội thất thì đơn giản, mua về Bác độ thêm, nhiều $ thì lắp 1,2...5,6,7 cái màn hình, đầu DVD, loa,.... ghế da thì bọc lại, có gì đâu, với lại còn tuỳ vào ý thích của từng người, nhưng theo em RAV4 đi 5 là đẹp nhất, chứ 5+ là người ngồi sau phải nằm dài trên 2 ghế hoặc là mua thêm ít ghế nhựa rồi gập hàng ghế sau ngồi cũng được, ko thì hơi khó chịu vì hẹp quá, heee

chanhhung

Xe hơi
Em đang thèm con này rõ nước miếng. Chẹp chẹp

Mazspeed

Xe container
Thế ah cụ?
Vầy mà lão anh họ iem hành nghề đốc tờ ở bển về hắn bảo: với dân Vịt thì chỉ mấy người làm may, đánh tôm, lựa trái cây chạy Cam thôi :P còn hội đi làm nghề tự do hay làm hãng lớn nó xài cái khác kia.
Còn cái gọi là nghề tự do thì cụ chịu khó lọ mọ tự tra kíu nha.

Hay là ở bển thì mấy ông luật xư, kí xư, đốc tờ, đi rếc tờ không XANG TRỌNG bằng ông câu tôm, bà bán cá?
Chắc thằng cha kia nó nói bậy?
Hê hê em đã sang Mẽo bao giờ đâu, bác cứ bẩu thế chứ thật ra em ở Vịt nên đek cần quan tâm bọn Mẽo nó thích cái gì. Có nghe bên đó Cam là dành cho đám bình dân, thành ra nhìn nội thất Cam Mẽo cũng chả ra cái khỉ gì nốt. Còn RAV4 thì chả dám bàn, không rõ bọn tôm cá có hạ cố đi không? Em cũng đọc sách báo vớ vẩn thấy nói bên đó Ford F-Series đã lâu rồi luôn là xe bán chạy nhất, hóa ra Mẽo giàu Mẽo phát triển rõ ràng lắm luật "xư", lắm "kí xư", lắm đốc tờ, lắm đi rếch tờ chắc là đi pick-up nhỉ:P . Ờ mà em cũng thấy pick-up nó "XANG TRỌNG" lắm.

Đó là vấn đề ở Mẽo, còn ở VN thì xin bác: thứ nhất viết cho đúng chính tả và ngữ pháp tiếng Việt, thứ hai bàn luận đúng vào chủ đề, ở đây là giữa RAV4 và Cam LD nên chọn cái gì. Cố gắng tránh đả kích nhau bác nhỉ.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Hê hê em đã sang Mẽo bao giờ đâu, bác cứ bẩu thế chứ thật ra em ở Vịt nên đek cần quan tâm bọn Mẽo nó thích cái gì. Có nghe bên đó Cam là dành cho đám bình dân, thành ra nhìn nội thất Cam Mẽo cũng chả ra cái khỉ gì nốt. Còn RAV4 thì chả dám bàn, không rõ bọn tôm cá có hạ cố đi không? Em cũng đọc sách báo vớ vẩn thấy nói bên đó Ford F-Series đã lâu rồi luôn là xe bán chạy nhất, hóa ra Mẽo giàu Mẽo phát triển rõ ràng lắm luật "xư", lắm "kí xư", lắm đốc tờ, lắm đi rếch tờ chắc là đi pick-up nhỉ:P . Ờ mà em cũng thấy pick-up nó "XANG TRỌNG" lắm.

Đó là vấn đề ở Mẽo, còn ở VN thì xin bác: thứ nhất viết cho đúng chính tả và ngữ pháp tiếng Việt, thứ hai bàn luận đúng vào chủ đề, ở đây là giữa RAV4 và Cam LD nên chọn cái gì. Cố gắng tránh đả kích nhau bác nhỉ.
Bác chịu khó quan tâm tới việc giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt như thế cũng là tốt. Làm gương sáng cho con cháu được đấy nhưng... mất cái đỏ đỏ ở trên là cái gì vậy?
Bác có thể cho ý kiến?

Cũng 1 phần vì sự ca ngợi sự sang trọng có phần thái quá của Camry nên tôi mới viết vậy.
Bản thân tôi đã từng dùng qua 3 đời xe Toyota Camry, từ 1988 tới 2004, cả hàng liên doanh lẫn nhập nên cũng biết tạm tạm về cái này.
Bên Mỹ thì người rủng rỉnh tiền thì họ chẳng dùng Camry mà tậu 1 dòng họ hàng xa của nó là Lesux.

4weelbike

Xe tăng
Các bác nhiệt tình quá rồi. Chủ topicc nhờ tư vấn mà các bác lại ah ơi thế.
Còn theo em thì 2 loại này gần như khác hẳn nhau về mục đích sử dụng, nên em nghĩ sao lại đi so sánh thế.
Còn nếu thấy thích loại nào thì mua loại đó , xe đi gia đình hoặc chơi thì Rav hợp lý hơn, còn bác hay đi ký tá thì rõ ràng là sedan.

Primera

Xe tăng
Còn theo em thì 2 loại này gần như khác hẳn nhau về mục đích sử dụng, nên em nghĩ sao lại đi so sánh thế.

Nguyên do là ở ta cả nhà ky cóp mới đủ tiền mua 1 cái xe, nên phải đáp ứng được nhiều yêu cầu. Các bác mở doanh nghiệp thì có thể sắm 2-3 chiếc xe các loại, còn gia đình thì cần all-in-one, nên loại xe đa dụng kiểu Captiva, Innova hay SantaFe trở thành chủ lực.

Nếu gia đình có trẻ con (khoảng 15 tuổi trở xuống), hoặc đông người, thì rất nên mua loại xe đa dụng 7-8 chỗ. Mà 1 chiếc xe như RAV4 để đi giao dịch ký hợp đồng thì cũng quá đẹp rồi. Bác nào làm ăn lớn, tháng nào cũng ký vài triệu đô, thì mua cả Camry cả RAV4 luôn đi.

4weelbike

Xe tăng
Nguyên do là ở ta cả nhà ky cóp mới đủ tiền mua 1 cái xe, nên phải đáp ứng được nhiều yêu cầu. Các bác mở doanh nghiệp thì có thể sắm 2-3 chiếc xe các loại, còn gia đình thì cần all-in-one, nên loại xe đa dụng kiểu Captiva, Innova hay SantaFe trở thành chủ lực.

Nếu gia đình có trẻ con (khoảng 15 tuổi trở xuống), hoặc đông người, thì rất nên mua loại xe đa dụng 7-8 chỗ. Mà 1 chiếc xe như RAV4 để đi giao dịch ký hợp đồng thì cũng quá đẹp rồi. Bác nào làm ăn lớn, tháng nào cũng ký vài triệu đô, thì mua cả Camry cả RAV4 luôn đi.

Ngoài ra còn nhiều lý do để chọn 1 trong 2 loại này nữa, mỗi xe có 1 phong cách và cảm giác lái riêng.
Còn ý em là đa dụng thì lăn tăn với đa dụng, sedan lăn tăng với sedan vì 2 thứ mục đích rõ ràng.
Còn dù sao xe sedan hạng trung (như cam) vẫn có những thế mạnh riêng.

HieuSantaFe

Xe hơi
Bác nên lấy Camry nhập 2.4 đủ đồ giống 3.5 hơn là 2.4 LD, còn nếu lấy RAV4 thì lấy loại SUV 7 chỗ cho nó linh hoạt. Tầm tiền 60k US thì thiếu gì xe cho bác lựa chọn, bác cần xe cho nhu cầu gì thì mọi người mới tư vấn cho bác được chứ.

simbeane

Xe đạp
RAV4 nhìn trong hình ko đẹp lắm, nhìn ngoài đời mới choáng ngợp, cực kì đẹp luôn. Nhà mình có chiếc phiên bản limited V6 đời 2008 mới mua, ngồi phê lắm, máy mạnh ngang bằng BMW X5 3.0si