Review chân thực chiếc Wigo - xe Hatchback hạng A phù hợp giá tiền nhất hiện nay để đi lại hàng ngày

Trạng thái
Thớt đang đóng

bangtam

Xe tải
Bên Indo thì toàn dùng các loại xe rẻ tiền của Toy là chủ yếu vì nó rẻ . Thị hiếu của từng khu vực thôi chứ chả phải dân trí cao hay thấp gì cả . Nếu để tính về độ chơi sang thì Indo không có tuổi so với VN. Kkk
Bên đó Toy rẻ thì các loại xe hàn với xe tàu cũng quá rẻ thôi cụ. Một khi ô tô quá rẻ, đi như xe máy thì người ta chả quan tâm anh ra đường đi xe gì cả. Vì vậy con nào bền bỉ không hỏng vặt thì người ta mua thôi. Muốn sang thì chơi hẳn các dòng xịn luôn chứ vài ba chiếc xe phân khúc hạng D, giá VN tầm 2 đến 3 tỉ đổ lại thì bên kia người ta chả thèm nhìn đâu.

Chỉnh sửa cuối:

namnhhi13pro

Xe tải
Bên đó Toy rẻ thì các loại xe hàn với xe tàu cũng quá rẻ thôi cụ. Một khi ô tô quá rẻ, đi như xe máy thì người ta chả quan tâm anh ra đường đi xe gì cả. Vì vậy con nào bền bỉ không hỏng vặt thì người ta mua thôi. Muốn sang thì chơi hẳn các dòng xịn luôn chứ vài ba chiếc xe phân khúc hạng D, giá VN tầm 2 đến 3 tỉ đổ lại thì bên kia người ta chả thèm nhìn đâu.
Tranh luận làm gì cụ, ở việt nam mới tập đi xe nên sự hiểu biết xe còn kém. Cứ đẹp với lắm option là họ mua thôi. Chứ mấy ai để ý đến độ tin cậy hay có tiết kiệm xăng đâu. Ở chỗ em họ còn mua xe rồi cất ở nhà đi xe máy ( đợi có dịp lễ cưới hỏi mưa gió mới đi). Ở các nước khác xe là cái phương tiện họ đi cả mấy chục năm trước vn nên xe hàn chưa đủ tuổi để so xe nhật đâu.

bixenon

Xe buýt
Tranh luận làm gì cụ, ở việt nam mới tập đi xe nên sự hiểu biết xe còn kém. Cứ đẹp với lắm option là họ mua thôi. Chứ mấy ai để ý đến độ tin cậy hay có tiết kiệm xăng đâu. Ở chỗ em họ còn mua xe rồi cất ở nhà đi xe máy ( đợi có dịp lễ cưới hỏi mưa gió mới đi). Ở các nước khác xe là cái phương tiện họ đi cả mấy chục năm trước vn nên xe hàn chưa đủ tuổi để so xe nhật đâu.
Không thể vơ đũa cả nắm thế được đâu cụ ơi. không biết cụ đi xe được bao nhiêu năm , đã sử dung bao nhiêu cái xe mà đã lên tiếng bảo ở VN mới tập đi xe là ntn nhỉ ? có người không đủ tiền mua xe nhưng trình hiểu biết về xe còn hơn cả những người có xe đi ấy chứ , còn lựa chon Hàn hay Nhật thì người mua họ sẽ tự đánh giá cái nào là phù hợp , không thể đem so sánh thị hiếu của bên nước ngoài về áp đặt vào VN mình được. Nhà em đang 2 xe đều Nhật cả ( Yaris & CX5 ) nhưng xe Hàn thì cũng chỉ 1 vài loại chê thôi chứ công nghệ bây giờ cũng gần như nhau nên cũng không hơn kém nhau quá đâu cụ

Chỉnh sửa cuối:

pisces_hn

Xe container
Ngoài thiết kế xe thì nếu hãng lắp đồ sịn vào xe thì xe hoa bền. Em nghĩ Hàn vẫn thua toy khoản này.

Hajp

Xe tải
Wigo giảm 100tr tự nhiên đẹp thôi

Newdog0901

Xe tải
E đang đi wigo và mua xe năm 2018. Xe có điểm + và điểm -. Về kiểu dáng thì nhiều cụ chê xấu, nhưng e thấy cũng bình thường so với các xe hạng A khác, e thấy nam tính hơn buổi sáng và I10. Nội thất thì công nhận xấu thật, cần số thì ôi thôi khỏi nói xấu tệ, 2 ghế trước tựa đầu liền ko ổn, bù lại cao và thoáng nhất phân khúc, ngồi lái dễ quan sát, ai hay bị say ngồi thoáng cũng đỡ. Tay nắm cửa cũng xấu. Các bác đang đi B,C, với D thì lên cầm vô lăng thấy rất nhẹ, nhưng so với xe A khác e thấy ko lệch nhau là mấy. Xe đi xăng như ngửi . E đi 2 năm thì chỉ bảo dưỡng và đổ xăng, chẳng thấy vấn đề j.

Toietmoi

Xe điện
Em chỉ là dân văn phòng với thu nhập cũng gọi là tương đối ổn định nên cũng tính tậu một em Hatchback hang A vừa túi tiền. Cũng tham khảo tới lui nhiều dòng xe nhưng em đã trót phải lòng em Wigo 2020 của họ nhà Toyota CCCM à. Nói không ngoa chứ em facelift bản 2020 này làm em hơi bất ngờ khi nâng cấp nội ngoại thất rồi một đống ốp sừn mà lại giảm giá bán như thế này bao giờ, lạ đời thật! Suốt mấy năm nay vợ em cứ cằn nhằn mãi chuyện đi lại ngày tết khó khăn rồi nắng mưa này kia nên em ráng lấy tiền tích góp cả năm rồi vay thêm chút ít nữa quất luôn em Wigo 2020 bản AT giá 384tr mà giá lăn bánh rồi cũng chưa tới 400tr.

Bài viết dưới đây, em xin đánh giá khách quan dưới cương vị là một người dùng đã mua và trải nghiệm em Wigo 2020 này cho CCCM nào chưa biết mặt mũi em nó không tí nữa lại có mấy bác thầy bói xem voi.

Visual post Forum_2201_Hình 01.png

Xe được trang bị 2 túi khí ở hàng ghế trước, hệ thống chống bó cứng phanh ABS, phân phối lực phanh điện tử EBD, dây đai 3 điểm tại 5 vị trí, gương chỉnh điện tích hợp báo rẽ, màn hình cảm ứng to phạc 7 inch + 4 loa âm thanh và điểm em thấy đáng giá và quan trọng nhất ở bản 2020 lần này là có smart key và cam lùi. Theo em tìm hiểu thêm thì trong phân khúc hạng A ngoài Fadil và em Wigo này ra thì không có thêm em nào nữa đạt chứng nhận an toàn 4 sao của Asean Ncap như các xe buổi sáng hay i10 còn không được sao nào nên xét về độ an toàn thì chắc quá ngon rồi.

Visual post Forum_2201_Hình 02.JPG

Tết dương vừa rồi là lần đầu tiên mà cả nhà em tụ họp đầy đủ trên em Wigo mới tậu, cảm nhận trực quan thì hơi khác khi so sánh với đánh giá trên in tơ lét. Nhà em 4 người + 2 vali và thêm quà cáp biếu xén cho 2 bên nội ngoại thì vẫn ngồi thoải mái luôn. Xe nặng 890 kg và được trang bị khung gầm khá chắc chắn nên trên đường về quê có vài cung đường xấu nhưng cả nhà em vẫn thấy khá mượt không hề có chuyện sốc như mọi người vẫn nghĩ. Quả khung gầm cao tận 160mm được cái gọi là cao nhất phân khúc nên qua đoạn này cũng khoẻ re chả cạ gầm nếu không thì xót xe vãi chưởng. Để nói về tiêu hao nhiên liệu thì em Wigo này ăn uống cũng tằn tiện lắm CCCM à, về quê em đổ đúng có 1 bình xăng mà cả đi cả về vẫn không hết, khá là ngạc nhiên. Để quy ra con số thì tầm hơn 5l/100km đường hỗn hợp là chán.

Đặc biệt, khi đặt tay xuống gõ bài này em còn thấy vui hơn khi hết năm 2020 thì chính sách hỗ trợ 50% phí trước bạ của oto CKD cũng kết thúc, cái này là cái em băn khoăn nhất trước lúc quyết mua. Nhưng sau khi suy nghĩ, nhà em đã đánh đổi 50% phí trước bạ của nhà nước để rước em Wigo nhập Indo về, dù sao độ hoàn thiện của xe nhập cũng cao hơn xe trong nước. Thời điểm này khi đã không còn ưu đãi 50% phí trước bạ nữa thì mẫu Wigo trở lại đỉnh cao với những giá trị kết hợp giữa tiện ích, thiết kế, thương hiệu và hơn hết là giá bán dưới 400 triệu của Wigo được xem là phù hợp.

Em chỉ đang đắn đo 1 cái duy nhất là xe này phụ nữ có dễ đi không ạ! Vì vợ nhà em đang đòi sử dụng chính. Nhờ các cụ tư vấn giúp em phần này với!
Wigo vô địch :)

Trạng thái
Thớt đang đóng