[Thảo luận] Rẽ phải từ đường Trần Khắc Chân sang Phố Huế!

Truongvk

Xe tải
Sáng nay em đang chở F1 đi học, đến chố ngã tư Trần Khắc Chân rẽ sang Phố Huế thì đền vừa chuyển sang xanh, vì đường đông nên em không rẽ vào làn bạt vỉa hè dành cho xe rẽ phải mà chạy thẳng đến ngã tư mới rẽ. Chỗ này vẫn có biển báo "Đèn đỏ được phép rẽ phải" và kẻ vạch chéo dưới lòng đường làn dành cho xe rẽ phải. Vừa rẽ sang Phố Huế thì một chú xxx xanh chạy xông qua đường chặn xe em lại. Em xuống xe phát là chú ta đòi cho xem giấy tờ, em vặn lại là tôi vi phạm gì mà đòi kiểm tra. Chú xxx khăng khăng là anh ko được rẽ phải ở ngã tư, mà buộc phải rẽ vào làn đường bạt vỉa hè để rẽ phải.

Em bực quá, nói cậu xem lại đi, chỗ đó vẫn có biển báo được rẽ phải, dưới đường vẫn kẻ làn rẽ phải, sao lại cấm được. Chú xxx xanh ko biết cãi thế nào liền huýt còi gọi một chú xxx vàng đang đứng giữ đường sang giải quyết. Chú xxx vàng sang nói ko có gì, chỉ nhắc nhở thôi, lần sau ko được đi thế. Mà ngày lúc đó hàng loạt 4b vẫn tiếp tục rẽ như em mà chú xxx vàng còn phải tránh đường để đi sang, ko nói gì. Em bực quá nói làm gì có chuyện cấm mà nhắc, nhưng rồi đang vội đưa F1 đi học kẻo muộn giờ nên phải lên xe đi luôn, ko tranh luận đến cùng với mấy chú xxx ngố ấy được.

Mới sáng đầu tuần mà đã bực cả mình. Các cụ thấy vụ này thế nào ạ?

bvc

Xe tăng
Chú xxx xanh ko biết cãi thế nào liền huýt còi gọi một chú xxx vàng đang đứng giữ đường sang giải quyết. Chú xxx vàng sang nói ko có gì, chỉ nhắc nhở thôi, lần sau ko được đi thế.
Chúng nó đưa đẩy và bảo vệ nhau thế chứ :))

Mấy thằng áo xanh tập sự hoặc mới ra trường nắm luật không vững đâu, 7h10 sáng nay em cũng rẽ như vậy có sao đâu

XichLoBMW

Xe tải
Áo xanh đứng cạnh áo vàng phần lớn là loại "đã ngu còn liều". Các bác cứ nghiệm xem có đúng ko???

N68

Xe điện
Chỗ này được phép rẽ phải mà cụ - tuy nhiên, chả mấy khi rẽ được khi đèn đỏ vì 2B thường xuyên cướp hết làn rẽ phải rồi.

Lần sau có lẽ cụ nên để cho xxx lập biên bản (yêu cầu vẽ thêm vị trí xe "vi phạm" vào biên bản, sau đó cụ dùng cái biên bản dởm ấy để khủng bố lại xxx cho đỡ ghét (b)

Đợt trước em còn thấy các đại ca dân phòng cầm cạp nong gỗ tự chế ra dừng các xe rẽ phải từ Đại Cồ Việt về Bạch Mai nữa cơ (làn dành riêng cho xe rẽ phải) :mad:- em cũng đã từng bị tuýt một lần nhưng em mặc kệ, mình k sai nên chả phí thời gian dừng lại cãi nhau làm gì

Hung Nissan

Xe buýt
Bọn áo xanh chỉ là bọn nói leo ăn theo, gặp chúng nó cứ trợn mắt lên mà cãi, kiểu gì cũng ú ớ các cụ ah:41::41::41:

DIRE

Xe buýt
Đoạn này rẽ vô tư cụ ạ, cơ mà đèn xanh thì còn rẽ được, đèn đỏ là dân tình đỗ kín cả chỉ còn cách đi vào đường nhỏ để rẽ thôi

minhnguyen3107

Xe tăng
Xem vài thớt đã thấy toàn xxx sai luật cơ bản. Thế này thì làm sao trật tự giao thông được nhỉ ???:77::77:

belancer

Xe buýt
Theo em nhớ là mấy cái vạch rành cho rẽ phải là từ ngày xưa, từ ngày nó xẻ thêm đường và đặt 1 con lươn rành riêng cho hướng rẽ phải thì cụ nên đi vào đó. Vì nó chưa xóa cái vạch kia nên cụ có cơ cãi thôi, chứ em thấy XXX không sai.
Tương tự như vậy, từ Kim liên mới rẽ phải vào Khâm thiên cụ cũng phải đi vào làn trong cùng rẽ phải, đi vào làn giữa là ăn đòn.

Sáng nay em đang chở F1 đi học, đến chố ngã tư Trần Khắc Chân rẽ sang Phố Huế thì đền vừa chuyển sang xanh, vì đường đông nên em không rẽ vào làn bạt vỉa hè dành cho xe rẽ phải mà chạy thẳng đến ngã tư mới rẽ. Chỗ này vẫn có biển báo "Đèn đỏ được phép rẽ phải" và kẻ vạch chéo dưới lòng đường làn dành cho xe rẽ phải. Vừa rẽ sang Phố Huế thì một chú xxx xanh chạy xông qua đường chặn xe em lại. Em xuống xe phát là chú ta đòi cho xem giấy tờ, em vặn lại là tôi vi phạm gì mà đòi kiểm tra. Chú xxx khăng khăng là anh ko được rẽ phải ở ngã tư, mà buộc phải rẽ vào làn đường bạt vỉa hè để rẽ phải.

Em bực quá, nói cậu xem lại đi, chỗ đó vẫn có biển báo được rẽ phải, dưới đường vẫn kẻ làn rẽ phải, sao lại cấm được. Chú xxx xanh ko biết cãi thế nào liền huýt còi gọi một chú xxx vàng đang đứng giữ đường sang giải quyết. Chú xxx vàng sang nói ko có gì, chỉ nhắc nhở thôi, lần sau ko được đi thế. Mà ngày lúc đó hàng loạt 4b vẫn tiếp tục rẽ như em mà chú xxx vàng còn phải tránh đường để đi sang, ko nói gì. Em bực quá nói làm gì có chuyện cấm mà nhắc, nhưng rồi đang vội đưa F1 đi học kẻo muộn giờ nên phải lên xe đi luôn, ko tranh luận đến cùng với mấy chú xxx ngố ấy được.

Mới sáng đầu tuần mà đã bực cả mình. Các cụ thấy vụ này thế nào ạ?

kochino

Xe tăng
nếu mà đèn đỏ rẽ như cụ thì sai , nhưng mà cụ đèn xanh cụ mới rẽ mà xxx dám bảo thế cụ cứ cãi nhiệt tình , đúnh là cái bọn đã không biết luật lại đi điều hành luật ... chán :102:

hành_khất_đêm

Xe điện
Đang AIG 3 nên áo xanh nhiều lắm, mấy khi có đợt thực tập, bọn này mới nên liều lắm, lao như thiêu thân.

DIRE

Xe buýt
Theo em nhớ là mấy cái vạch rành cho rẽ phải là từ ngày xưa, từ ngày nó xẻ thêm đường và đặt 1 con lươn rành riêng cho hướng rẽ phải thì cụ nên đi vào đó. Vì nó chưa xóa cái vạch kia nên cụ có cơ cãi thôi, chứ em thấy XXX không sai.
Tương tự như vậy, từ Kim liên mới rẽ phải vào Khâm thiên cụ cũng phải đi vào làn trong cùng rẽ phải, đi vào làn giữa là ăn đòn.
Em thấy cụ nói không đúng lắm, ở chỗ khâm thiên khác ở phố Huế ạ, ở Phố Huế không bắt buộc phải đi vào đường nhỏ vì, có vạch chia làn rẽ phải + có biển "đèn đỏ được phép rẽ phải", đi vào đường nhỏ chỉ là option thôi ạ :21:

Raubac

Xe tăng
Nếu cụ không chuyển làn sang phần sơn vàng gạch chéo sát vỉa hề là sai, xx có quyền dừng xe và phạt.
Nhưng đúng là cái bọn 2 bánh vô ý thức đỗ ngập cả phần đường giành cho xe rẽ phải, nhiều lúc chỉ muốn lùa vào gầm hết :mad:

SốtVirút

Xe tăng
E ko biết cũng chỗ này mà từ ĐCV rẽ trái ra Huế thì 4b đi thế nào nhỉ. Hôm trước E đi 2b thì thấy có mấy hệ thống đèn, quan sát nhưng vẫn chưa hiểu được. Cụ chủ thớt chỉ giúp E với. Thank

Truongvk

Xe tải
Em đi đúng làn trong cùng, lại còn đang đèn xanh nữa cơ cụ ạ. Theo em hiểu thì biển báo giao thông có hiệu lực là biển được đặt sát bên lề phải đường. Ở đó có đèn xanh và biển ghi "đèn đỏ được phép rẽ phải, chú ý nhường đường cho người đi bộ" thì kể cả không có vạch kẻ dưới lòng đường và đang đèn đỏ em vẫn rẽ được (nếu ko vướng mấy chú 2b chắn đường:21:). Trừ khi ở góc đấy cắm cái biển cấm rẽ phải thì mới ko được rẽ. Việc chạy theo con lươn dành riêng là option thôi cụ ạ.

Truongvk

Xe tải
E ko biết cũng chỗ này mà từ ĐCV rẽ trái ra Huế thì 4b đi thế nào nhỉ. Hôm trước E đi 2b thì thấy có mấy hệ thống đèn, quan sát nhưng vẫn chưa hiểu được. Cụ chủ thớt chỉ giúp E với. Thank
Chỗ cụ nói có đèn rẽ trái đấy ạ. Nhưng em thấy nhiều khi đường đông xxx cho phép rẽ luôn từ chỗ mở giải phân cách cắt từ Mai Hắc Đế ra đấy.

Nhưng cụ nhớ để ý xxx chỉ gậy mới được đi nhé. Thằng cu lái xe chỗ em kể đã có chú bị tuýt vì mấy lần được xxx cho đi, hôm đấy quen mui cứ thế rẽ chéo đường (có cả 1 xe đã chạy trước), liền bị xxx vịn lại vì tội đi vào làn ngược chiều, cãi thì xxx bảo làm gì có ai có quyền đi ngược chiều, thấy xe trước chạy sai thì cũng chạy theo à?

N68

Xe điện
Nếu cụ không chuyển làn sang phần sơn vàng gạch chéo sát vỉa hề là sai, xx có quyền dừng xe và phạt.
Nhưng đúng là cái bọn 2 bánh vô ý thức đỗ ngập cả phần đường giành cho xe rẽ phải, nhiều lúc chỉ muốn lùa vào gầm hết :mad:
Em can cụ :)):)):))
Thỉnh thoảng em còn gặp 4B trèo qua dải phân cách để trườn từ bên này đường TKC qua bên kia đấy ợ (tiết kiệm được ~ 20m đường):mad:.